Trang 7 / 20 Đầu tiênĐầu tiên ... 5678917 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 61 đến 70 / 196

Chủ đề: Ảnh phong cảnh với lời dẫn - [Mời các bạn đóng góp]

Cám ơn bác goner cho em biết tọa độ. Em đã lưu vào google map để dành mai mốt có dịp đi. Phong cảnh rất đẹp và yên bình, và rất Canada!

Em thì hay đi Cali, vì em mê biển hơn sông hồ. Và cũng vì một phần vé đi 2 nơi cũng bằng nhau. Bay nội địa mà còn ngang ngửa, có khi còn mắc hơn đi Cali...thiệt chán :-)
    Nhưng phong cảnh Banff & Jasper bên Alberta quá đẹp, nhất định phải làm một chuyến West trong tương lai.

Tấm này em chụp tại Pier của Newport Beach, Cali. Các bãi biển lớn đều có pier xây dài & rất chắc chắn sâu ra biển. Các pier đi bộ đc xây bê-tông hay gỗ. Như Huntington Beach thì bằng bê-tông, còn ở Newport Beach thì bằng gỗ. Hôm đó em ghé biển Newport lúc giữa trưa, nắng gắt. Nấp dưới bóng mát của pier rất mát mẻ, cảm giác muốn làm một giấc cho đã. Trước khi về em chụp lại & pp thành b&w.

a7 + zeiss 55mm @ f/8.0, 1/4000s, ISO320
    hm...

Ảnh chụp tại Nhơn Hội - Qui Nhơn - Bình Định, gần Eo Gió.
    Nơi đây là nơi thư giãn lý tưởng cho tất cả những ai yêu thích một không gian tĩnh lặng, chỉ có tiếng gió hòa lẫn tiếng sóng dịu nhẹ, một bãi biển với bờ cát trắng trải dài và những con sóng cứ nối đuôi nhau nhè nhẹ, nhè nhẹ... Ảnh này chụp cũng khá lâu rồi (tháng 7/2008) bây giờ nơi đây vừa mọc lên khu nghỉ dưỡng cao cấp FLC Quy Nhơn.

Ảnh chụp bằng máy PnS Olumpus SP-350

Quote Được gửi bởi joseph.luong View Post
    Cám ơn bác goner cho em biết tọa độ. Em đã lưu vào google map để dành mai mốt có dịp đi. Phong cảnh rất đẹp và yên bình, và rất Canada!

Em thì hay đi Cali, vì em mê biển hơn sông hồ. Và cũng vì một phần vé đi 2 nơi cũng bằng nhau. Bay nội địa mà còn ngang ngửa, có khi còn mắc hơn đi Cali...thiệt chán :-)
    Nhưng phong cảnh Banff & Jasper bên Alberta quá đẹp, nhất định phải làm một chuyến West trong tương lai.

Tấm này em chụp tại Pier của Newport Beach, Cali. Các bãi biển lớn đều có pier xây dài & rất chắc chắn sâu ra biển. Các pier đi bộ đc xây bê-tông hay gỗ. Như Huntington Beach thì bằng bê-tông, còn ở Newport Beach thì bằng gỗ. Hôm đó em ghé biển Newport lúc giữa trưa, nắng gắt. Nấp dưới bóng mát của pier rất mát mẻ, cảm giác muốn làm một giấc cho đã. Trước khi về em chụp lại & pp thành b&w.

a7 + zeiss 55mm @ f/8.0, 1/4000s, ISO320
    Em cũng thích cảnh biển bác, mấy cái port cũ này chụp phơi đẹp lắm bác, mà tại bên em ko có biển nên xài hồ đỡ :D. Vé máy bay thì đúng là chán như bác nói. Nên thôi em chỉ dạo vòng quanh nhà đỡ ghiền bác.

Rời Banff và Minnewanka Lake, mời bác ghé thăm tiếp 2 địa điểm cũng nổi tiếng (với dân chụp ảnh).

Lake Louise
    Lake Louise by An old owl, on Flickr

Moraine Lake (Valley of then Ten Peaks), em thích hồ này hơn Lake Louise mặc dù hồ không to bằng nhưng nhờ có dãy núi làm cho cảnh hùng vĩ hơn
    Valley of the Ten Peaks by An old owl, on Flickr

Storm raging by An old owl, on Flickr
    Khỏe, không phải là nhấc lên Mạnh, mà là để xuống Nhẹ.

Hồ con cáo, đây cũng làm một địa điểm thường đến của nhiều người. Từ bãi đổ xe lên tới điểm nhìn khoảng 7-10 phút đi bộ, không dốc lắm.

Mùa hè

Morning at Bow Summit by An old owl, on Flickr

(Đầu) Mùa đông
    Morning frost by An old owl, on Flickr
    Khỏe, không phải là nhấc lên Mạnh, mà là để xuống Nhẹ.

@danhthangvn: ảnh Nhơn Hội của bác đẹp thật. Biển dài, vắng vẻ và yên bình. Rất thích hợp với em :-)

@goner: cám ơn bác goner vì em lại có thêm vài location save vào google để dành cho mai mốt nếu có dịp. Ảnh mùa nào cũng đẹp và hùng vĩ.

Em vừa mới về từ Cali đựoc vài ngày. Lần này em đi ra các bãi biển khác nhau dọc chiều dài của miền Nam Cali. Post #61 trước em có góp hình pier gỗ của Newport Beach. Hôm nay em xin góp 2 tấm hình pier đi bộ xây bằng bê-tông của Huntington Beach.

a7 + 28mm F2.0 @ f/8, 1/2000s ISO100

Tấm này em chuyển sang b&w
    a7 + zeiss 55mm F1.8 @ f/8, 1/2000s ISO100
    hm...

Cảm ơn bác joseph.luong đã động viên

Tràng An là cụm du lịch sinh thái thuộc địa phận huyện Hoa Lư tỉnh Ninh Bình, đã được UNESCO công nhận là di sản thiên nhiên thế giới. Mời các bác xem thêm thông tin về địa điểm này tại đây. Cụm du lịch gồm rất nhiều núi và hang động, các con sông lạch nhỏ xen kẽ và phương tiện giao thông - tham quan chính là các thuyền nhỏ.

Ảnh chụp vào ngày mây mù và mưa nên hình lên không được trong và nét.
    Bến thuyền đón khách

Thuyền nhỏ đưa du khách đi thăm vòng quanh khu du lịch

Một cửa hang

Thuyền đưa du khách đi thăm 1 hang động

Sơn thủy hữu tình, núi non hùng vĩ

Được sửa bởi danhthangvn lúc 06:39 PM ngày 24-02-2018

Cám ơn bác danhthangvn. Em cũng vừa mới đọc 1 bài viết về địa danh này trên báo điện tử, hình như tuổi trẻ thì phải.
    Công nhận quá đẹp. Vậy là list travel của em được thêm 1 địa danh nữa rồi. Chỉ là khg biết khi nào mới có dịp thôi :-)

Cali bãi biển nhìn ra hướng Tây, nên cứ hoàng hôn đến là các bác sẽ thấy dọc tất cả các bãi biển đều có ngừoi ra chụp hình. Có người chụp chân dung, có người chụp đám cưới, có kẻ vác theo tripod để chụp cảnh hoàng hôn.
    Hoàng hôn đẹp thật. 365 ngày đều có thể ngắm mặt trời lặn. Lúc thì đỏ rực, lúc vàng ấm tùy theo ngày và mùa.
    Em đến Cali hầu như ngày nào cũng chạy ra biển và nhất là lúc mặt trời lặn.

Đây là một tấm em chụp mới đây tại Laguna Beach. Trong ảnh cũng có một bác bên cạnh tripod chụp tấm hoàng hôn cuối ngày.

a7 + zeiss 55mm @ f/1.8, 1/1600 ISO100
    hm...

Đây là một góc biển tại TP Laguna Beach. Du khách có thể đi dạo ngắm cảnh biển từ trên cao hoặc đi xuống dưới dạo chơi vui đùa với cát & biển. Biển ở đây sạch đẹp và trong hơn so với biển Newport & Huntington. Ở đây cũng nhiều cây xanh hơn và nhất là vào khoảng mùa xuân tháng 5 khi nhiều cây ra hoa suốt dọc trên đường Pacific Coast Highway.

a7 + 28mm F2 @ f/8, 1/1250s ISO100
    hm...

Cảnh hoàng hôn Cali em chụp cũng nhiều. Không ngày nào giống ngày nào. Cảnh rực rỡ nhất em được thấy là tại Huntington Beach ở post #2. Vì vậy tấm đó em chỉnh màu rực rỡ hơn để nhớ về buổi chiều hôm ấy.
    Còn đây là một tấm hoàng hôn biển Cali vào một ngày tháng 2. Khung cảnh yên bình, nhẹ nhàng. Tiếc là lúc đó không có mang theo ND filter để thử chụp long exposure với cảnh hoàng hôn.

a7 + 28mm F2 @ f/8, 1/3200s, ISO100

hm...

Trang 7 / 20 Đầu tiênĐầu tiên ... 5678917 ... Cuối cùngCuối cùng