Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 10

Chủ đề: Chán ngấy 5D Mark II: có nên đổi sang 1DS Mark II không???

Chán ngấy 5D Mark II: có nên đổi sang 1DS Mark II không???

Đã chán ngấy con ngựa già 5D Mark II sau 4 năm chụp choạch. Do tài chính kiệt quệ nên không thể lên đời 5D Mark III được, em chợt nảy ra ý định đổi sang 1DS Mark II. Nghe nói dòng máy này (dù cũng không trẻ cho lắm) cho chất ảnh khác biệt 1DS Mark II, độ nổi khối hơn, màu kiểu máy phim, chuyển màu cũng mịn hơn.
    Được sửa bởi Con_cò.biết_nói lúc 07:58 AM ngày 24-08-2017

Quote Được gửi bởi Con_cò.biết_nói View Post

Đã chán ngấy con ngựa già 5D Mark II sau 4 năm chụp choạch. Do tài chính kiệt quệ nên không thể lên đời 5D Mark III được, em chợt nảy ra ý định đổi sang 1DS Mark II. Nghe nói dòng máy này cho chất ảnh khác biệt 1DS Mark II, độ nổi khối hơn, màu kiểu máy phim, chuyển màu cũng mịn hơn.
    Phú Quang đang có 1 con đẹp lắm. thích thì nhích đi chứ mấy bác ở đây chém kinh lắm, càng nghe càng nhiễu. )
    6D+24-70II+50A+70-200II+300f2.8L
    Cân lens Sigma Art cho Canon dạo

1ds chụp xong là muốn vứt 5D ... duy chỉ có màn hình nhỏ quá nên gây bất tiện cho việc xem ảnh

Mà đồ cổ quá khó kiếm hàng tốt haizz

1D s mack ii thấy nhiều bác nói ngon. Vậy mà e nhớ có 1 bài viết nào đó trên VNphoto này nói về máy ảnh cách đây hơn chục năm trước có kể rằng "có 1 bác gạo cội chơi lâu năm 1 ngày kia chụp cho con cái ảnh thẻ mang ra Lab, thợ in ảnh họ hỏi chụp bằng ĐT à, bác này bit ảnh xấu gật đầu luôn" e cứ buồn cười và thắc mắc ko biết người kể có nhầm gì ko
    tiện đây hỏi các bác xem có lời giải đáp ko

Quote Được gửi bởi Chu Thái Trưởng View Post
    1D s mack ii thấy nhiều bác nói ngon. Vậy mà e nhớ có 1 bài viết nào đó trên VNphoto này nói về máy ảnh cách đây hơn chục năm trước có kể rằng "có 1 bác gạo cội chơi lâu năm 1 ngày kia chụp cho con cái ảnh thẻ mang ra Lab, thợ in ảnh họ hỏi chụp bằng ĐT à, bác này bit ảnh xấu gật đầu luôn" e cứ buồn cười và thắc mắc ko biết người kể có nhầm gì ko
    tiện đây hỏi các bác xem có lời giải đáp ko
    kaka

Em thì ngược lại :-)

1ds2 35L

Bác PeterTruong có link lớn ko ? Cho em soi chút, kết quá

Cá nhân em thì cho điểm trừ duy nhất của 1Ds II chính là độ nặng của máy, chụp thì sướng that nhưng vác cái máy này và 70-200 IS II nữa thì khổ phải biết...
    Tự do luôn có nhiều ưu điểm...

Thumbs up

Quote Được gửi bởi Kiều Trường View Post
    Bác PeterTruong có link lớn ko ? Cho em soi chút, kết quá
    Ảnh preview bạn ơi hihi ko post gốc đc, mẫu này chụp do yêu cầu chứ ko phải do mình mướn trả tiền cho nên ko post gốc(hoặc size lớn hơn) đc, bác thông cảm

Bác cứ yên tâm múc vì con này chụp ít bị mất chi tiết nhiều như mấy dòng mới canon

Quote Được gửi bởi thuytram_dep View Post
    Cá nhân em thì cho điểm trừ duy nhất của 1Ds II chính là độ nặng của máy, chụp thì sướng that nhưng vác cái máy này và 70-200 IS II nữa thì khổ phải biết...
    em thích máy nặng :x chụp rung tay ít bị ảnh hưởng đến len :x
    Được sửa bởi petertruong83 lúc 07:36 AM ngày 25-08-2017

Quote Được gửi bởi petertruong83 View Post
    Ảnh preview bạn ơi hihi ko post gốc đc, mẫu này chụp do yêu cầu chứ ko phải do mình mướn trả tiền cho nên ko post gốc(hoặc size lớn hơn) đc, bác thông cảm

Bác cứ yên tâm múc vì con này chụp ít bị mất chi tiết nhiều như mấy dòng mới canon
    Em cảm ơn, đúng là ảnh của máy này cho chi tiết tốt thật dù cách đây cả chục năm, cũng dễ nhìn hơn cái của em.

Máy này chụp buổi tối ánh sáng yếu và chụp trên nền màu đồng nhất không lấy nét được hoặc lấy nét rất khó. Ví dụ: Chụp trên da người như gò má nếu chụp ngang khó lấy nét , lens chạy tới chạy lui hoài, phải lấy nét vào điểm nào có độ tương phản.

Máy sử lý ảnh không được nhanh, khi xem lại ảnh hơi chậm, chuyển ảnh khi xem cũng không được nhanh, có lẽ máy cũ. Hệ thống nút bấm kết hợp thao tác chậm, máy không đủ sáng thì noise hơi nhiều ở vùng tối, đủ sáng thì ko sao. Với những người trẻ nếu dùng 1ds mark ii sẽ rất nhanh chán vì màn bé tẹo, xem ảnh cho vui, điều khiển ko trực quan thao tác khó.