Trang 820 / 1240 Đầu tiênĐầu tiên ... 320720770810818819820821822830870920 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 8,191 đến 8,200 / 12399

Chủ đề: Lang thang, chụp và thư giãn cùng Nikon...

Chuyến đi của bác NBR thú vị quá, bắn cháy máy luôn bác nhỉ

Em điểm danh cho các bác nhớ là em vẫn còn đây

DT3_9879 by Duc Thuan, trên Flickr

DT3_9873 by Duc Thuan, trên Flickr

P/s: Em thương cái bầu trời, chứ còn cảnh vật thì chả có gì

Theo bác danhthangvn với tinh thần:"Thương cái bầu trời cảnh vật chả có gì".Mùa này mà có được khoảnh trời xanh như lày là hết sức quý.

_72K4265_00001 by Thắng Hoàng, on Flickr

Mỗi ngày em chụp hết 2 thẻ 64+32 đó bác,
    tối về phải copy ngay vào ổ cứng để hôm sau chụp tiếp kkk...

Quote Được gửi bởi Thang Le View Post
    Theo bác danhthangvn với tinh thần:"Thương cái bầu trời cảnh vật chả có gì".Mùa này mà có được khoảnh trời xanh như lày là hết sức quý.

_72K4265_00001 by Thắng Hoàng, on Flickr
    Chào bác Thang Le, em thấy nếu theo như logic mới đây thì cái nhà thuốc Long Châu này nó phải nằm kế bên FPT Shop mới phải , lúc nào bác góp ý họ mở cái FPT Shop kế bên nhé.
    Hôm nọ em ghiền quá, móc phone ra làm 1 nháy thấy bầu trời mây đẹp ghê, vừa post lên đây thì có ông bảo đây là sân chơi Nikon, thế là em lại gỡ xuống bác ạ, em vẫn thương cái mảnh trời mây đó.

Quote Được gửi bởi danhthangvn View Post
    Chào bác Thang Le, em thấy nếu theo như logic mới đây thì cái nhà thuốc Long Châu này nó phải nằm kế bên FPT Shop mới phải , lúc nào bác góp ý họ mở cái FPT Shop kế bên nhé.
    Hôm nọ em ghiền quá, móc phone ra làm 1 nháy thấy bầu trời mây đẹp ghê, vừa post lên đây thì có ông bảo đây là sân chơi Nikon, thế là em lại gỡ xuống bác ạ, em vẫn thương cái mảnh trời mây đó.
    Ôi dào! Bác ấy đùa mà bác nhột nàm gì...Nói về chụp bằng phone có những tấm streetlife em chụp còn nhanh và đẹp hơn DSLR, lý do tế nhị chổ buôn bán làm ăn của người ta mình móc máy lớn ra không tiện.

Tấm bác chụp bằng Note 10+ em có xem,thành thật góp y bác bầu trời có đám mây ấn tượng nhưng noise(có thể do kéo sharp quá) làm mất cái mềm mại của đám mây.

Sau này ảnh của em không kéo sharp nữa,có sao để vậy để mây xem thích mắt hơn.Muốn chủ thể sharp,mây mềm làm cũng được nhưng...lười.

Ảnh này em kéo màu sai với thực tế chút.

_72K4754_00002 by Thắng Hoàng, on Flickr

P/s: @danhthangvn:Em vẩn không hiểu vụ FPT nằm cạnh nhà thuốc Mỹ Châu!?

Em có nói rõ từ đầu rồi mà bác, vui là chính, chụp bằng máy gì cũng được - tất nhiên chủ yếu là Nikon.

Thỉnh thoảng vẫn có các bác Sony, Canon ... post hình giao lưu mà.
    Em gỡ mấy tấm “trước mưa” xuống để post loạt hình này cho tiện thôi, hôm sau bí hình lại “treo” vài tấm. Bác cứ vô tư chơi thoải con gà mái ạ !

Còn rất nhiều hình chụp “Vũ Hội Ánh Dương” nhưng em xin tạm dừng ở đây.
    Cảm ơn các bác đã theo dõi !

Quote Được gửi bởi Thang Le View Post
    Ôi dào! Bác ấy đùa mà bác nhột nàm gì...Nói về chụp bằng phone có những tấm streetlife em chụp còn nhanh và đẹp hơn DSLR, lý do tế nhị chổ buôn bán làm ăn của người ta mình móc máy lớn ra không tiện.

Tấm bác chụp bằng Note 10+ em có xem,thành thật góp y bác bầu trời có đám mây ấn tượng nhưng noise(có thể do kéo sharp quá) làm mất cái mềm mại của đám mây.

Sau này ảnh của em không kéo sharp nữa,có sao để vậy để mây xem thích mắt hơn.Muốn chủ thể sharp,mây mềm làm cũng được nhưng...lười.

P/s: @danhthangvn:Em vẩn không hiểu vụ FPT nằm cạnh nhà thuốc Mỹ Châu!?
    Ảnh gốc nè bác, cái vụ noise đó là do cái style của Snapeed nó vậy, em không kéo sharp.

20190901_102644 by Duc Thuan, trên Flickr

Còn cái vụ nhà thuốc là do FPT có cái nhà thuốc Long Châu, nên em thấy chỗ nào có FPT Shop thì kế bên sẽ có cái nhà thuốc Long Châu. Hình như Thế giới Di động họ cũng có nhà thuốc?

Quote Được gửi bởi NBR View Post
    Em có nói rõ từ đầu rồi mà bác, vui là chính, chụp bằng máy gì cũng được - tất nhiên chủ yếu là Nikon.

Thỉnh thoảng vẫn có các bác Sony, Canon ... post hình giao lưu mà.
    Em gỡ mấy tấm “trước mưa” xuống để post loạt hình này cho tiện thôi, hôm sau bí hình lại “treo” vài tấm. Bác cứ vô tư chơi thoải con gà mái ạ !
    Vâng, cơ bản thì "Dzui là chín" bác nhỉ, có góp ảnh là vui rồi, thêm nữa cái "thọi" nó quá gọn đi, mà ảnh post web thì em thấy cũng ổn.

Ảnh gốc nè bác, cái vụ noise đó là do cái style của Snapeed nó vậy, em không kéo sharp.

20190901_102644 by Duc Thuan, trên Flickr

Còn cái vụ nhà thuốc là do FPT có cái nhà thuốc Long Châu, nên em thấy chỗ nào có FPT Shop thì kế bên sẽ có cái nhà thuốc Long Châu. Hình như Thế giới Di động họ cũng có nhà thuốc?
    Ừ!Em thích mây mịn màng như thế,bầu trời xanh thẩm nhưng không bệt

Dzụ FPT cạnh Long Châu em không biết nhưng chủ của Long Châu thì em biết.Chủ nó xuất cảnh rồi,thương hiệu đó nhượng lại cho người khác,chủ mới em không rành...VN bệnh tật nhiều,mấy nhà thuốc làm ăn ngày khấm khá.Mặt tiền HBT đâu có rẻ mà họ mướn san sát,cạnh tranh lẩn nhau.Chạy ngang thấy Long Châu,Mỹ Châu,Nhị Trưng hết khúc đường muốn phát ốm.Em mà có vốn mở tiệm máy ảnh Thắng Lê rồi

Làm ăn ngày càng khó khăn,em lên chùa bán nhang thui.

_72K4743_00002 by Thắng Hoàng, on Flickr

Trang 820 / 1240 Đầu tiênĐầu tiên ... 320720770810818819820821822830870920 ... Cuối cùngCuối cùng