Trang 15 / 20 Đầu tiênĐầu tiên ... 51314151617 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 141 đến 150 / 196

Chủ đề: Ảnh phong cảnh với lời dẫn - [Mời các bạn đóng góp]

@petertruong83: top này ko giới hạn chụp hình bằng Cam gì, miễn hình có scape trong đó. Thấy Bác treo hình landscape bên kia quá trời. Next time, Bác đừng dô thả 1 câu rồi chạy hỉ. Cần để lại dấu vết. (là treo hình đó Bro).

@Bác Joseph: Góc rộng/hẹp gì miễn ra hình đẹp là đươc. Tấm hình trên hoa đẹp đó Bác. Nhưng đặt tên Sunset Photo ko đúng lắm vì nhìn vào ko thấy sunset đâu. Nên đặt title gì có flowers trong đó thì đúng hơn. Flowers by the Sea hay Hoa vàng bên biển xanh ... gì gì đó. hehe .. hơi wởn bình loạn chút.

Em cũng có chút hoa treo hầu các Bác. Hai tấm này chụp bằng iPhone8 Plus mới đây. Funny, em sắm iPhone/iPad thường dùng cho công việc nhiều hơn. Mỗi lần đi meeting/conference thay vì cắm đầu take notes thì giơ phone lên chụp cái rẹt là xong. Ít khi dùng phone chụp hình khi đi chơi. Ko ngờ iPhone8 cho hình ra cũng nét quá.

Garden of Eden - Vườn Địa Đàng

IMG_4599 - Garden of Eden by Romeo (TM), on Flickr

IMG_4530 - flowers by Romeo (TM), on Flickr
    Được sửa bởi BonVoyage lúc 10:00 PM ngày 02-05-2019

Cuộc sống trên đầm Cầu Hai - Thừa Thiên Huế

Ảnh chụp bằng lens 35-100 trên máy Olympus E-M10II

Hình đẹp quá Bác Zorro. Em rất ghen tị với mấy Bác ở VN đươc có cơ hội chụp những cãnh thiên nhiên VN mà những người sống ở nước ngoài ko làm sao có được. Nói đến Huế, em chỉ ước một lần được chụp hình trên Phá Tam Giang. Ba Mẹ rất thích bài Chiều Trên Phá Tam Giang. Hai Cụ nghe hoài em suốt ngày bị “tra tấn” nên cũng bị ảnh hưởng theo. Chứ em thường ít nghe nhạc VN. Em hơi thắc mắt cái ông nhạc sĩ nào đó đã ngồi chổ nào trên Phá Tam Giang để sáng tác một bài hát rất romantic vậy. Em đoán cái chỗ ổng ngồi chắc cũng giống giống như tấm hình của Bác

Montserrat in Catalonia (Spain) - Núi Montserrat ở Catalonia (Tây Ban Nha)

DSC08927 - Montserrat (Catalonia/Spain) by Romeo (TM), on Flickr

St Michael’s Cross in Monserrat

DSC08934 - St Michael’s Cross in Montserrat (Catalonia/Spain) by Romeo (TM), on Flickr
    Được sửa bởi BonVoyage lúc 06:32 AM ngày 11-05-2019

Hehe, cám ơn bác thích ảnh. Tiếc là hôm e đi trời nó hơi mù mù k trong, với lại k ở đợi tới hoàng hôn để chụp đúng với lời tựa chiều trên phá Tam Giang.

Thành phố Đà Nẵng nhìn từ bán đảo Sơn Trà

Quote Được gửi bởi BonVoyage View Post
    @petertruong83: top này ko giới hạn chụp hình bằng Cam gì, miễn hình có scape trong đó. Thấy Bác treo hình landscape bên kia quá trời. Next time, Bác đừng dô thả 1 câu rồi chạy hỉ. Cần để lại dấu vết. (là treo hình đó Bro).
    Dạ em cảm ơn anh đã có nhã ý ạ ^_^
    Tại vì em thấy anh voyage vơi anh Josepth chụp hình đẹp quá mà em chưa có hình nào gọi là "đạt mức trung bình" trong phong cảnh cả ^_^ ... nên sợ vì 1 con sâu làm rầu nồi canh thôi anh ạ
    Em góp vui với anh voyage và anh joseph... mong được xem nhiều hình đẹp từ 2 anh ạ ^_^

1 góc ở bãi biễn BONDI-SYDNEY, nơi này có rất nhiều hoạt động thể thao xảy ra và dọc theo bãi biễn có rất nhiều phòng tập gym ...
    Bên trái thì có bức tường crafiti cho các nghệ sĩ đường phố sáng tác, nơi này cũng có rất nhiều nhà hàng + quán cà phê nổi tiếng để phục vụ khách thập phương...chỗ này cũng gần city...

Em thì thỉnh thoảng đến đây đi bộ tập thể dục... <nếu kiếm đc chỗ đậu xe> ... xong uống 1 tách cà phê ở đây... vùa ngắm biển... vừa ngắm "bikini" ạ ^_^

6D 35L f8

Được sửa bởi petertruong83 lúc 04:41 AM ngày 14-05-2019

Khi xem ảnh, mình dành nhiều thời gian để ngắm và cảm nhận bức ảnh. Sau đó, mới đọc lời dẫn và thường là chả cần đọc lời dẫn nếu tấm ảnh có cảm xúc. Còn ngược lại, có nhiều bạn viết lời dẫn quá dài, quá hay thậm chí 'không tương xứng' với nội dung mà tấm ảnh thể hiện làm cho người xem cảm thấy rất khó chịu.
    Túm lại tấm ảnh đẹp bản thân nó nói lên rất nhiều điều. Ảnh đã không gợi được cảm xúc của người xem, viết lời dẫn cho cố cũng vậy, trừ khi bạn chụp thiên về giới thiệu con người và cảnh vật những nơi mình đi qua; còn không thì bớt đi.
    Được sửa bởi longcock lúc 08:16 PM ngày 13-05-2019
    Nik D800 + vài cái lens

Những tấm ảnh góp ở đây phần nhiều là lời dẫn tự sự từ những chố đi ngang qua

Tất nhiên các thành viên thích giải bày cảm xúc mình nhiều hơn những thread khác

Cuộc sống bộn bề, anh em lên đây giao lưu trao đổi nhau ko có gì xấu, mình thì thấy các bác cứ thoải mái với nhau thôi,

Đằng sau góc ảnh thì rất nhiều thứ lo toan ... lên đây tâm sư với nhau thì cũng xả ra hết

Thật sư mà nói mà cái thread im im qua thì rất là chán

Còn nếu bác trên muốn góp ảnh theo ý bác thì nên lập 1 thread riêng theo nhu cầu của mình... như vậy thì dĩ hoà vi quí ko ai bận lòng ai
    Được sửa bởi petertruong83 lúc 03:28 PM ngày 14-05-2019

Cuộc sống trên đầm Cầu Hai, Thừa Thiên Huế

Được sửa bởi zorrotran lúc 07:47 PM ngày 15-05-2019

Quote Được gửi bởi petertruong83 View Post
    Những tấm ảnh góp ở đây phần nhiều là lời dẫn tự sự từ những chố đi ngang qua

Tất nhiên các thành viên thích giải bày cảm xúc mình nhiều hơn những thread khác

Cuộc sống bộn bề, anh em lên đây giao lưu trao đổi nhau ko có gì xấu, mình thì thấy các bác cứ thoải mái với nhau thôi,

Đằng sau góc ảnh thì rất nhiều thứ lo toan ... lên đây tâm sư với nhau thì cũng xả ra hết

Thật sư mà nói mà cái thread im im qua thì rất là chán

Còn nếu bác trên muốn góp ảnh theo ý bác thì nên lập 1 thread riêng theo nhu cầu của mình... như vậy thì dĩ hoà vi quí ko ai bận lòng ai
    đúng rồi bác, good point

Tháp Po Sah Inư (còn gọi là Tháp Chăm Phố Hài) ở Phan Thiết do người Chăm xây dựng từ thế kỷ thứ 8.

Trang 15 / 20 Đầu tiênĐầu tiên ... 51314151617 ... Cuối cùngCuối cùng