Hiển thị kết quả từ 1 đến 7 / 7

Chủ đề: Help!!! Nikon D3400

Help!!! Nikon D3400

Chuyện là em mới mua con nikon d3400...mà sao lúc em chụp hình trong máy nó ko cho chỉnh cân bằng trắng, picture control gì cả...làm sao mới đc ạ...các bác chỉ em với...mấy bữa nay chụp choẹt mà màu nhợt nhạt buồn lắm...

Bạn đã đọc sách hướng dẫn sử dụng kỹ chưa ? Trong sách có ghi rõ hết đó mà...
    Chưa biết chụp

bạn nói đúng rồi đó...mình chưa biết chụp.dân tay mơ á...mình ngấu nghiến hết cuốn sách mấy lần rồi cũng ko thấy mà lên mạng coi mới biết...mà mình chỉnh vivid màu nó lên ko đẹp lắm...lúc mình zoom hình lên đặng chụp mà cứ ra là hình ko zoom ko hà...==

bạn chụp chế độ nào ? Nếu mới sử dụng máy DSLR lần đầu thì bạn hãy tập làm quen với chế độ "P" vài ngày rồi sau đó chuyển qua tập sử dụng chế độ "S" "A". Lưu ý là bạn hãy tập sử dụng thật là thuần thục một chế độ rồi mới chuyển qua chế độ khác nhé.
    Còn vấn đề picture control thì bạn cũng đừng bạn tâm quá, cứ sử dụng mặc định theo máy đi, không sao đâu. Khi nào chụp người thì dùng "portrait" còn chụp phong cảnh hay cây cối hoa lá thì dùng "landscape". Vivid màu nó rực và ảo lắm, mới chơi bạn đừng nên dùng.
    Về việc zoom thì khi nhìn qua kính ngắm thì bạn zoom lên trong kính ngắm nó như thế nào thì lúc chụp nó sẽ ra hình như lúc bạn thấy trong kính ngắm. Bạn thử lại xem sao.
    Chưa biết chụp

Chụp cỡ vài ngàn tấm là thuộc lòng cái máy bạn ạ

Vivid chỉ dùng để chụp hoa lá cỏ cây, chụp chân dung mà dùng vivid thì muốn đập cái máy ngay để mua canon.
    Màn hình của D3xxx xem hình cực xấu và không đáng tin, bạn nên để phẳng auto hết, chụp raw nhiều thể loại ảnh về xử lý trên pc vài lần là biết nên dùng chế độ nào, ảnh của D3xxx qua Photoshop thì không thua gì ảnh của máy đời cao đâu.
    Nikon D750* 24-120N* 50-1.8 D* 35-2 D.

zoom ở lens chứ ko phải zoom ở máy
    zoom máy chỉ để nhìn
    zoom lens để chụp
    canon F1 A1 30D 50 1.8 55 1.2 SSC 18-55 +1 MỚ LINH TINH
    Càng thêm thiết bị ,hình càng xấu !!!