Trang 624 / 1240 Đầu tiênĐầu tiên ... 1245245746146226236246256266346747241124 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 6,231 đến 6,240 / 12399

Chủ đề: Lang thang, chụp và thư giãn cùng Nikon...

Quote Được gửi bởi Thang Le View Post
    @danhthangvn: Em không cao siêu tới mức như bác tưởng đâu!
    @NBR: Nhìn mấy cái "bẩy chuột"(từ em học lóm của dân bán hàng điện tử!)của bác làm em suy nghĩ và gợi nhớ trong em rất nhiều...Ngày còn học cấp 3,em rất mê nghe nhạc,em hay lượn lờ khu bán máy Huỳnh Thúc Kháng,mê mẩn trước những dàn máy "băng cối" như Sony TC-730,Akai,TEAC,amply Sansui,những bộ loa gỗ của Pioneer...Đam mê môn điện tử từ đó.

Chuyện dài dòng lắm...Lắm lúc em tự hỏi sao ngày đó mình làm được điều đó.Gì cũng có giới hạn. Cái ảnh trên và dưới đây là của cái camera thằng bạn em lụm hàng ve chai khi tu nghiệp bên Japan,nó quậy đã đời xong tới em thì...vứt xó.Hôm nay,chụp hình món này tự nhiên nhớ thằng bạn da diết...

Em chụp cạnh con lens 50mm cho các bác hình dung cái trống từ(drum)nhỏ xíu.

_DSC8177 by Thắng Hoàng, on Flickr
    Con VCR này của bác nhỏ gọn nhể, loại 2 đầu từ, bề ngang vừa đủ cái băng. Cái "bẫy chuột" của bác NBR thì nó còn xa xưa hơn nữa, và kết cấu nó đơn giản hơn kiểu "nuốt băng".

Quote Được gửi bởi danhthangvn View Post
    Con VCR này của bác nhỏ gọn nhể, loại 2 đầu từ, bề ngang vừa đủ cái băng. Cái "bẫy chuột" của bác NBR thì nó còn xa xưa hơn nữa, và kết cấu nó đơn giản hơn kiểu "nuốt băng".
    Máy Camcorder ngày xưa nó thế bác ạ,theo kết cấu Drum thì nó ghi âm thanh Hi-Fi. Máy này ghi hình chuyên dùng của JVC(hộc băng nó lớn hơn băng 8mm của Sony). Mấy cái máy dùng băng VHS em vọc nhiều,kể cả Hi-Fi,sang tới Camcorder em chịu! Cái "bẩy chuột" của bác NBR rất bền,gần như dàn cơ không trục trặc gì,thuộc dạng "Nồi đồng-cối đá",đầu từ dể thay.

Chuyện 3 con chim, 1 anh đến 1 anh đi....

TRD_4799 by Trung Lê, trên Flickr

TRD_4794 by Trung Lê, trên Flickr
    Được làm điều mình thích là niềm vui, được người khác ủng hộ là hạnh phúc.

Nhớ Tết thôi mà nhớ chi ba cái đồ cũ hở bác! Đùa chứ nhìn cái máy này bao nhiêu kỷ niệm ùa về kể ra không hết chuyện...Em nhớ như in máy này hai dòng điện 110V và 220V,chuyển qua lại bằng cái switch nhỏ nằm trong hộc pin,khối người cắm lộn cháy cầu chì. Cái đầu từ xoay khi reverse rất dể bị trèo răng...Nói chung thời đó có cái máy này hoặc cái TV 14'' JVC C-140 đỏ choét để phòng khách là oai lém
    Em vẩn còn nhớ cái TV JVC đỏ choét đó. Nhà em hồi xưa cũng có 1 cái. Không biềt giờ còn ai chơi băng cassette nửa không hen.
    Nikon ... Nikkor ... Nikkor ...

Quote Được gửi bởi VPT View Post
    Em vẩn còn nhớ cái TV JVC đỏ choét đó. Nhà em hồi xưa cũng có 1 cái. Không biềt giờ còn ai chơi băng cassette nửa không hen.
    Băng cassette giờ vẫn còn 1 lượng người dùng bác ơi, kể cả băng cối (băng reel), hoài cổ chút thôi chứ chất âm sao bằng các thiết bị kts tân tiến bây giờ. Mà cũng lạ, mấy băng trước 1975 phải dùng mấy cái đồ cổ "nồi đồng cối đá" đó nó mới hay!

Máy Camcorder ngày xưa nó thế bác ạ,theo kết cấu Drum thì nó ghi âm thanh Hi-Fi. Máy này ghi hình chuyên dùng của JVC(hộc băng nó lớn hơn băng 8mm của Sony). Mấy cái máy dùng băng VHS em vọc nhiều,kể cả Hi-Fi,sang tới Camcorder em chịu! Cái "bẩy chuột" của bác NBR rất bền,gần như dàn cơ không trục trặc gì,thuộc dạng "Nồi đồng-cối đá",đầu từ dể thay.
    Vậy thì đây chỉ là 1 phần của cái máy phải không ạ, em thường thất Cam nhét băng bên cạnh và có cửa băng kiểu giống như con Na-ti-ô-nát của bác NBR. Nhưng mà em thì chưa thấy loại băng nào to hơn VHS, thấy có loại băng DV gì đó nó rất nhỏ gọn và đương nhiên cái Camcorder dùng băng DV hoặc MV thì đều rất nhỏ gọn.

DCS_0735 by 2015 tinli, on Flickr

“The best thing about a picture is that it never changes, even when the people in it do.”

mấy hôm nay vô xem tưởng vô lộn trang hdvietnam mục "chợ trời" hàng điện máy, kkk.
    _DSC8430 by Phạm Hoàng Phúc, trên Flickr

_DSC8427 by Phạm Hoàng Phúc, trên Flickr

_DSC8432 by Phạm Hoàng Phúc, trên Flickr
    D850+17-35G2,85N,90G2,70-200FL,200-500;Z6,24-70f2.8S,28f2AIS,50f1.4AIS

Quote Được gửi bởi windypham View Post
    mấy hôm nay vô xem tưởng vô lộn trang hdvietnam mục "chợ trời" hàng điện máy, kkk.
    Hahaha... tại bác nười lên hình đó,
    Từ “quả” Na-ti-ô-nát mà anh em bàn luận rôm rả vui quá!
    Cũng nhân cái sự “ít hình, lười post” có chiện để nói cũng dzui các bác hén...

ThangLe, DanhThangVN và các bác,
    cái ”bẫy chuột” đó cũng có một thời nẫy nừng của nó - vào thập niên 80 rất nhiều hãng tên tuổi sx đó ạ
    (em có hình nhưng để lần sau ạ - tránh bị hỉu nhầm là chợ trời HDvietnam)

Chúc các bác ngày mới vui vẻ, lên nhìu hình đẹp ạ

Quote Được gửi bởi NBR View Post
    Hahaha... tại bác nười lên hình đó,
    Từ “quả” Na-ti-ô-nát mà anh em bàn luận rôm rả vui quá!
    Cũng nhân cái sự “ít hình, lười post” có chiện để nói cũng dzui các bác hén...

ThangLe, DanhThangVN và các bác,
    cái ”bẫy chuột” đó cũng có một thời nẫy nừng của nó - vào thập niên 80 rất nhiều hãng tên tuổi sx đó ạ
    (em có hình nhưng để lần sau ạ - tránh bị hỉu nhầm là chợ trời HDvietnam)

Chúc các bác ngày mới vui vẻ, lên nhìu hình đẹp ạ
    Mấy cái "bẫy chuột" đó chắc bác chụp lúc đang ở Nga Sô nhỉ.

Em thay đổi không khí chút: chợ sỉ lớn nhất Sài Gòn, các bác thích gì có nấy, em thích nhất là món mực khô ở chợ này, mực ngon (loại 8~9 con/kg, to hơn hổng ngon mà lại mắc xiền) chỉ ~900.000đ/kg. Còn các bác muốn mua các loại nguyên liệu trà sữa, mứt kẹo... thì thôi rồi, nhiều vô kể. Valy, túi xách,... có tuốt.

Chợ Bình Tây / Binh Tay Market by Duc Thuan, trên Flickr

Trang 624 / 1240 Đầu tiênĐầu tiên ... 1245245746146226236246256266346747241124 ... Cuối cùngCuối cùng