Trang 11 / 45 Đầu tiênĐầu tiên ... 91011121321 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 101 đến 110 / 441

Chủ đề: Gốc ảnh 6D Mark ii

Quote Được gửi bởi petertruong83 View Post
    hồi xưa có down hình của 1 bác trên 5D3 xuống ... hình hơi cháy ... mà kéo xong màu sắc lên đên đẹp quá nên em mới quyết tâm lên 5D3 ...không biết 6D ii sao với vụ này ...

lolz 5D3 không nét như 6D nhưng skin tone ra khá nịnh mắt ... chi tiết lên cũng khá tốt gần bằng nikon

Em nói vậy không phải là chê 6D ... 6D dành thời gian edit tí thì ảnh ra cũng rất đẹp

system 5d3 thì khỏi nói rồi... chính xác hơn với những len khẩu lớn ...

Nói nữa càng thêm lang mang vì nó ko liên quan đến 6ii Thôi em dọt ...

Nếu cân bằng sáng tốt thì màu ra đẹp hơn ... vậy thôi ... máy nào cugnx vậy
    Cám ơn bác, điều kiện lý tưởng thì mình không nói, nhưng mình mua chụp gia đình lúc đi chơi, có nhiều lúc chênh lệch sáng lớn thì dynamic range cứu cánh rất nhiều, nhưng chắc phải ngâm cứu thêm vì 6D2 mới nên ít người xài quá.
    60D + 16-35L + 50 1.8 STM + 18-200

con này hình như chụp live view thì màn hình nó kg chớp tắt như mấy dòng cũ phải kg hả mấy bác?

Quote Được gửi bởi tntc View Post
    con này hình như chụp live view thì màn hình nó kg chớp tắt như mấy dòng cũ phải kg hả mấy bác?
    nó vẫn chớp 1 cài bạn ơi
    canon F1 A1 30D 50 1.8 55 1.2 SSC 18-55 +1 MỚ LINH TINH
    Càng thêm thiết bị ,hình càng xấu !!!

Quote Được gửi bởi KAYASHI View Post
    Cám ơn bác, điều kiện lý tưởng thì mình không nói, nhưng mình mua chụp gia đình lúc đi chơi, có nhiều lúc chênh lệch sáng lớn thì dynamic range cứu cánh rất nhiều, nhưng chắc phải ngâm cứu thêm vì 6D2 mới nên ít người xài quá.
    Nếu bác chưa có nhiều đồ Canon, lại quan trọng DR thì có khi nên cân nhắc bán hết rồi sang Sony Nikon vì hiện tại với tương lại gần Canon vẫn hít khói hai hãng đấy về khoản này.

"Pro" equals "someone pays him to take photos". "Pro" doesn't necessarily equal "talented" or "knowledgeable".
    http://www.flickr.com/photos/pumbaa/

Quote Được gửi bởi Pumbaa View Post
    Nếu bác chưa có nhiều đồ Canon, lại quan trọng DR thì có khi nên cân nhắc bán hết rồi sang Sony Nikon vì hiện tại với tương lại gần Canon vẫn hít khói hai hãng đấy về khoản này.

Có 2 cái lens bác ơi, và mua lens canon nó cũng vừa tiền hơn, lens sony mắc quá, giờ đổi lens bán lại lỗ phải bù thêm mớ nữa cộng với body thì kinh tế hơi quá, chắc thôi trung thành với canon vậy :D

Bác đừng đổi máy vội ... một khi theo công nghệ thì khó có đường dừng

Trước 6D 1 and II, 5D2 nhiều người chê focus yếu (iso lại không = máy đời mới) ... vậy mà trước đó có bao nhiều nhiếp ảnh gia cầm đi chụp cưới và vẫn có ảnh đẹp

Nêu mình ko phải người đi làm dịch vụ (công nghệ tối tân để bắt kiệp khoảnh khắc)... thì một chiếc máy bình thường cũng làm được rất nhiều chuyện dẫu cho crop hoặc iphone

Thân...

Quote Được gửi bởi petertruong83 View Post
    Bác đừng đổi máy vội ... một khi theo công nghệ thì khó có đường dừng

Trước 6D 1 and II, 5D2 nhiều người chê focus yếu (iso lại không = máy đời mới) ... vậy mà trước đó có bao nhiều nhiếp ảnh gia cầm đi chụp cưới và vẫn có ảnh đẹp

Nêu mình ko phải người đi làm dịch vụ (công nghệ tối tân để bắt kiệp khoảnh khắc)... thì một chiếc máy bình thường cũng làm được rất nhiều chuyện dẫu cho crop hoặc iphone

Thân...
    máy có tốt, lens có xịn đến mấy thì dùng mãi cũng chán, các hãng sx nó rõ điểm này lắm.

Quote Được gửi bởi yashicanon View Post
    nó vẫn chớp 1 cài bạn ơi
    thế vẫ chưa hay nhỉ.

Quote Được gửi bởi KAYASHI View Post
    có nhiều lúc chênh lệch sáng lớn thì dynamic range cứu cánh rất nhiều,
    Em ôm máy lên rừng xuống biết, trèo non lội suối, từ đông sang tây... chụp tá lả âm binh, nhưng thú thiệt em chưa bao giờ để ý coi tới cái Dynamic Range nó giúp được gì cho em
    5DsR,FE 12,35II,∑50,MP-E65,85,100,17-40,24-70,70-200,580II...

Sry mình up nhầm box
    Được sửa bởi thinhvra lúc 10:51 AM ngày 06-04-2018
    Gà Công nông

Trang 11 / 45 Đầu tiênĐầu tiên ... 91011121321 ... Cuối cùngCuối cùng