Hiển thị kết quả từ 1 đến 9 / 9

Chủ đề: Cho mình hỏi về pin AA dùng cho đèn flash

Cho mình hỏi về pin AA dùng cho đèn flash

Hiện tại mình đang dùng pin Panasonic Eneloop Pro 2450 mAh BK-3HCC, khi mình chụp đèn để chế độ M đánh 1/1 thì pin có hiện tượng trả chậm, sáng được tấm đầu tiên còn các tấm sau đen thui.
    Vậy cho mình hỏi có loại pin nào mình có thể đánh 1/1 liên tục 2-3 tấm không các bác ? Mình cảm ơn !

muon vậy cần có 2 yếu tố
    pin phải còn tốt .charge phải đầy
    đèn phải ngon nạp phải mạnh
    mình xài đèn 600exrt có thể làm được diều đó set đèn +máy quick flast continues

khi đánh 1/1 M thì khó đat liên tục nhiều lần như vậy . nên set ETTL khi muốn sử dụng như vậy
    còn muốn đánh M thì phải đẩy iso cao lên mở thêm khẩu rồi set CS đèn bớt xuống
    canon F1 A1 30D 50 1.8 55 1.2 SSC 18-55 +1 MỚ LINH TINH
    Càng thêm thiết bị ,hình càng xấu !!!

Quote Được gửi bởi duyvinhnguyen View Post
    Hiện tại mình đang dùng pin Panasonic Eneloop Pro 2450 mAh BK-3HCC, khi mình chụp đèn để chế độ M đánh 1/1 thì pin có hiện tượng trả chậm, sáng được tấm đầu tiên còn các tấm sau đen thui.
    Vậy cho mình hỏi có loại pin nào mình có thể đánh 1/1 liên tục 2-3 tấm không các bác ? Mình cảm ơn !
    quan trọng bạn xài đèn gì nữa, đèn for thì hên xui lắm, còn đèn chính hãng thì mới đánh được kiểu liên tục như thế, ví dụ Canon 600ex RT II của mình nếu gắn với bộ battery pack rời thì có thể đánh 14 tấm full power liên tục mà không cần chờ hồi đèn, thường bây giờ mình thấy các hãng đèn kể cả for đánh lên tục 1/1 cũng đánh đc tầm 2-3 tấm rồi, nên có thể bác thử dùng pin khác lắp vào đèn xem do đèn hay do pin, và nếu đc bác có thể thông tin về loại flash bác đang xài thì ae sẽ dễ tư vấn hơn
    “A photograph is shaped more by the person behind the camera than by what’s in front of it”

Mình đang dùng con Canon 600EXRT, pin thì trước khi đi chụp mình luôn sạc đầy ... không biết nó ra sao nữa ...
    Cảm ơn 2 bác đã góp ý !

Nếu dùng thì nên dùng pin loại nào là tốt và mạnh nhất cho flash rời các bác nhỉ ?

Quote Được gửi bởi duyvinhnguyen View Post
    Mình đang dùng con Canon 600EXRT, pin thì trước khi đi chụp mình luôn sạc đầy ... không biết nó ra sao nữa ...
    Cảm ơn 2 bác đã góp ý !
    thế dễ do pin của bạn lắm, 600 EX RT đời 1 nó cũng công suất tốt mà, bạn thử mượn ai đó bộ pin r test xem, mình đang xài eneloop bản xanh dương, dùng cho đời 2 khá ổn
    “A photograph is shaped more by the person behind the camera than by what’s in front of it”

Quote Được gửi bởi ryuflatron View Post
    thế dễ do pin của bạn lắm, 600 EX RT đời 1 nó cũng công suất tốt mà, bạn thử mượn ai đó bộ pin r test xem, mình đang xài eneloop bản xanh dương, dùng cho đời 2 khá ổn
    Bạn mình cũng dùng eneloop pro loại 2500 mAh cũng có hiện tượng như vậy bạn ơi ...

Khi bạn đánh như bạn nói theo mình hiểu là full power. Nếu đúng là vậy thì không có pin nào có thể chịu được trong điều kiện yêu cầu của bạn hỏi bất kể là dung lượng pin ra sao và nó tốt thế nào vì flash nó chỉ có 4 viên hoàn toàn là không đủ để nạp vào trong bộ nhớ điện của nó để đánh ngay tiếp.

Từ rất lâu mình đã viết trong box thử nghiệm về flash power pack CP-E4N dành cho flash của bạn xem link bán ebay của Sammynếu vào không còn là đã bán. Bạn không cần phải mua mới và bạn xem coi cái E4 cho 580 có dùng được không. Bạn cần phải nên đọc xem nó hồi pin bao lâu. Theo cái mình dùng là 1 giây cho full power.

http://www.ebay.com/itm/Canon-CP-E4N...UAAOSwwrtZwUB6

Bạn có thể mua cái pack của Bolt (xem BH) bán cũng tốt và giá bằng. Nếu như vẫn còn chưa hài lòng thì mua Quantum cách đây chỉ 1 vài tuần BH nó mới sale cái này giá rẻ. Không cần phải mua mới đi kiếm hàng cũ Fred hay BH, Adorama bán mà mua. Cái này là nó đánh hàng chục / trăm cái full liên tục chỉ flash bạn nóng nó ngưng chứ pin không bao giờ hết trong ngày và hồi dưới 1 giây một lần, để xem coi bạn còn than phiền nữa không.
    Hình đại diện là mình chụp mái tóc Serena Williams năm 2019

Quote Được gửi bởi Nikonian2006 View Post
    Khi bạn đánh như bạn nói theo mình hiểu là full power. Nếu đúng là vậy thì không có pin nào có thể chịu được trong điều kiện yêu cầu của bạn hỏi bất kể là dung lượng pin ra sao và nó tốt thế nào vì flash nó chỉ có 4 viên hoàn toàn là không đủ để nạp vào trong bộ nhớ điện của nó để đánh ngay tiếp.

Từ rất lâu mình đã viết trong box thử nghiệm về flash power pack CP-E4N dành cho flash của bạn xem link bán ebay của Sammynếu vào không còn là đã bán. Bạn không cần phải mua mới và bạn xem coi cái E4 cho 580 có dùng được không. Bạn cần phải nên đọc xem nó hồi pin bao lâu. Theo cái mình dùng là 1 giây cho full power.

http://www.ebay.com/itm/Canon-CP-E4N...UAAOSwwrtZwUB6

Bạn có thể mua cái pack của Bolt (xem BH) bán cũng tốt và giá bằng. Nếu như vẫn còn chưa hài lòng thì mua Quantum cách đây chỉ 1 vài tuần BH nó mới sale cái này giá rẻ. Không cần phải mua mới đi kiếm hàng cũ Fred hay BH, Adorama bán mà mua. Cái này là nó đánh hàng chục / trăm cái full liên tục chỉ flash bạn nóng nó ngưng chứ pin không bao giờ hết trong ngày và hồi dưới 1 giây một lần, để xem coi bạn còn than phiền nữa không.
    Mình cũng có nghe về vụ pin rời này, có điều nó hơi bất tiện bác nhỉ, mình cảm ơn bác !!!