Trang 10 / 45 Đầu tiênĐầu tiên ... 8910111220 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 91 đến 100 / 441

Chủ đề: Gốc ảnh 6D Mark ii

e nói thật duytom chất lượng tư vấn rất thấp, nghe theo trên đó chỉ có chết, cm trên đó nhiều cm chất lượng nhưng sẽ bị nhấn chìm bởi cực kì đông người mới chơi nhận xét cảm tính.
    Vnphoto tuy hoang vắng một tí nhưng cm chất lượng :D.
    5D4 + 35 1.8 VC + 85 1.4 L IS + 70-200L II + 580exII

Quote Được gửi bởi KAYASHI View Post
    Cũng đang lăn tăn giữa 5D3 và 6D2 này, mấy trang nước ngoài đánh giá việc khử nhiễu ở ISO cao của 6D2 tệ quá, không biết thực hư ra sao các bác :( nhu cầu của em cũng chỉ là chụp gia đình, sắp tới là con nhỏ thôi, nên mấy cái hỗ trợ lấy nét thể thao, hoang dã của 5D3 không cần thiết. Mong các bác chỉ giúp.
    Bác chụp gì đình thì 6D2 cho lành do:
    - Nhiều điểm focus hơn 6D thường tuy vẫn thua 5D3 nhưng độ nhạy lên tới -3Ev.
    - Màn hình lật xoay, giúp bác có nhiều góc chụp sáng tạo hơn do không phụ thuộc vô viewfinder nữa
    - Cái này mới quan trọng đó là khả năng focus touch trên màn hình, rất hay và nhiều cái để chơi với nó
    - Điểm anh nhiều hơn 26Mpx, đủ lớn để không phải lo lắng.
    - Khả năng khử nhiễu chà quan trọng gì đâu, bác cứ post FB khoe ở 2100x1400 thì có soi mấy cũng chả thấy noise nhiều, xài lens xịn khẩu lớn cỡ nào cũng chơi đc, 6D còn okie nữa mà
    - Quay phim có chống rung điện tử, lâu lâu vọc quay những khoảnh khắc cũng rất hay mà không lo rung. Quay phim lại tự động focus nữa, cái này thì 5D3 không có. Quay cá nhân thì như vậy là quá ổn, không phải sắm thêm dụng cụ đắt tiền cồng kềnh.

Giờ máy ảnh nào cũng okie, mình chọn cái nào theo nhu cầu thôi chứ bác nào xài máy nào cũng khen máy đó hết.
    6D+24-70II+50A+70-200II+300f2.8L
    Cân lens Sigma Art cho Canon dạo

Quote Được gửi bởi ILO AC&T View Post
    Bác chụp gì đình thì 6D2 cho lành do:
    - Nhiều điểm focus hơn 6D thường tuy vẫn thua 5D3 nhưng độ nhạy lên tới -3Ev.
    - Màn hình lật xoay, giúp bác có nhiều góc chụp sáng tạo hơn do không phụ thuộc vô viewfinder nữa
    - Cái này mới quan trọng đó là khả năng focus touch trên màn hình, rất hay và nhiều cái để chơi với nó
    - Điểm anh nhiều hơn 26Mpx, đủ lớn để không phải lo lắng.
    - Khả năng khử nhiễu chà quan trọng gì đâu, bác cứ post FB khoe ở 2100x1400 thì có soi mấy cũng chả thấy noise nhiều, xài lens xịn khẩu lớn cỡ nào cũng chơi đc, 6D còn okie nữa mà
    - Quay phim có chống rung điện tử, lâu lâu vọc quay những khoảnh khắc cũng rất hay mà không lo rung. Quay phim lại tự động focus nữa, cái này thì 5D3 không có. Quay cá nhân thì như vậy là quá ổn, không phải sắm thêm dụng cụ đắt tiền cồng kềnh.

Giờ máy ảnh nào cũng okie, mình chọn cái nào theo nhu cầu thôi chứ bác nào xài máy nào cũng khen máy đó hết.
    Vụ quay thì em không xài nên không quan tâm, công nhận nâng cấp lấy nét rất đáng giá, nhưng đang chờ đợi sự đánh giá về iso, vì bữa coi trên web nào không nhớ, phần cmt có đăng file raw cùng iso 12800,em down về coi thử thì 6D2 nhiễu hơn 6D nhiều nên lăn tăn, hôm trước tính mua thêm lens nhưng nghĩ đi nghĩ lại nên quyết định lên body trước :D

Quote Được gửi bởi linhsb View Post
    e nói thật duytom chất lượng tư vấn rất thấp, nghe theo trên đó chỉ có chết, cm trên đó nhiều cm chất lượng nhưng sẽ bị nhấn chìm bởi cực kì đông người mới chơi nhận xét cảm tính.
    Vnphoto tuy hoang vắng một tí nhưng cm chất lượng :D.
    Bữa coi clip duytom thấy khen dữ lắm, nhưng kéo xuống cmt thì thấy có người đăng file raw iso 12800, 6D2 khử nhiễu tệ hơn 6D, không hiểu sao nữa, mình lưu link lại tham khảo, hôm nay mở lên thì cái cmt đó mất tiêu.

Quote Được gửi bởi hausohen View Post
    Vừa lấy dx 2 tuần. Chụp khoãng 10 show và đúc kết cho ae tham khảo trước khi mua 6D2 :
    Về công nghệ thì rõ ràng 6D2 ngon hơn hẳn 5D3 - AF khá nhưng thua 5D3 khi lấy nét = view finder - xài lens fix khẩu lớn hầu như ở F1.2-1.8 lấy nét rất hay sai ( 5D3 lấy nét chính xác 100% thì e này tầm 70% ). Lấy nét live view cũng có khi sai ( e xài 14L - 24L - 35L - 85L ) và đã test hầu hết tất cả lens fix thì tỷ lệ out nét khi mở khẩu lớn là hơi nhiều @@ không biết có phải tại máy e bị gì không nữa :v - build thì ngon báng cầm sâu chắc tay. Màn hình xoay lật AF khi quay phim tuyệt vời. Tuy nhiên quay phim = auto bị hạn chế 1 số chức năng ( 5D4 thì khõe ) build nhẹ nên chụp fix rất ngon. 45 điểm AF chân dung cũng khá ổn. Chất hình thì nếu chụp đúng sáng ISO 6400 xài ok, khi chụp thiếu sáng về +EV lên thì hình noise khủng khiếp e +1 mà đã thấy noise khá nhiều nên => dynamic range quả như lời đồn => như shit. Màn hình đẹp hơn 6D 1 chút nhưng thua 5D3. có Wifi - NFC - Bluetool nên chụp studio mà truyền ngay máy tính về hơi bị ngon. Auto WB tốt hơn 6D 9/10 so vs 5D3. Nhiệt độ K cùng 1 điều kiện ngã vàng hơn 200 độ K so vs 5D3 nên => bệnh ám vàng vẫn còn. Phần hậu kỳ hầu như phải xài CC mới nhất của adobe =)) 30mpx nên in ấn cũng khá tiện :D
    Còn lại thì để 1 thời gian sau mí cho ae câu trả lời nhiều hơn dx :D
    Dynamic range tệ là bác đã nâng cấp lên FW mới chưa bác? Hình như 1.0.3 thì phải? Nếu chưa bác thử nâng cấp FW và cho nhận xét giùm em cái coi có cải thiện được chút nào không. Cám ơn bác.

Bữa coi clip duytom thấy khen dữ lắm, nhưng kéo xuống cmt thì thấy có người đăng file raw iso 12800, 6D2 khử nhiễu tệ hơn 6D, không hiểu sao nữa, mình lưu link lại tham khảo, hôm nay mở lên thì cái cmt đó mất tiêu.
    mình nói thẳng một câu duytom rv như *** ý, toàn khen thôi, chẳng bao giờ dám chê thiết bị nào đâu, rv theo kiểu vui cả làng ấy mà.
    RV chỉ có thể xem trên các trang quốc tế và youtube thôi bạn.
    5D4 + 35 1.8 VC + 85 1.4 L IS + 70-200L II + 580exII

... tính nhiều không bằng thực tế trải nghiệm :-) thà cầm trên tay vọc tới vọc lui đã đời còn đỡ hơn nghe người khác review (mà ban thân ng đó chưa có đc cái máy cầm trên tay) :-) ...

Thật tình nếu bác ko làm kinh doanh thì 6D ko là đủ... thích ngon nữa thì mkii

Tin em đi cái iso cao ko giup hình đẹp hơn đâu... trư phi bác đi chụp sân khấu nhiều....

Hồi xưa em cũng cầm con 6D mki bắn phá đã đời vẫn có đủ tiền upgrade lên 5ad3 với đám gear ... đừng cầu toàn quá :-) máy nào cũng cho ảnh đẹp hết ... còn muốn đẹp lung linh thì ko thể nào bỏ qua khoảng pts nhé

Được sửa bởi petertruong83 lúc 12:36 PM ngày 29-03-2018

Quote Được gửi bởi petertruong83 View Post
    ... tính nhiều không bằng thực tế trải nghiệm :-) thà cầm trên tay vọc tới vọc lui đã đời còn đỡ hơn nghe người khác review (mà ban thân ng đó chưa có đc cái máy cầm trên tay) :-) ...

Thật tình nếu bác ko làm kinh doanh thì 6D ko là đủ... thích ngon nữa thì mkii

Tin em đi cái iso cao ko giup hình đẹp hơn đâu... trư phi bác đi chụp sân khấu nhiều....

Hồi xưa em cũng cầm con 6D mki bắn phá đã đời vẫn có đủ tiền upgrade lên 5ad3 với đám gear ... đừng cầu toàn quá :-) máy nào cũng cho ảnh đẹp hết ... còn muốn đẹp lung linh thì ko thể nào bỏ qua khoảng pts nhé
    Cuối cùng là bác khuyên con 6D2 hay 5D3 bác? tại vì dynamic range cứu cánh khá nhiều trường hợp, mà 6D2 nó review lại thua 6D1 nữa nên mình mới phân vân, mà mình cũng không quen ai để mượn thử vài tấm hình coi nó ra sao nên mới nhờ mọi người trên diễn đàn tư vấn.

Thấy trang web https://www.dpreview.com/reviews/ima...89310313981572 này nó đưa hình thấy hình +3ev của 6D2 còn thua 6D nên mới hỏi thăm mọi người xem thực hư nó ra sao :D
    60D + 16-35L + 50 1.8 STM + 18-200

Cuối cùng là bác khuyên con 6D2 hay 5D3 bác? tại vì dynamic range cứu cánh khá nhiều trường hợp, mà 6D2 nó review lại thua 6D1 nữa nên mình mới phân vân, mà mình cũng không quen ai để mượn thử vài tấm hình coi nó ra sao nên mới nhờ mọi người trên diễn đàn tư vấn.

Thấy trang web https://www.dpreview.com/reviews/ima...89310313981572 này nó đưa hình thấy hình +3ev của 6D2 còn thua 6D nên mới hỏi thăm mọi người xem thực hư nó ra sao :D
    hồi xưa có down hình của 1 bác trên 5D3 xuống ... hình hơi cháy ... mà kéo xong màu sắc lên đên đẹp quá nên em mới quyết tâm lên 5D3 ...không biết 6D ii sao với vụ này ...

lolz 5D3 không nét như 6D nhưng skin tone ra khá nịnh mắt ... chi tiết lên cũng khá tốt gần bằng nikon

Em nói vậy không phải là chê 6D ... 6D dành thời gian edit tí thì ảnh ra cũng rất đẹp

system 5d3 thì khỏi nói rồi... chính xác hơn với những len khẩu lớn ...

Nói nữa càng thêm lang mang vì nó ko liên quan đến 6ii Thôi em dọt ...

Nếu cân bằng sáng tốt thì màu ra đẹp hơn ... vậy thôi ... máy nào cugnx vậy
    Được sửa bởi petertruong83 lúc 05:34 PM ngày 29-03-2018

Trang 10 / 45 Đầu tiênĐầu tiên ... 8910111220 ... Cuối cùngCuối cùng