Trang 18 / 20 Đầu tiênĐầu tiên ... 81617181920 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 171 đến 180 / 196

Chủ đề: Ảnh phong cảnh với lời dẫn - [Mời các bạn đóng góp]

Bonvoyage: nhiều ảnh ấn tượng quá anh!

Các tấm tranh trong Bảo Tàng nghệ thuật của Salvador Dali được bác BonVoyage chụp cứ như là được thấy tận mắt vậy. Bác BonVoyage lên tay nghề rồi :-)

Nhìn các tấm trong VBT của bác làm em nhớ đến VBT Vatican, là VBT mà em thích nhất. Vatican museum là một trong những VBT đông khách tham quan nhất trên thế giới. Em nhớ đọc được đâu đó VBT này nằm trong top 10 busiest. Vì rất nhiều tour group tham quan VBT nên từ lúc mở cửa là tràn ngập người, nhất là gần khu Sistine chapel. Lần đó nhờ research trước nên em đã mua vé ăn sáng ở trong VBT, tức là trước khi giờ mở cửa. Sau khi ăn sáng thì có khoảng 1-2h thoải mái lang thang VBT. Nhờ vậy em được dịp ngồi trong Sistine chapel cả giờ đồng hồ khi không có ai. Sau khi VBT mở cửa thì dòng người đông ghẹt, thở không nổi. Sau đó thì em không đủ sức để len lỏi đi thêm các nơi khác nên ra về khi chưa tham quan hết được Vatican Museum.

Đây là dòng người xếp hàng đợi mua vé để vào VBT. Lúc này thì em đã ra ngoài, băng ngang đường mua một cây gelato hương vị pistachio rồi đi dạo đến St. Peter's Square.
    Pistachio Gelato by Joseph luong, on Flickr

Một điều đáng tiếc là lúc đó tay nghề còn non nên chẳng chụp được nhiều hình đẹp. Chỉ có vài tấm xem được.
    Lúc đó em đang lang thang với a58 & kit lens. Nhờ chụp raw nên hậu kỳ chút cho đỡ hơn sooc jpeg.

Gallery of Maps by Joseph luong, on Flickr

Lúc ra về thì cũng thể quên chiếc cầu thang nổi tiếng này.
    Bramante Staircase by Joseph luong, on Flickr
    hm...

Thành phố Laguna Beach là địa điểm em hay ghé nhất mỗi khi đến thăm gia đình ở Quận Cam, Cali. Ngoài bãi biển chính Laguna Beach thì dọc theo bờ biển là vô số các bãi lớn nhỏ khác nhau. Nổi tiếng nhất có lẽ là công viên Heisler. Heisler park rất đẹp nhưng cũng vì nhiều người biết đến mà lượng du khách đến đây rất đông. Đa số là để đi bộ và ngắm cảnh núi biển chứ không phải để tắm. Muốn tắm nắng hay tắm biển thì có biển chính Laguna ngay bên cạnh, hoặc các bãi biển như Aliso Beach Park, Crystal Cove State Park, 1000 steps Beach, vv.

Lâu quá không ghé dạo biển nên hôm nay ngồi nhớ. Xem lại các tấm em đã chụp khi weekend tháng 3 ghé nơi đây chơi. Lúc này em dạo là khi giữa trưa nắng ấm, có haze và chụp với lens kit 28-70 Sony.

Treasure Island Park: Nơi đây rất ít du khách, cảnh đẹp. Ta có thể đi dạo men theo sườn núi ngắm cảnh, hoặc có thể đi xuống bãi biển trải dài tắm thỏa thích.
    California coast by Joseph luong, on Flickr

Nhìn về hướng Nam. Bãi dưới đó có lẽ là Aliso Beach.

Nhìn về hướng Bắc. Chạy dọc theo hướng này thì sẽ đến bãi chính Laguna, Heisler Park, Crystal Cove. Nếu chạy dọc trên xa lộ Pacific Highway Coast (PHC) thì sẽ đến thành phố Newport Beach, và sau đó thì đến Huntington Beach. Nhiều khi đến đây em chạy xe từ Huntinton Beach và cứ men theo con đường PHC để đến Laguna. Tuy lâu, nhưng đi chơi chạy dọc biển rất thích. Đặc biệt là khi mướn chiếc Ford Mustang Convertible để mui trần mà chạy.
    hm...

Nhìn hình của bác Josepth đúng là muốn đi du lịch
    Gần đây ít ra bãi biển đi bộ nhưng em hay đi dọc theo darling harbour để relaz

Em góp ảnh đẩy thread vậy

Iphone 6 Darling Harbour gần Aqua Museum chỗ này có mấy con tàu vintage tuy ko nhiều nhưng cũng khá là bắt mắt ...

Được sửa bởi petertruong83 lúc 06:18 PM ngày 26-11-2019

Hôm nay tình cờ ghé ngang mới thấy bác Bon Voyage kêu em vào treo hình bodyscape. Thôi em đóng góp cho vui nhé.

Hôm nay em treo 3 nơi.

Đầu tiên là Hong Kong, cái này thì quá nổi tiếng rồi. Leo lên đỉnh Victoria Peak là được ngắm toàn bộ vịnh Hong Kong và những toà nhà cao tầng.

Gear: 1DX - lens 24-70 II tại 45mm, phơi 90 giây, ISO 100

K1DX0921 by kevinle4230, on Flickr

Kế đến em mời cái bác đến Dry Tortugas ở Mỹ. Nó nằm cách Key West, Florida khoảng 70 miles về hướng tây. Chỉ là 1 hòn đảo bơ vơ giữa biển (Vịnh Mexico), nó nằm ngay hướng bắc của Havana, Cuba. Muốn đi xuống đây thì chỉ 1 là thuỷ phi cơ, hạ cánh trên biển, hai 2 đi tàu ra. Nó từng là một căn cứ quân sự của Mỹ thời xa xưa, bây giờ làm nơi du lịch, cắm trại. Em đến đây ngoài tắm biển ra còn đi lặn ngắm san hô, ngắm cá trong làn nước trong vắt, ấm áp. Vì nơi đây là giữa biển nên tuyệt đối không xả rác, đem cái gì đến phải đem về hết, và cấm "cầm" đồ từ đây về ngay cả 1 cục đá cũng không được. Đúng với câu, chỉ để lại dấu chân và đem kỷ niệm và hình ảnh về

Em chụp bằng máy Nikon Df, ống 14-24mm.

DSC_4705 by kevinle4230, on Flickr

Em không biết bơi giỏi lắm nên chỉ dám dùng GoPro bơi gần gần, các bác đừng cuời nhé.

Thuỷ phi cơ chở đến

Địa điểm thứ 3 là quê em. Đây là những cánh đồng nhấp nhô bạt ngàn ở gần Spokane, WA. Em đứng trên một ngọn đồi cao, dùng ống 500mm chụp xuống. Một bức tranh đồng quê tuyệt đẹp. Nơi em đứng gọi là Steptoe Butte, một địa điểm rất nổi tiếng vào mùa tháng 5, khi người nông dân bắt đầu gặt lúa mạch. Nói thật thì em chả biết họ trồng gì, đi lại gần thì có chỗ trồng lúc mì, lúa mạch, có chỗ trồng khoai, trồng cây mù tạc, đủ loại.

Canon 5D mark IV, ống Canon 500mm IS II

_D4_9836 by kevinle4230, on Flickr
    Được sửa bởi kevinle4230 lúc 02:48 AM ngày 26-11-2019
    Gear còn đang thiếu vài món.

Quote Được gửi bởi petertruong83 View Post
    Nhìn hình của bác Josepth đúng là muốn đi du lịch
    Gần đây ít ra bãi biển đi bộ nhưng em hay đi dọc theo darling harbour để relaz

Em góp ảnh đẩy thread vậy

Iphone 6 Darling Harbour gần Aqua Museum chỗ này có mấy con tàu vintage tuy ko nhiều nhưng cũng khá là bắt mắt ...
    Cám ơn bác petertruong góp vui. Dọc harbour có những cái hay, góc chụp khác với bãi biển. Thật ra nếu ra bãi biển trải dài nhưng không có đồi núi hay gì hết thì em cũng chẳng biết chụp cái gì.
    Nơi em không có biển, bởi vậy mỗi lần được dịp vacation ra biển (nhiều nhất là biển Cali) là em phải đến tận bờ biển mới thỏa. Đi dạo chân đất trên bãi cát, sát mép để lâu lâu sóng đánh lên thì ít ra đôi chân cũng được "tắm" biển.
    Rảnh bác up thêm hình landscape nơi bác cho vui :-)

Quote Được gửi bởi kevinle4230 View Post
    Hôm nay tình cờ ghé ngang mới thấy bác Bon Voyage kêu em vào treo hình bodyscape. Thôi em đóng góp cho vui nhé.

...

Canon 5D mark IV, ống Canon 500mm IS II

_D4_9836 by kevinle4230, on Flickr
    Tuy em mê biển và đang hứng thú với bộ Dry Tortugas của bác, nhưng phải nói tấm ăn tiền nhất là tấm chụp từ Steptoe Butte của bác. Tuyệt đẹp. Chẳng hiểu sao Windows hay Apple không dùng tấm này của bác làm hình nền.
    hm...

Quote Được gửi bởi joseph.luong View Post

Tuy em mê biển và đang hứng thú với bộ Dry Tortugas của bác, nhưng phải nói tấm ăn tiền nhất là tấm chụp từ Steptoe Butte của bác. Tuyệt đẹp. Chẳng hiểu sao Windows hay Apple không dùng tấm này của bác làm hình nền.
    Cảm ơn bác đã khen, qua đó thì chỉ có nhìn mê mẩn thôi vì chỗ nào cũng đẹp. Em thuốc thêm mấy tấm cho các bác thưởng thức nhé.

Đây là bình minh, em đến lúc khuya và chờ trời sáng

Sony A9, Canon 70-200 IS Mark III

DSC08651 by kevinle4230, on Flickr

Tấm này thì dùng Canon 5D mark IV và ống 500mm iS II để lấy cận cảnh. Ánh sáng bình minh vừa lên tạo những nét cong và shadow cực kỳ thú vị

_D4_9642 by kevinle4230, on Flickr

Còn đây là hoàng hôn. Hoàng hôn với ánh sáng dịu và high contrast tạo ra những ngọn đồi đã thu hoạch ánh lên màu tím.

Canon 1DX và ống 70-200 IS II

Rolling hills by kevinle4230, on Flickr

Bonus: Em chạy ngược lại Palouse Falls, một thác nước nổi tiếng cách đó 45 phút để chụp đêm.

Dựng lều lên làm prop, may mắn chụp luôn đuợc cái đuôi của Milky Way và cực quang đêm đó

Máy: Nikon Df, ống 14-24mm chụp tại 14mm, 30 giây

KDF_9574 by kevinle4230, on Flickr

Em mời mọi người đến vùng Page, Arizona với những hẻm núi nổi tiếng.

Đầu tiên là Horseshoe Bend. Ai là dân chụp hình cũng đều muốn đến đây làm một tấm này. Con sông Colorado uốn lượn quanh vùng hẻm núi đá và tạo thành cái vùng này, em cũng không biết tiếng Việt nên kêu là gì nữa. Mình đứng trên cao nhìn xuống thì độ cao khoảng 1000 feet (300 mét). Gió mạnh, nguy hiểm, đã có người ngã từ trên đây xuống và chết nên hình như bây giờ họ đã làm lan can. Từ chỗ đậu xe đi đến đây cũng tương đối gần và dễ đi. Nhưng bây giờ TQ đi tour từng đoàn đến và họ giành chỗ chụp, hơi lộn xộn.

_8104781-3 by kevinle4230, on Flickr

Ngày hôm sau, em ghé vào Antelope Canyon. Cái canyon này có 2 cái, Upper và Lower. Em đi cái lower vì không book trước Upper nên đã hết chỗ.

May mắn cho em là đã book được photography tour, dành cho người chụp hình. 1 tour ít nguời và đi trước né được tourist người TQ. Nhưng gần cuối tour thì bọn TQ cũng kéo đến, nói chuyện ồn ào, hát nữa. Còn có 1 số người cứ chạy theo em và canh em chụp cái gì thì họ chụp theo, nói chung rất phiền. Nghe nói là bây giờ họ đã bỏ tour chụp hình luôn rồi.

Những hẻm núi này được gió và cát thổi qua trăm triệu năm tạo thành những đường cong mê hoặc, những hình thù lạ. Nhìn đã lắm. Ai chưa đi thì nên ghé.

_8105221 by kevinle4230, on Flickr

_8105180 by kevinle4230, on Flickr

_8105057-HDR-2 by kevinle4230, on Flickr

_X2_6294 by kevinle4230, on Flickr

@KL:
    Cái móng ngựa chụp một tấm ăn luôn hay phải ghép pano hả em?
    Ô Mai Gát

Quote Được gửi bởi blurrist View Post
    @KL:
    Cái móng ngựa chụp một tấm ăn luôn hay phải ghép pano hả em?
    Một tấm thôi anh. Ống 14-24mm đủ rộng để lấy hết.

Trang 18 / 20 Đầu tiênĐầu tiên ... 81617181920 Cuối cùngCuối cùng