Hiển thị kết quả từ 1 đến 6 / 6

Chủ đề: HELP - Nikon D7000 tắt nguồn bật lại không lên

Exclamation HELP - Nikon D7000 tắt nguồn bật lại không lên

HELP!!! HELP - Nikon D7000 tắt nguồn bật lại không lên
    tình hình là em vừa update firmware cho con Nikon D7000. lúc update thì mọi thứ rất ổn, update xong xuôi, máy bảo up thành công, tắt tao đi. thì em nghe lời nó tắt máy, xong bật lại thì thấy không nhận pin, không lên gi cả luôn, từ màn hình chính đến màn hình phụ. :(( em hoang mang quá các cụ ạ.
    À, em nhìn vô viewfinder thì nó tối và nhòe nhòe hơn bình thường. Mà em update firmware ok hết, hoàn toàn ko bị lỗi gì xảy ra trong quá trình update. Hồi xưa em update bên canon dễ dàng lắm :huhu:
    Thêm nữa là trước đây, máy lấy nẹt ở tiêu cự nhỏ rất khó, để tiêu cự 18mm, 17mm lấy nét lúc được lúc không, em nghĩ do tương phản nên zoom lại 1 tý thì ok. không biết bác nào gặp tình trạng này chưa ạ, giúp em với.
    Được sửa bởi darknights93 lúc 09:55 AM ngày 21-09-2017

1. VF nhòe là sao? Không lên hay không nhận pin?
    2. Có thể cục pin đó hết => Thay hoặc xạc pin.
    3. Tiêu cự lớn là 180mm chứ, sao lại 18mm?
    Chúc Bình An
    FaceBook

Quote Được gửi bởi 11002 View Post
    1. VF nhòe là sao? Không lên hay không nhận pin?
    2. Có thể cục pin đó hết => Thay hoặc xạc pin.
    3. Tiêu cự lớn là 180mm chứ, sao lại 18mm?
    viewfinder nhìn mờ mờ và tối hơn bình thường ạ. Máy không nhận pin, không lên, như cục gạch trơ trơ vậy ạ.
    em đang thử tìm ai mượn cục pin để test, vì thi thoảng máy cũng hết pin khá nhanh ạ :(

Quote Được gửi bởi darknights93 View Post
    viewfinder nhìn mờ mờ và tối hơn bình thường ạ. Máy không nhận pin, không lên, như cục gạch trơ trơ vậy ạ.
    em đang thử tìm ai mượn cục pin để test, vì thi thoảng máy cũng hết pin khá nhanh ạ :(
    1. VF nhìn tối hơn là do không có pin, D7000 có đèn rọi trợ sáng "lừa tình" Nikonian đó mà. TỐI khác NHÒE.
    2. Xạc pin lại đi em
    Chúc Bình An
    FaceBook

Quote Được gửi bởi 11002 View Post
    1. VF nhìn tối hơn là do không có pin, D7000 có đèn rọi trợ sáng "lừa tình" Nikonian đó mà. TỐI khác NHÒE.
    2. Xạc pin lại đi em
    em đã thử sạc lại pin rồi mà không lên, em đang lo ạ :( update firmware thì máy báo thành công, tắt đi rồi bật lại. tắt xong bật không lên, máy thì ko có va chạm gì, xài bình thường trước giờ, mỗi tội pin chụp không bằng 60D hồi trước xài, hết nhanh. nên em lo pin, nhưng lên đây hỏi mấy cụ cho chắc ạ.
    oh ra là bên Nikon có pin mới sáng viewfinder ạ. Em mới chuyển từ Canon sang Nikon mà bị quả này đen quá. huhuh

canon cũng có dòng ko có pin sẽ tối view vậy
    canon F1 A1 30D 50 1.8 55 1.2 SSC 18-55 +1 MỚ LINH TINH
    Càng thêm thiết bị ,hình càng xấu !!!