Trang 5 / 45 Đầu tiênĐầu tiên ... 3456715 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 41 đến 50 / 441

Chủ đề: Gốc ảnh 6D Mark ii

Em dân Nikon, có vọc qua Canon 600D và 6D, giờ xem thấy 6D II tiến bộ nhiều, chi tiết phong cảnh lên rất tốt, nhưng màu da nó bị Nikon quá, các bác thấy sao?
    Nikon D750* 24-120N* 50-1.8 D* 35-2 D.

Quote Được gửi bởi Trọng Hoài View Post
    Em dân Nikon, có vọc qua Canon 600D và 6D, giờ xem thấy 6D II tiến bộ nhiều, chi tiết phong cảnh lên rất tốt, nhưng màu da nó bị Nikon quá, các bác thấy sao?
    Mình chưa dùng Nikon nên chẳng đánh giá được. Kaka

Ít người up ảnh quá vậy nhỉ :((

chú này đụng ông trùm 5D3 nên ít ng chọn quá mà, chả trách sao ít ảnh =))))))

https://flic.kr/p/YBaP6u
    Người yêu em =)))). úp ảnh kéo thread lên chờ hình đẹp xem, em mới cầm máy chưa tới 1 tháng. cũng chỉ chụp only mẫu này thôi. mong gạch đá nhẹ tay cho em còn lớn. hình hơi hậu kì nhẹ 1 tí, nhưng em ko đụng vào phần nét.

Quote Được gửi bởi Trọng Hoài View Post
    được đánh giá khá cao khi so với với dòng 5D khác (ko so với nik + sony)
    https://www.dxomark.com/canon-eos-6d...o-performance/

Quote Được gửi bởi nguyenpolice86 View Post
    Ít người up ảnh quá vậy nhỉ :((
    Giá còn cao bác ạ ... đợi vài ba năm ... có hàng used 1k auds ... chắc em mút 1 con...

Quote Được gửi bởi benaybennay View Post
    https://flic.kr/p/YBaP6u
    Người yêu em =)))). úp ảnh kéo thread lên chờ hình đẹp xem, em mới cầm máy chưa tới 1 tháng. cũng chỉ chụp only mẫu này thôi. mong gạch đá nhẹ tay cho em còn lớn. hình hơi hậu kì nhẹ 1 tí, nhưng em ko đụng vào phần nét.
    Mới chụp 1 tháng mà anh đã được dùng bộ gear mà nhiều người chụp cả chục năm chưa dám mơ tới

Nhưng ảnh này tốc mới 1/320, tức nắng không gắt, vậy sao anh không mở khẩu tận 1.6,1.8 đi?
    Được sửa bởi Con_cò.biết_nói lúc 08:58 AM ngày 20-09-2017

Quote Được gửi bởi petertruong83 View Post
    được đánh giá khá cao khi so với với dòng 5D khác (ko so với nik + sony)
    https://www.dxomark.com/canon-eos-6d...o-performance/

Giá còn cao bác ạ ... đợi vài ba năm ... có hàng used 1k auds ... chắc em mút 1 con...
    Cho mấy tấm 1.2 đi bác lolz tính hốt em này....

Quote Được gửi bởi Con_cò.biết_nói View Post
    Mới chụp 1 tháng mà anh đã được dùng bộ gear mà nhiều người chụp cả chục năm chưa dám mơ tới

Nhưng ảnh này tốc mới 1/320, tức nắng không gắt, vậy sao anh không mở khẩu tận 1.6,1.8 đi?
    tấm này tính chụp về để lên utube xem cách làm da beauty. nên em ko dám mở toét loét ra, mà làm quài ko đc nên thôi vứt đấy luôn. đà nẵng bữa đó ảnh hưởng bão nên trời ko đẹp lắm, nắng ko gắt mới chụp đc ntn, chứ ko mặt cũng loang lổ rồi ạ.

Quote Được gửi bởi petertruong83 View Post
    Cho mấy tấm 1.2 đi bác lolz tính hốt em này....
    soft lắm bác, chiều nay em xách xe ra hội an tranh thủ mở 1.2 cho bác vài tấm nhé. nói chung 1.2 chữa cháy lúc thiếu sáng quá thôi, chứ cây này 1.8 vẫn còn soft. nó mở 2.8 còn ko nét bằng con 24-70ii của em nữa. cơ mà màu nhìn mê luôn bác ạ, chỉ bị cái adobe standard trong lr nhìn nhợt nhạt quá thôi. nhưng đc cái chi tiết tách bạch, hậu kì khá sướng tay. còn chụp jpeg ra luôn thì hết xảy bà bảy bác ạ, em cực kì thích màu cây này, 135L ko lại đâu

Trang 5 / 45 Đầu tiênĐầu tiên ... 3456715 ... Cuối cùngCuối cùng