Trang 40 / 45 Đầu tiênĐầu tiên ... 303839404142 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 391 đến 400 / 441

Chủ đề: Gốc ảnh 6D Mark ii

muốn chụp màu đẹp thì bản thân mẫu cũng phải có da đẹp bác ạ...

Ngoài ý bác nói trên... ko biết là bác có đề cập về ám màu môi trường ko... cái này thì customised được...

còn ko thì chụp raw thảy vào comp hậu kì 1 chút...
    Được sửa bởi petertruong83 lúc 01:59 PM ngày 12-03-2019

Quote Được gửi bởi petertruong83 View Post
    muốn chụp màu đẹp thì bản thân mẫu cũng phải có da đẹp bác ạ...

Ngoài ý bác nói trên... ko biết là bác có đề cập về ám màu môi trường ko... cái này thì customised được...

còn ko thì chụp raw thảy vào comp hậu kì 1 chút...
    Bác có thể chỉ cho em cài đặt của 6d mark 2 k. Em chụp người da nó hay bị ám vàng lắm ạ. Em để anh raw chỉnh nó cũng k hết ạ. Màu da k đc đẹp như ảnh các bác đăng

Quote Được gửi bởi linhktnn View Post
    Bác có thể chỉ cho em cài đặt của 6d mark 2 k. Em chụp người da nó hay bị ám vàng lắm ạ. Em để anh raw chỉnh nó cũng k hết ạ. Màu da k đc đẹp như ảnh các bác đăng
    Mình cũng bị ám vàng, hạn chế dùng file RAW (vì file raw ra hình xấu hơn jpeg nhiều, trừ khi hình nào đặc biệt lắm mới dùng file raw, vì phải tốn nhiều công sức để chỉnh hình). Giờ chỉ dùng mỗi jpeg nhưng không biết chỉnh sao cho hết vàng

Các bác cho em hỏi về Canon 6D mark II tý, cụ thể là ống kính đang AF, khi lấy nét bằng tay trên màn hình bằng cách chạm vào màn hình cảm ứng tại vị trí cần lấy nét giống như smartphone, nhưng khi mình chụp, bấm nút chụp, lỡ tay bấm nửa cò thì máy có lấy nét lại không hay phải bật về chế độ MF, hoặc trên màn hình live view có nút chụp không?
    Canon 40D + 24-105f4L + 50f1.4USM

Quote Được gửi bởi phaple2002 View Post
    Các bác cho em hỏi về Canon 6D mark II tý, cụ thể là ống kính đang AF, khi lấy nét bằng tay trên màn hình bằng cách chạm vào màn hình cảm ứng tại vị trí cần lấy nét giống như smartphone, nhưng khi mình chụp, bấm nút chụp, lỡ tay bấm nửa cò thì máy có lấy nét lại không hay phải bật về chế độ MF, hoặc trên màn hình live view có nút chụp không?
    Bác vô customise chỉnh nút chụp chỉ chụp thôi, không lấy nét, còn khi AF dùng nút AFon mà lấy nét cho đỡ rối. Em chỉ để nửa cò lấy nét khi gắn những lens nặng như 300L, còn lại dùng AF-on cho chắc.
    6D+24-70II+50A+70-200II+300f2.8L
    Cân lens Sigma Art cho Canon dạo

Quote Được gửi bởi ILO AC&T View Post
    Bác vô customise chỉnh nút chụp chỉ chụp thôi, không lấy nét, còn khi AF dùng nút AFon mà lấy nét cho đỡ rối. Em chỉ để nửa cò lấy nét khi gắn những lens nặng như 300L, còn lại dùng AF-on cho chắc.
    Em nghe nói đã có bản firmware mới dành cho 6D2, nhưng hàng mới khui thùng của LBM vẫn chưa update, khi nào người dùng mua và đồng ý update thì họ mới update cho mình. Không biết có bác nào đã update chưa, cái em quan tâm là chất lượng sau khi update firmware mới nhất có bị trục trặc hay lỗi gì không, hay hoàn hảo hơn, vì khi update lên thì không thể phục hồi lại được.
    Canon 40D + 24-105f4L + 50f1.4USM

có bác nào test ISO 6DII sao khi update Firmware mới chưa ạk , có tốt hơn 5d3 và 6d cũ nhiều không ?
    không có máy ảnh nào chụp đẹp bằng photoshop

bây giờ 6D mark ii củ nằm giá khoản nhiu các bác, e mê quá

Mình xài rồi. Tốt hơn 6D cũ. Chuyện đời sau mà tệ hơn đề trước là do firmware mà thôi.

Quote Được gửi bởi ngtrongtri View Post
    Mình cũng bị ám vàng, hạn chế dùng file RAW (vì file raw ra hình xấu hơn jpeg nhiều, trừ khi hình nào đặc biệt lắm mới dùng file raw, vì phải tốn nhiều công sức để chỉnh hình). Giờ chỉ dùng mỗi jpeg nhưng không biết chỉnh sao cho hết vàng
    File raw không phải xấu hơn JPG mà nó không bị tác động bởi picture style. Dó đó nhìn màu nhợt nhạt, ít tương phản. File raw chứa nhiều dữ liệu hơn, cho phép thay đổi ánh sáng và màu sắc nhiều hơn. Chụp digital là để có lợi thế chỉnh sửa hình ảnh, ai nói gì thì nói mình vẫn thích chụp raw, sẽ cảm thấy nhẹ nhàng về sau.

Trang 40 / 45 Đầu tiênĐầu tiên ... 303839404142 ... Cuối cùngCuối cùng