Hiển thị kết quả từ 1 đến 6 / 6

Chủ đề: Tư vân mua máy compact tầm 16 triệu

Tư vân mua máy compact tầm 16 triệu

Hiện e đang xài fuji xe2 với combo 35 1.4 và kit 16-50. Nhưng sắp tới e sắp sang nước ngoài đi học. E muốn đổi sang 1 dòng may compact để tiện đi du lịch cũng như trong cuộc sống hàng ngày luôn cầm theo bên mình để chụp ( như kiểu chụp đồ thường, đường phố vậy). E dự tính đẩy hết cả bộ trên là được tầm 16 củ. Với giá đó thì có những mẫu e đang phân vân( máy cũ)
    1. Fuji x100t
    2. Sony rx100 mark V
    3. PAnasonic lx100
    4. Ricoh gr II

Theo các bác e có nên chuyển hướng như vậy không ạ. Với trong những máy trên nên chon máy nào ạ
    E cảm ơn các bác nhiều

X-E2 em thấy nhỏ gọn lắm rồi mà bác. Bác bỏ vào cặp tab đi học, đi làm mỗi ngày ok mà. Với không có máy ảnh nào tiện bằng smartphone, camera đó là tiện nhất. Bác kết hợp smartphone với X-E2 là quá đủ chỉ có thiếu thời gian đi chụp, em nói thật bác đừng suy nghĩ quá nhiều.
    Được sửa bởi ThuyenLu lúc 03:37 PM ngày 29-08-2017

Quote Được gửi bởi ThuyenLu View Post
    X-E2 em thấy nhỏ gọn lắm rồi mà bác. Bác bỏ vào cặp tab đi học, đi làm mỗi ngày ok mà. Với không có máy ảnh nào tiện bằng smartphone, camera đó là tiện nhất. Bác kết hợp smartphone với X-E2 là quá đủ chỉ có thiếu thời gian đi chụp, em nói thật bác đừng suy nghĩ quá nhiều.
    Em cảm ơn bác nhiều ạ. Thật sự e cũng phân vân không biết nên không. Nếu chuyển qua compact thì chỉ gọn nhẹ chứ không bằng dc xe2. Thật ra e muốn 1 máy khi rút ra là chụp luôn ko vặn vẹo tiêu cự gì cả và có thể chụp trong hầu hết trg hợp. Bác có góp ý gì cho hệ lens của e với nhu cầu nói trên không ạ.
    E thấy kit 16-50 e lôi ra chủ yếu chỉ để chụp góc rộng. Nên e tính bán 16-50 để lên 18f2 rồi cắm 18 hoài trên body để đi ngoài dg thích gì lôi ra chụp luôn. Theo bác sao ạ ?

LX100 ạ, em đang dùng, rất ổn.
    Fujifilm ...

Chắc chắn là LX100.

Nhanh gọn tiện kiểu đó chỉ có thể là điện thoại.