Hiển thị kết quả từ 1 đến 3 / 3

Chủ đề: Dưới 30 triệu nên mua máy nào để chụp ảnh cưới, studio

Dưới 30 triệu nên mua máy nào để chụp ảnh cưới, studio

Budget em khoảng 30 triệu xin các cao nhân xài nhiều hàng pro hàng bán chuyên chỉ giáo, không cần hàng mới ạ, em cần 1 combo gồm body + lens, đèn em có rồi ạ. Độ nét tốt đủ để in trên 60x90, focus nhanh, xài lâu ko bị bệnh, hết ạ. À em thấy lens sigma đẹp, đúng gu của em, nhìn màu khá vintage nhưng em cũng chưa biết chọn con nào ạ. hihi
    Với lại cho em hỏi 1 câu ạ: đèn youngnou rẻ tiền khác với mấy cây đèn canon mắc tiền thế nào ạ, ví dụ như nó đánh nhanh hơn, sáng hơn hay sao ạ. Xin cám ơn các anh, các chị đã tư vấn ạ.
    Cho em hỏi thêm 1 câu ạ : lens ff sử dụng cho máy crop được không ạ.
    Được sửa bởi thangnguyen97 lúc 09:03 PM ngày 29-09-2017

Khả thi nhất trong tầm tài chính của bạn là :

6D cũ ~20tr
    35A cũ ~12tr

yongnuo mình chưa có xài qua nhưng trc có xài em Mango pixel - bán nhanh sau 1 tuần và cho bạn lời khuyên là dịch vụ thì nên đầu tư e flash ngon tý chứ đang đánh mà trục trặc thì hơi mệt ( mấy em rẻ tiền thì TTL hay HSS sẽ k có or có sẽ k tốt và đặc biệt là cực hao pin và tốc độ hồi pin lai lâu )
    K đủ tiền mua hàng chính hãng thì mình re-comment cho bạn xài nissin , mình có 2 cây( loại tầm trung ) Di600 or Di700 - e con này mua 2hang khoảng 1,5~2tr thôi bằng t mấy e rẻ t likenew và 866II ( dòng này cao t ) xài cực ngon

Lens FF xài cho crop vô tư bạn nhé : tiêu cự bạn ~ ff x 1.5 ( vd : xài len 50 của ff thì trên crop sẽ là 50x1.5= ~75 )

vâng, thanks anh :D em cũng định mua mấy con speed sync nhanh nhanh xíu, ví dụ có đi chụp ngoại cảnh cũng có nhiều sự lựa chọn hihi