Trang 15 / 68 Đầu tiênĐầu tiên ... 513141516172565 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 141 đến 150 / 680

Chủ đề: Những chuyến đi chơi ngắn - day trip

Glacier Point (phía nam, đường mòn 4 mile) nằm khuát đâu sau đỉnh núi này

Thường mọi người hay nghe câu "Biển xanh, Cát trắng", nhưng có bao giờ nghe đến câu "Biển Xanh, Cát đen" ?

Uhm ... Biển có cát đen chắc biển này nằm gần mấy ống cống xả thải dơ chứ giề? Không phải. Hehe .. biển em đang nói là Punalu’u Black Sand Beach ở Hawaii. Nói đến Hawaii, chắc các Bác phần nào đoán được vì sao biển có cát đen.

Vài dòng về Hawaii cho những Bác ko sống ở Mẽo. Hawaii, bang thứ 50 của Mẽo là tập hợp của 8 hòn đảo lớn nhỏ: Oahu, Molokai, Lanai, Maui, Hawaii, Niihau, Kauai, Kahoolawe. Trong đó, Hawaii là đảo lớn nhất trong 8 hòn đảo này, nên nó được gọi là The big island of Hawaii. Tên của hòn đảo này cũng được lấy làm tên của Bang Hawaii. Bang Hawaii nổi tiếng là nơi có nhiều núi lửa.

Các Bác coi news chắc cũng biết vừa rồi Kilauea Volcano ở Hawaii's Big Island lại active. Chính những dòng chảy Lava (nham thạch) chảy về biển, over the years, đã để lại những small pitch-black fragments của Lava, làm bãi biển và bờ đá thành màu đen. Nước biển ở đây cũng xanh đậm hơn vì dòng chảy Lava nằm dưới đáy biển.

Sau hai chuyến hành xác phượt Nam, Bắc VN mấy năm trước, cuối năm vừa rồi em dự tính vacation sẽ đi Bahamas, book cái resort gần biển nào đó nào đó nghỉ ngơi, get away from công việc và cái lạnh ở Europe.

Nhưng năm ngoái coi news, thấy tình hình căng thẳng giữa North Korea & Mẽo, thằng Ủn (Kim Jong Ung) nhiều lần doạ nuke Hawaii. Nếu một Pearl Harbor (Trân Châu Cảng) thứ hai xảy ra, ko biết bao giờ mới đi lại Hawaii. Em Bahamas có thể đợi Romeo, nhưng Nàng Hawaii thì ko. Chuyển hướng vác balo đi Hawaii ngay và luôn. (Eh .. có ai ngờ được mấy ngày trước Ủn & Chum (Trump) lại tình thương mến thương ở Singapore dư lầy :-).. )

Vacation 3 tuần của em cover 4 islands lớn nhất trong 8 islands: Oahu, Maui, Kauai & The Big Island of Hawaii.

Vùng biển cát đen Punalu’u nằm ở The Big Island ở Hawaii, ngoài cát và những bờ đá màu đen ra, mọi thứ khác đều giống như bãi biển cát trắng bình thường khác. Tourists vẫn đi bơi, tắm nắng trên bãi biễn hoặc snorkling, surfing.

Punalu’u Black Sand Beach - Biển Cát Đen Punalu'u ...

194 by Romeo (TM)

092 by Romeo (TM)

Khu nhà nghỉ dưỡng dưới rặng dừa xanh

196 by Romeo (TM)

Tắm nắng trên bãi cát đen mới cool ...

204 by Romeo (TM)

Những bờ đá đen vẫn có rêu xanh bao phủ ...

192 by Romeo (TM)

Không chỉ có người tắm nắng ở biển cát đen, mấy chú rùa to đùng này cũng bò dưới biển lên tắm nắng ...

185 by Romeo (TM)

Sóng vỗ trên những bờ đá đen ...

090 by Romeo (TM)

Trên những bờ đá khô cằn đó, vẫn có những mầm sống mọc lên ...

138 by Romeo (TM)

Đã đến Punalu’u, ko nên bỏ lở ghé tiệm bánh ngon nổi tiếng gần đó. Bánh ăn ngon quá, ăn xong mới xực nhớ quên chụp tấm hình lưu lại.

046 by Romeo (TM)
    Được sửa bởi BonVoyage lúc 06:00 AM ngày 24-06-2018

Hawaii đây rồi! Đó là nơi mà em muốn trở lại. Lần cuối em đi là vào năm 2009! Trong khi đó thì hóng xem thêm ảnh của bác Romeo.

Em chưa đến Hawaii bao giờ. Cảnh biển đẹp quá. Lại phải add thêm 1 địa danh vào bucket list của mình. Cám ơn bác BonVoyage với Punalu'u
    hm...

có nơi nào gần hà nội không bạn nhỉ, thấy cảnh đẹp quá, đi kiểu này cùng gia đình thì thích quá

Quote Được gửi bởi Văn Khoa View Post
    Hawaii đây rồi! Đó là nơi mà em muốn trở lại. Lần cuối em đi là vào năm 2009! Trong khi đó thì hóng xem thêm ảnh của bác Romeo.
    hehe .. Bác Văn Khoa cho em xin. Lâu lâu em trồi lên làm nghĩa vụ quân sự với anh em trong đây, chứ typing is not my thing. Em đang nín thở chờ có Bác nào ở VN ném đá thằng ba rọi gỏ bài biển cát đen để em có excuse lặn luôn đây Bác.

Quote Được gửi bởi joseph.luong View Post
    Em chưa đến Hawaii bao giờ. Cảnh biển đẹp quá. Lại phải add thêm 1 địa danh vào bucket list của mình. Cám ơn bác BonVoyage với Punalu'u
    Tương lai nếu có dịp đi Hawaii, Bác Joseph nên tránh đi during peak season. Nếu ko Bác sẻ lủng túi trầm trọng. Chuyến đi của em tốn kém đủ cho em mua 2 cái Leica Q đó Bác.

@ BonVoyage, em biết rằng đánh máy rất mất công, nhưng ảnh không có chú thích không dzui! Chịu khó chút thôi mà!

He he em biết đi chơi là cháy túi, bởi vậy quần em có 4 túi, áo 2 túi, túi này cháy hay lủng còn túi kia. Chưa kể ba lô có nhiều túi nữa.

Quote Được gửi bởi BonVoyage View Post
    … Không chỉ có người tắm nắng ở biển cát đen, mấy chú rùa to đùng này cũng bò dưới biển lên tắm nắng ...

185 by Romeo (TM)
    20 năm về trước, hồi đó hai đứa con em còn nhỏ, dắt chúng đi Grand Cayman chơi, đến một trại nuôi rùa, con nào con nấy cũng phải tới 2, 3 chục kí lô. Tụi nó thích quá. Lúc trưa băng qua qua đường vô tiệm ăn, tụi nó đọc menu thấy có hamburger thịt rùa. Trời ơi, chưa bao giờ em thấy hai đứa con em nó buồn như vậy, mặt tụi nó như muốn khóc. Mà em đâu ngờ, biết tiệm bán hamburger rùa thì đi chỗ khác rồi!

Trang 15 / 68 Đầu tiênĐầu tiên ... 513141516172565 ... Cuối cùngCuối cùng