Trang 26 / 45 Đầu tiênĐầu tiên ... 16242526272836 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 251 đến 260 / 441

Chủ đề: Gốc ảnh 6D Mark ii

Quote Được gửi bởi talentnguyen View Post
    Theo các bac thì em có nên bán 6D bù tiền lấy 6D2 không ạ?
    cái màn hình xoay lật nhìn hay hay... dễ lấy bố cục... bác tham gia thread này để anh em có thêm động lực vào đây :-D

Quote Được gửi bởi phankien9x View Post
    Nhược điểm như nào bác mang ảnh chứng minh đi?
    Bản thân em nói sống bằng ảnh thì không hẳn nhưng cầm máy cũng 1 thời gian dài, nikon, sony, canon film tới digital em đều dùng cả. Em chả thấy cái nhược điểm khi mình còn chưa hiểu rõ cái máy của mình, cầm máy entry cố gắng ráng gượng đi chụp đêm kêu dải ISO không rộng, cầm 6d2 thuộc dòng semi-pro định hướng cho những tay máy thời trang, đồ ăn, dân bán chuyên thứ họ cần là sự tiện lợi nhự nhàng đi so sánh DR, bác chụp sai sáng cần DR rộng về edit???. Để làm gì? Bác đã cầm vào máy và cảm nhận? Ảnh đẹp do DR? Bác thích nhiều chi tiết thích DR rộng sao không vào box nikon? sony mà so? Hết sức là nực cười và vớ vẩn bác ạ. Ảnh đẹp ko hẳn chỉ do cái máy, nhiều tác phẩm chụp bằng máy film analog đó sao đc gọi là tác phẩm?? Tranh trừ tượng mấy ai hiểu tác giả vẽ gì, thấy đẹp là được rồi, giờ chả lẽ ảnh bác chụp xong mang ra phân tích như văn học cho học sinh, nhân vật mặc quần lót màu tím vì tâm trạng và nội tâm sâu sắc, ảnh đẹp do chụp bằng máy này có dải DR rộng cho nhiều chi tiết???? Không biết Nikon và các hãng khác cho trả bác phí để đi chê DR của canon ko? Bác đi chê DR canon hoài mà bác vẫn dùng máy canon??? Bác hiểu về kĩ thuật thông số máy chả sao? Nhưng bác có ảnh đẹp từ 6D2 bác khoe lên ae cộng đồng chiêm ngưỡng học hỏi lúc đó có người nói "Đù con 6D2 cùi bắp mà bác chụp đẹp", chứ giờ em thấy bác giống như kiểu ở quê ghen ăn tức ở nhà hàng xóm chạy xe đạp qua chê thằng chạy babetta sao không mua honda mà đi.

6D2 24-70L
    Nhược điểm như nào thì bác lên google hỏi sẽ ra cả đống, không bác vào cái link bác petertruong83 mới gửi bác nào phía trên là cũng thấy thôi. Thời đại này cần gì nhìn ảnh của ai, bao nhiêu trang so sánh chi tiết cụ thể xem nó khách quan hơn xem ảnh từ 1 người chứ! Mà nếu style bác thích ảnh kiểu bệt bệt màu, lai lai grain của phim thì cần gì phải quan tầm DR với 6D2 vì máy nào cũng làm được hết.

Người nào cần DR thì cần DR, người nào không biết để cần thì không cần. Chỉ có người mới chơi mới có suy nghĩ cần DR để chụp sai sáng rồi về edit, người chơi lâu tự hiểu DR cao nó lợi ở đâu. Sensor của 6D2 có những điểm còn thua cả sensor máy crop ở máy 80D chứ chưa nói đến mấy hãng kia. Nói chung quan điểm của mình là mình có dùng và thích Canon đi nữa thì cũng phải thẳng thắn chê để sau này Canon tôn trọng người dùng hơn và có các sản phầm cạnh tranh hơn. 6D2 mà giá gần 2k thì bán cho hổ nên giá nó giảm nhanh cũng vì đi đâu ai cũng chê.

Mình có cái hình DR với noise của 6D2 tại ISO 250 đây bác, nhu cầu rất đơn giản mà cái chất lượng ảnh thì...

"Pro" equals "someone pays him to take photos". "Pro" doesn't necessarily equal "talented" or "knowledgeable".
    http://www.flickr.com/photos/pumbaa/

Quote Được gửi bởi Pumbaa View Post
    Nhược điểm như nào thì bác lên google hỏi sẽ ra cả đống, không bác vào cái link bác petertruong83 mới gửi bác nào phía trên là cũng thấy thôi. Thời đại này cần gì nhìn ảnh của ai, bao nhiêu trang so sánh chi tiết cụ thể xem nó khách quan hơn xem ảnh từ 1 người chứ! Mà nếu style bác thích ảnh kiểu bệt bệt màu, lai lai grain của phim thì cần gì phải quan tầm DR với 6D2 vì máy nào cũng làm được hết.

Người nào cần DR thì cần DR, người nào không biết để cần thì không cần. Chỉ có người mới chơi mới có suy nghĩ cần DR để chụp sai sáng rồi về edit, người chơi lâu tự hiểu DR cao nó lợi ở đâu. Sensor của 6D2 có những điểm còn thua cả sensor máy crop ở máy 80D chứ chưa nói đến mấy hãng kia. Nói chung quan điểm của mình là mình có dùng và thích Canon đi nữa thì cũng phải thẳng thắn chê để sau này Canon tôn trọng người dùng hơn và có các sản phầm cạnh tranh hơn. 6D2 mà giá gần 2k thì bán cho hổ nên giá nó giảm nhanh cũng vì đi đâu ai cũng chê.

Mình có cái hình DR với noise của 6D2 tại ISO 250 đây bác, nhu cầu rất đơn giản mà cái chất lượng ảnh thì...

Mời bác đưa chi tiết thông số raw chính xác bức ảnh
    Đây là 1 bức em chụp thông số trên ảnh ISO 800 các bác coi và so sánh dùm em

Đây là raw cho bác nào cần https://drive.google.com/file/d/1Tj8...ew?usp=sharing
    Ni d80 d600 Ca 600d 6d 6d2 5d2 5d3

Quote Được gửi bởi lookyoureyes View Post
    6D2 lại xuống giá nữa. Có ai giải thích giúp mình hộ tại sao 6D2 lúc này giảm ghê vậy các bác. Hay tại do cái DR
    Có thể do cái firmware đầu tiên quá ẹ, nhiều bác xài thấy ẹ quá nên không ưa ra đi sớm
    Em đang xài Firm 1.04 lúc đầu mới mua về chưa nâng firmware em thấy màu khá là khó chịu xám đạch, chi tiết không tốt, về xem review cũng nghe chê mà cập nhật firm thì em thấy khá là ưng, màu chi tiết ổn iso tầm dưới 4000 thì vẫn in ấn thương mại đc, DR thì em thấy canon nó vạy rồi chụp nhiều chi tiết chênh sáng lớn không nên chọn canon, 6D2 tiện hơn 5D3 đang xài nên em thay 6D2 thành máy chính luôn nhẹ cảm ứng, wifi ngon hơn 6D mang theo macbook chụp xong khách coi hình liền khá ok

Quote Được gửi bởi hausohen View Post
    [IMG]_MG_4396 by SoHen1, on Flickr[/IMG]
    6D2 + 24L
    Quote Được gửi bởi KT-SmilePhoto View Post
    Đừng war nữa mấy pác ơi, chụp vui là chính mà, em xưa xài máy cùi như 700D lên được cao hơn tí là 7D2 vẫn chụp ầm ầm, nói gì 6D2 công nghệ mới hơn thế này

B73A0957 by Duong ba Thong, trên Flickr
    Bác K & bác H chụp đẹp nè kaka thread chỉ thiếu thành viên cho thêm năng động thôi
    Được sửa bởi petertruong83 lúc 12:32 PM ngày 09-09-2018

Có thể do cái firmware đầu tiên quá ẹ, nhiều bác xài thấy ẹ quá nên không ưa ra đi sớm
    Em đang xài Firm 1.04 lúc đầu mới mua về chưa nâng firmware em thấy màu khá là khó chịu xám đạch, chi tiết không tốt, về xem review cũng nghe chê mà cập nhật firm thì em thấy khá là ưng, màu chi tiết ổn iso tầm dưới 4000 thì vẫn in ấn thương mại đc, DR thì em thấy canon nó vạy rồi chụp nhiều chi tiết chênh sáng lớn không nên chọn canon, 6D2 tiện hơn 5D3 đang xài nên em thay 6D2 thành máy chính luôn nhẹ cảm ứng, wifi ngon hơn 6D mang theo macbook chụp xong khách coi hình liền khá ok
    Em đang phân vân em này mà không biết khử nhiễu sau khi nâng FW như thế nào, bác có thể cho em xin file Raw chụp ngoài đường buổi tối với iso 4000 được không ạ, em cám ơn nhiều.

Quote Được gửi bởi KAYASHI View Post
    Em đang phân vân em này mà không biết khử nhiễu sau khi nâng FW như thế nào, bác có thể cho em xin file Raw chụp ngoài đường buổi tối với iso 4000 được không ạ, em cám ơn nhiều.
    Em không có raw iso 4000 ở nhà
    đây là iso 2500

tại iso 6400
    Được sửa bởi phankien9x lúc 05:58 PM ngày 09-09-2018

Em không có raw iso 4000 ở nhà
    đây là iso 2500

tại iso 6400
    thanks bác, nhưng có cảm giác tấm đầu và tấm cuối hơi mờ nhỉ, do bác để tốc hơi thấp hay sao vậy?
    60D + 16-35L + 50 1.8 STM + 18-200

Các bác cho em hỏi tý, 6D2 nó có 2 chế độ lấy nét điểm nó khác nhau ntn ạ

Quote Được gửi bởi KAYASHI View Post
    thanks bác, nhưng có cảm giác tấm đầu và tấm cuối hơi mờ nhỉ, do bác để tốc hơi thấp hay sao vậy?
    Không rõ nữa nhưng có thể do bữa đó mưa lau ko kịp sạch cái filter nên cảm giác nó bị mờ chăng

Trang 26 / 45 Đầu tiênĐầu tiên ... 16242526272836 ... Cuối cùngCuối cùng