Trang 656 / 1240 Đầu tiênĐầu tiên ... 1565566066466546556566576586667067561156 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 6,551 đến 6,560 / 12397

Chủ đề: Lang thang, chụp và thư giãn cùng Nikon...

Quote Được gửi bởi danhthangvn View Post
    Nhảy tàu là nghề của em.bác ạ.
    Nó như một cái “nghề” thiệt bác hí. Cái đường tàu nó nhiều cảm xúc quá! Nói đến nhảy tàu là em nhiều kỷ niệm lắm...

Hồi “choai choai” em cùng thằng bạn rủ nhau “dạt vòm” (em ngoan các bác nhé, chỉ là có máu thích phiêu lưu hơn người khác chút chút thôi kkk...), có vài đồng bạc lẻ k đủ tiền mua vé đã rủ nhau đi từ Vinh ra Hà nội bằng cách ngồi trên... nóc tàu (vì sợ kiểm soát vé đuổi xuống).

Vài đồng lẻ quý lắm nên phải hết sức tiết kiệm còn phòng thân, đói quá mới dám cho 1 thằng xuống mua nắm xôi ở ga xép khi tàu dừng ! Hú vía mỗi khi tàu chui cầu, cả 2 phải nằm rạp xuống tránh bị “gạt lại”... tàu chạy đêm mà chẳng thằng nào dám ngủ dù chỉ 1 giây vì sợ rớt... sương đêm và gió táp thẳng vào mặt mà chẳng biết lạnh là gì, đúng sức vóc tuổi “nghé ọ - bê non” nó có khác !

Đến ga Hàng Cỏ, 2 thằng cuốc bộ đến ông anh nó làm ở LĐ Xiếc VN “ăn vạ”, mượn quả xe “độp” Mifa của anh nó đèo nhau lang thang khắp phố phường... khi về còn được ông anh nó dúi cho nắm tiền mua vé, ăn tiêu dọc đường nhưng cảm giác vẫn không phê bằng ngồi nóc tàu, kiểu như đang “tù túng” với lens tele được chuyển sang con lens siu rộng tha hồ mà bát ngát í...

(Đến giờ em vẫn còn giữ được tấm hình 2 thằng phởn chí và con Mifa chụp cạnh Tháp Bút, để lúc nào rỗi em lục lại khoe các bác...)

810_1862
    by Bao Pham HP, trên Flickr

Hộm nay được xem ảnh đẹp,được nghe chuyện hay từ bác NBR đúng sướng...Sao bác NBR không viết một cuốn chuyện nội dung đại loại như bác kể như trên,em nghĩ chắc khá lý thú hơn truyện Tom Sawyer của Mark Twain

Cứ xem ảnh nào có đường tàu là em nhớ tới câu:"Một đường tàu biết mấy sân ga"...Ké theo mấy bác tấm "cơm chiên".

_DSC1706copy by Thắng Lê, on Flickr

Nhảy tàu thì em cũng có luôn, nhưng k dạn như bác NBR dám ngồi nóc tàu...

tấm ảnh này vượt quá giới hạn khả năng chụp đêm của D750
    HMT_7781-2 by heartofdarkangel, on Flickr
    “The best thing about a picture is that it never changes, even when the people in it do.”

Quote Được gửi bởi danhthangvn View Post
    Crop mà nét căng luôn, chuẩn!
    Cám ơn bác, muốn được vậy phải kiên nhẫn và đốt shot nhiều lắm đó bác
    Như tấm này không nét rồi, nhưng em thích tương phản màu

Quote Được gửi bởi NBR View Post
    Nó như một cái “nghề” thiệt bác hí. Cái đường tàu nó nhiều cảm xúc quá! Nói đến nhảy tàu là em nhiều kỷ niệm lắm...

Hồi “choai choai” em cùng thằng bạn rủ nhau “dạt vòm” (em ngoan các bác nhé, chỉ là có máu thích phiêu lưu hơn người khác chút chút thôi kkk...), có vài đồng bạc lẻ k đủ tiền mua vé đã rủ nhau đi từ Vinh ra Hà nội bằng cách ngồi trên... nóc tàu (vì sợ kiểm soát vé đuổi xuống).

Vài đồng lẻ quý lắm nên phải hết sức tiết kiệm còn phòng thân, đói quá mới dám cho 1 thằng xuống mua nắm xôi ở ga xép khi tàu dừng ! Hú vía mỗi khi tàu chui cầu, cả 2 phải nằm rạp xuống tránh bị “gạt lại”... tàu chạy đêm mà chẳng thằng nào dám ngủ dù chỉ 1 giây vì sợ rớt... sương đêm và gió táp thẳng vào mặt mà chẳng biết lạnh là gì, đúng sức vóc tuổi “nghé ọ - bê non” nó có khác !

Đến ga Hàng Cỏ, 2 thằng cuốc bộ đến ông anh nó làm ở LĐ Xiếc VN “ăn vạ”, mượn quả xe “độp” Mifa của anh nó đèo nhau lang thang khắp phố phường... khi về còn được ông anh nó dúi cho nắm tiền mua vé, ăn tiêu dọc đường nhưng cảm giác vẫn không phê bằng ngồi nóc tàu, kiểu như đang “tù túng” với lens tele được chuyển sang con lens siu rộng tha hồ mà bát ngát í...

(Đến giờ em vẫn còn giữ được tấm hình 2 thằng phởn chí và con Mifa chụp cạnh Tháp Bút, để lúc nào rỗi em lục lại khoe các bác...)

810_1862
    by Bao Pham HP, trên Flickr
    Em nhảy tàu mà không dám lên nóc như bác, em chỉ trốn toa này qua toa kia thôi, mà mấy nhân viên họ cũng bỏ qua như mấy tên đạo chích và mấy người bán rong thôi, nhảy tàu như 1 thú vui bác ạ, tích được trốn vé thui, chứ mục đích không phải là đi tàu. Bác nhảy tàu thế chả khác em xem mấy phim hành động Mỹ nhể

Em khoe mấy cái ảnh được đi ăn đám cưới bác ạ, đám cưới ở quê em đó ạ.

Sắp bàn nước chuẩn bị tiếp đón Đằng Nhà Giai

20190317_121106 by Duc Thuan, trên Flickr

Bàn tiệc chào đón 2 họ

DTL_4082 by Duc Thuan, trên Flickr

Đặc sản quê là phải có chè Thái với thuốc lào Vĩnh Bảo (Tiên Lãng???)

DT3_4033 by Duc Thuan, trên Flickr

....

Và nhiều hình nữa, nhưng do tính chất riêng tư nên em không tiện khoe với các bác
    Được sửa bởi danhthangvn lúc 05:48 AM ngày 18-03-2019

Quote Được gửi bởi Thang Le View Post
    Hộm nay được xem ảnh đẹp,được nghe chuyện hay từ bác NBR đúng sướng...Sao bác NBR không viết một cuốn chuyện nội dung đại loại như bác kể như trên,em nghĩ chắc khá lý thú hơn truyện Tom Sawyer của Mark Twain

Cứ xem ảnh nào có đường tàu là em nhớ tới câu:"Một đường tàu biết mấy sân ga"...Ké theo mấy bác tấm "cơm chiên".

_DSC1706copy by Thắng Lê, on Flickr
    Cảm ơn bác ưu ái dành lời khen tặng !

Tấm hình của bác rất thú vị, lôi cuốn, góc chụp rất “hút mắt” người xem tạo cảm giác tò mò muốn khám phá...

Chỉ tiếc 1 chút xíu thôi, chắc bác cũng nhận ra (về sự đối xứng ở 2 bên) còn lại theo mắt em là hoàn hảo !

Quote Được gửi bởi tinli View Post
    Nhảy tàu thì em cũng có luôn, nhưng k dạn như bác NBR dám ngồi nóc tàu...
    Vâng bác Tinli, thời anh em mình chắc ai cũng có một vài lần nhảy tàu ha bác.

Về “kỹ thuật” thì chạy theo, bám vào tay nắm và dùng hết sức bật mà “phi” lên... Khi xuống thì chờ tàu chạy chậm lại rồi lựa chỗ mà nhảy và cũng phải chạy theo tàu thì mới không ngã...

Còn như em thì lên được rồi sẽ tìm chỗ bám để leo tiếp lên chỗ “cao nhất” kkk...

@DanhThangVN: em cũng thích chơi trò chạy từ toa nọ sang toa kia như bác,
    cơ mà ngồi nóc tàu “ngắm cảnh” phê hơn nhìu bác ui... đúng như “phim hành động Mỹ” bác nói đó !

P/S: ảnh cưới ở quê bác chụp xem rất thú vị, dù hơi ít !

Nói hơi nhìu, em lên tấm chụp thư giãn chống “xì-pam”...

810_2153 by Bao Pham HP, trên Flickr

Giờ em ngồi đây café nhớ chuyện xưa nhảy tàu, cơ mà văn hơi ngắn nên hổng bít kể bác ạ, thôi thì mời các bác ly cà phê ạ :cafe:

Ly café trên vùng cà phê by Duc Thuan, trên Flickr

Quote Được gửi bởi NBR View Post
    Vâng bác Tinli, thời anh em mình chắc ai cũng có một vài lần nhảy tàu ha bác.

Về “kỹ thuật” thì chạy theo, bám vào tay nắm và dùng hết sức bật mà “phi” lên... Khi xuống thì chờ tàu chạy chậm lại rồi lựa chỗ mà nhảy và cũng phải chạy theo tàu thì mới không ngã...

Còn như em thì lên được rồi sẽ tìm chỗ bám để leo tiếp lên chỗ “cao nhất” kkk...

@DanhThangVN: em cũng thích chơi trò chạy từ toa nọ sang toa kia như bác,
    cơ mà ngồi nóc tàu “ngắm cảnh” phê hơn nhìu bác ui... đúng như “phim hành động Mỹ” bác nói đó !

P/S: ảnh cưới ở quê bác chụp xem rất thú vị, dù hơi ít !

Nói hơi nhìu, em lên tấm chụp thư giãn chống “xì-pam”...

810_2153 by Bao Pham HP, trên Flickr
    Nhìn hình bác em chả biết nó là cái gì luôn, chắc do trí tưởng tượng hơi kém

Đám cưới đứa cháu, mà chuyện riêng tư thì kể nhiều ra đây nó cũng không tiện bác ạ. Mà công nhận bây chừ mấy dịch vụ họ làm cũng khiếp quá, có mỗi chú em 18 tuổi làm nghề mà nó tay trái máy to, bên phải máy nhỏ, cũng toàn hàng mà em tạm gọi là hàng chất lượng cao (5d3 + 2470 với 1 con Sony mrl em không biết tên), thấy nó nhỏ mà chụp cũng chuyên nghiệp phết

Em lên hình amatuer vậy (hồ Hoàn Kiếm mà không có Tháp Rùa với cầu Thê Húc thì vẫn còn a-ma-tơ dài dài ạ)

DTL_3931 by Duc Thuan, trên Flickr

Trang 656 / 1240 Đầu tiênĐầu tiên ... 1565566066466546556566576586667067561156 ... Cuối cùngCuối cùng