Trang 6 / 20 Đầu tiênĐầu tiên ... 4567816 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 51 đến 60 / 196

Chủ đề: Ảnh phong cảnh với lời dẫn - [Mời các bạn đóng góp]

Xem hình bác chụp hàng cây phượng tím thấy rất quen, nó ở gần chỗ tôi đang ở. Đó là một ngõ nhỏ tên Lucky way nằm trên đường Euclid gần ngã tư với Bolsa. Tháng 5/2017 tôi đã đi bộ băng qua đường để chụp hàng cây này.
    Đây là ảnh từ ngoài "lộ" chụp vào có thấy tên đường Euclid.

Phượng Tím by Thanh_Tung, on Flickr

wow, tím lịm cả một khu

Quote Được gửi bởi ThongXanh View Post
    Xem hình bác chụp hàng cây phượng tím thấy rất quen, nó ở gần chỗ tôi đang ở. Đó là một ngõ nhỏ tên Lucky way nằm trên đường Euclid gần ngã tư với Bolsa. Tháng 5/2017 tôi đã đi bộ băng qua đường để chụp hàng cây này.
    Đây là ảnh từ ngoài "lộ" chụp vào có thấy tên đường Euclid.
    Cám ơn bác ThongXanh chia sẻ tấm ảnh hàng phượng tím. Đẹp thật & nhìn rất giống nơi em chụp. Khu Euclid & Bolsa em cũng có chạy qua vài ba lần khi ở Cali tháng 5 vừa rồi, nhưng lại thiếu chỗ này. Xem lại bản đồ thì nơi em chụp ở S Everglade St gần ngã tư Warner & Fairview ở Santa Ana.
    Phải công nhận các hàng cây tím với nắng ấm giữa buổi trưa yên tĩnh rất thơ mộng. Em chắc sẽ ghé Cali vào tháng 5 trong tương lai để tìm thêm vài góc ảnh đẹp.
    hm...

Varadero (tiếp tục)

Em xin post thêm vài tấm biển Varadero, Cuba. Các tấm trước em sử dụng lens MF Magnicon 28mm và lần này, nhất là khi hoàng hôn xuống, thì em gắn lên zeiss 55mm. Lens 55mm này rất đặc biệt (ít ra đối với cá nhân em) vì em vẫn chưa tìm đc lens nào đáp ứng đc nhu cầu du lịch của em như 55mm. Quang học rất tốt, chống flare tốt, lá khẩu tròn đến mức em muốn chụp sun-star cũng không ra. Ngoài ra chụp rất nét từ tâm ra đến bìa ngay cả khi mở khẩu f1.8, nên thích hợp landscape. Và tiêu cự 55mm vẫn chụp đc chân dung đẹp. Và rất gọn và nhẹ (280g). Cả máy + lens xách đi nặng chỉ khoảng hơn 600g!

@f/4, 1/800s ISO100

Và sau là các cảnh chụp hoàng hôn

Tấm này em chụp trước...
    @f/1.8, 1/3200s ISO100
    hm...

Tấm này em chụp sau, xoay lại theo portrait vì muốn lấy thêm bầu trời cùng với biển. Về xem lại thì em thấy thích tấm này hơn tấm trên.

@f/1.8, 1/4000s ISO100

Và cuối cùng là một tấm với silhouette.

@@f/1.8, 1/3200s ISO100
    hm...

Kỷ niệm chuyến đi hành hương vài năm trước đây ở Rome. Hôm đó em đến Quảng trường Thánh Phê-rô thật sớm mục đích trước các nhóm tours & du khách để trải nghiệm những giây phút yên tĩnh hơn. Em đứng từ vị trí Vương Cung Thánh Đường nhìn xuống quảng trường. Lúc này các bác thấy các hàng ghế được xếp ra vì ngày hôm sau là ngày triều kiến chung với ĐGH mỗi tuần.

Bình minh hôm ấy
    sony a58 & kit lens @ 18mm, f/3.5, 1/160s ISO100

Lúc đó vẫn em vẫn đang mới bắt đầu chụp DSLR, hay đúng ra là SLT của Sony nên chỉ chụp chơi cho vui, và chụp jpeg chứ chưa chụp dạng RAW. Hôm nay xem lại các hình ảnh nhớ lại chuyến đi hôm đó.
    Tấm sau là tại cầu thang xoắn nổi tiếng tại bảo tàng Vatican. Em mới pp lại b&w.
    a58 + kit lens @ 18mm, f/4.5, 1/40s, ISO3200
    hm...

Một buổi chiều tháng 3 em ghé Huntington Beach ngắm hoàng hôn. Chiều hôm đó rất vắng, chỉ mình ta với các chú chim hải âu.

Lang thang trên biển
    a7 + 55mm Zeiss @ f/8.0, 1/320s, ISO100
    hm...

Topic rất hay, em xin góp một vài ảnh ở công viên quốc gia Banff / Alberta, Canada, cách phố em ở khoảng 1h lái xe.

Trên đường tới Banff
    Road by An old owl, on Flickr

Two Jack Lake, một phần của Minnewanka Lake
    Two Jack Lake, AB, Canada (HD) by An old owl, on Flickr

DSC00396 by An old owl, on Flickr

On the way to Lake Minnewanka by An old owl, on Flickr

Ở đây phong cảnh quanh năm đều đẹp, đặc biệt là hồ. Hồ ở đây nguồn nước chính là từ băng tan chảy ra. Màu nước thay đổi theo mùa và đôi khi theo thời điểm trong ngày. Ngoài ra cũng có rất nhiều địa điểm leo núi và trược tuyết.
    Được sửa bởi goner lúc 02:58 AM ngày 08-02-2018
    Khỏe, không phải là nhấc lên Mạnh, mà là để xuống Nhẹ.

Quote Được gửi bởi goner View Post
    Topic rất hay, em xin góp một vài ảnh ở công viên quốc gia Banff / Alberta, Canada, cách phố em ở khoảng 1h lái xe.

DSC00396 by An old owl, on Flickr

Ở đây phong cảnh quanh năm đều đẹp, đặc biệt là hồ. Hồ ở đây nguồn nước chính là từ băng tan chảy ra. Màu nước thay đổi theo mùa và đôi khi theo thời điểm trong ngày. Ngoài ra cũng có rất nhiều địa điểm leo núi và trược tuyết.
    Cám ơn bác goner góp ảnh cho topic thêm phong phú. Ảnh đẹp và rất Canada :-)
    Banff & Jasper cũng đang nằm trong bucket list của em. Sẵn bác cho em hỏi thêm là tấm trên của bác từ nơi parking đi vào xa không? Mất khoảng bao lâu và trail difficulty như thế nào? Khi có dịp em sẽ sang Alberta chơi nên sẵn tìm hiểu trước luôn :-)
    hm...

Quote Được gửi bởi joseph.luong View Post
    Cám ơn bác goner góp ảnh cho topic thêm phong phú. Ảnh đẹp và rất Canada :-)
    Banff & Jasper cũng đang nằm trong bucket list của em. Sẵn bác cho em hỏi thêm là tấm trên của bác từ nơi parking đi vào xa không? Mất khoảng bao lâu và trail difficulty như thế nào? Khi có dịp em sẽ sang Alberta chơi nên sẵn tìm hiểu trước luôn :-)
    Hình trên chụp ngay ven đường thôi đó bác, ko cần hiking gì hết. Bác google map cái tọa độ này 51.231533, -115.496004.

Thêm 1 tấm nữa cũng ở khu vực hồ này.
    DSC00391 by An old owl, on Flickr

Dừng chân giữa đường từ Banff đến Lake Louise, lúc này là cuối mùa xuân sắp sang hè, núi vẫn còn ít tuyết.
    Bow River - Trans Canada Hwy by An old owl, on Flickr
    Khỏe, không phải là nhấc lên Mạnh, mà là để xuống Nhẹ.

Trang 6 / 20 Đầu tiênĐầu tiên ... 4567816 ... Cuối cùngCuối cùng