Hiển thị kết quả từ 1 đến 2 / 2

Chủ đề: Tự làm hộp chụp sản phẩm cho chai lọ

Tự làm hộp chụp sản phẩm cho chai lọ

Nhiếp ảnh sản phẩm: Tìm hiểu cách làm cho chai trông nổi bật khi chụp ảnh trên nền tối.

Đôi khi chúng ta cần phải đặt ánh sáng ở nơi không có gì. Đây là cách tôi sử dụng giấy bìa cứng và nhôm để làm cho chai trông tươi sáng.

Đầu tiên chúng ta cần tạo một khoảng nhỏ để đặt chai. Tìm một hộp các tông cao hơn chiếc chai bạn muốn chụp và tháo nắp trên cùng và hai mặt.

Tôi đã sử dụng mẩu giấy màu nâu đỏ để trải bên trong hộp. Bạn có thể sử dụng bất kỳ vật liệu nào bạn thích. Vải là ý tưởng tuyệt vời vì có quá nhiều thứ để lựa chọn. Sử dụng một cái gì đó khác biệt giúp làm cho hình ảnh của bạn trông đặc biệt.

Tôi lót bên trong hộp với lõi xốp trắng để làm cho nó cứng hơn. Sau đó, để cho ánh sáng phản chiếu trở lại, tôi chỉ bao phủ hai mặt giấy màu. Nếu hộp của bạn không phải là màu trắng, bạn có thể băng một mảnh giấy trắng để làm cho ánh sáng bị trả trở lại.

Sử dụng vật thể mà bạn muốn chụp ảnh dưới dạng một khuôn mẫu để cắt một miếng bìa cứng có cùng hình dạng. Bao bọc bằng giấy nhôm.

Đặt chai vị trí một vài inch khoảng cách giữa chai và nền sau.

Làm hai vành đai băng và sử dụng chúng để dính vào cắt ra một cái gì đó có thể giữ nó đứng lên.

Đặt phần cắt ra phía sau chai và xoay nó để làm cho ánh sáng từ cửa sổ phản chiếu đi qua chai.

Nhìn từ vị trí bạn sẽ đặt máy ảnh tìm góc nhìn thấy ánh sáng nhất.

Và sau cùng bạn có kết quả tuyệt vời. Bạn nên chọn cửa sổ lớn để chụp hình sản phẩm, vì đây là nơi sáng nhất trong nhà bạn, tránh các nguồn sáng trực tiếp và tắt các đèn màu trong nhà.

Nguồn : handmadeology.com

Lúc trước mình chụp thử các chai mỹ phẩm cho bạn mình bán online, màu sắc lên đúng là không được đẹp. Đã bookmark, thanks bác đã share.