Trang 24 / 45 Đầu tiênĐầu tiên ... 14222324252634 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 231 đến 240 / 441

Chủ đề: Gốc ảnh 6D Mark ii

Quote Được gửi bởi mrpresident55 View Post
    Em chơi Full raw, vừa đẩy thằng em 6D1 đi để nhấc thằng anh về. Chả biết có hợp lý k nữa )
    Rất đáng tiền nha bác.
    Vẫn là 6D nhưng có xoay lật cảm ứng, jpeg rất nịnh mắt trả khách ngay lập tức, nhiều điểm lấy net hơn nhưng co cụm hơn, lấy net dual pixel nhanh rất đã (vẫn thua Mirrorless Sony), lấy net trên live view cảm ứng sướng, lúc quay film rất mượt, ảnh sáng hơn 5d3, raw cuứ vùng tối không bị xanh xanh như trên 5d3.
    khuyết điểm là vẫn khó lấy net điểm sáng quá hoặc tối quá như cũ, ko có joystick, 1 khe thẻ, tiếng màn trập kêu nhỏ ko thấy đã lắm.
    Đáng tiền cho ae chụp dịch vụ, chụp chơi bán chuyên hay chụp công việc như thời trang, đồ ăn rất ổn.
    Ni d80 d600 Ca 600d 6d 6d2 5d2 5d3

Quote Được gửi bởi phankien9x View Post
    Bác cho em hỏi 6D2 đuối ở khoản DR là đuối như thế nào?
    6d2 như em thấy nó là semi-pro kế nhiệm 6d tất cả mọi thứ đã được thay đổi cập nhật mới đều rất đáng với số tiền mà bác bỏ ra mua.
    chả có lí do gì mà canon tự cắn mình chết khi bán semi-pro mà ngang ngửa với pro khi mà bác đòi hỏi DR tốt rồi pro canon bán cho ai?
    ngay cả với những tay chụp cảnh chuyên nghiệp em vẫn cũng thấy dùng đủ filter để bù lại chi tiết khi gặp những pha ngược sáng cao mà bác, tiền nào của lấy thôi, 11,9Evs đã là quá ổn với tầm dưới 2000$
    Đuối DR so với các máy Sony Nikon mới bác ạ chứ so với 6D hoặc 5D3 thì cũng gần như nhau. Nhiễu vùng tối của 6D2 (đặc biệt là color noise) bẩn hơn cả 6D1. Còn lan man vụ DR máy semi pro phải kém hơn Pro thì là do chiến lược móc túi người dùng của từng hãng. DR máy crop của Nikon vẫn có thể hơn DR máy Fullframe của Canon và Nikon vẫn bán các dòng máy của họ ầm ầm có sao đâu bác?
    "Pro" equals "someone pays him to take photos". "Pro" doesn't necessarily equal "talented" or "knowledgeable".
    http://www.flickr.com/photos/pumbaa/

Quote Được gửi bởi Pumbaa View Post
    Đuối DR so với các máy Sony Nikon mới bác ạ chứ so với 6D hoặc 5D3 thì cũng gần như nhau. Nhiễu vùng tối của 6D2 (đặc biệt là color noise) bẩn hơn cả 6D1. Còn lan man vụ DR máy semi pro phải kém hơn Pro thì là do chiến lược móc túi người dùng của từng hãng. DR máy crop của Nikon vẫn có thể hơn DR máy Fullframe của Canon và Nikon vẫn bán các dòng máy của họ ầm ầm có sao đâu bác?
    Cái này em công nhận, quả khử noise vùng tối của thằng này điêu vãi ). Chụp cảnh raw về kéo lên mà điêu tàn ). Đã thế để tối thui luôn. đc cái file jpeg công nhận ngon hơn hẳn 6D cũ, AWB cũng tốt hơn hẳn

Quote Được gửi bởi Pumbaa View Post
    Bác nói chuyện như kiểu cưới vợ về rồi mang vợ đi so với vợ thằng khác, kêu vợ mình ngực bé hơn, mặt xấu hơn vợ thằng khác vậy! Mỗi thằng mỗi chiến lược khác nhau, bán được hàng cạnh tranh chất lượng là có lợi người dùng. Tuỳ từng công tác, công việc người ta chọn dòng máy và máy khác nhau. Nhiều điện toại giờ nó xử lý ảnh chênh sáng tốt còn hơn DSLR nhưng tại sao người ta ko lấy điện thoại mà chụp ảnh cưới? Tại sao nikon nhiều nhiếp chụp động vật chim cò cảnh thiên nhiên dùng, canon phần nhiều nhiếp thời trang, đồ ăn hay dùng ?? Chả liên quan gì trong khi bác thích Canon, bác đã là semi-pro hoặc master mà không phân biệt máy này chụp cái gì tốt nhất, mua có đáng hay không. Còn 1 amateur nhiều khi mang điện thoại ra chụp còn thấy đẹp hơn chụp bằng máy chuyên dụng, thì DR có tác dụng gì? giờ như mấy ae ifan dư tiền cũng mua đồ táo mẻ chứ sung có xịn hỏi chắc có mua sung?? Đã chơi ảnh đừng so sánh thông số gì hết có tiền thấy hợp thì mua thôi, máy ảnh xịn chưa chắc cho ảnh tốt, ảnh tốt chưa chắc là do máy xịn chụp. Bác cứ đưa ảnh lên đây chứng minh bác đúng bác sai như nào về cái máy, topic khoe ảnh từ 6d2 mà toàn cmt như review thiết bị.
    6D2 24-70L C-PL

Cái này em công nhận, quả khử noise vùng tối của thằng này điêu vãi ). Chụp cảnh raw về kéo lên mà điêu tàn ). Đã thế để tối thui luôn. đc cái file jpeg công nhận ngon hơn hẳn 6D cũ, AWB cũng tốt hơn hẳn
    bác nên tắt cái khử noise trên máy đi bác ạ, xử lý sau sẽ ổn hơn rất nhiều! về cứu sáng 6D2 ngon hơn vs thằng 5D3 mà bác, 6d2 kéo vùng tối không bị xanh như 5d3, màu mà điêu tàn noise be bét là cứ tăng contrast đưa ảnh về BW, thêm xíu grain cho thành ảnh style film cổ. Em chưa gặp pha nào cứu nát quá trên 6d2 nên không biết điêu tàn như nào, cứu cháy thì 6d2 cho lại chi tiết ok, chi tiết sai quang cũng ít và tuỳ lens. Em công nhận jpg của 6d2 rất tốt ngang ngửa 5d4 vs 5dsr.

Em định làm studio chụp ảnh cho bé, đang có con 70D, định lên 6D2 không biết hợp lý không các bác? 6D2 có đi chụp album cưới được không các bác? Giờ mua 6D2 khoảng bao nhiêu các bác?

mặc dù e ko muốn spoil thread... nhưng mà phần shadow khá là noise khi so sánh với cả crop
    https://www.youtube.com/watch?v=Gne1z8s9lFM

Để có gì e mò thêm mấy cái file khác để làm rõ thêm vụ này

Quote Được gửi bởi phankien9x View Post
    Bác nói chuyện như kiểu cưới vợ về rồi mang vợ đi so với vợ thằng khác, kêu vợ mình ngực bé hơn, mặt xấu hơn vợ thằng khác vậy! Mỗi thằng mỗi chiến lược khác nhau, bán được hàng cạnh tranh chất lượng là có lợi người dùng. Tuỳ từng công tác, công việc người ta chọn dòng máy và máy khác nhau. Nhiều điện toại giờ nó xử lý ảnh chênh sáng tốt còn hơn DSLR nhưng tại sao người ta ko lấy điện thoại mà chụp ảnh cưới? Tại sao nikon nhiều nhiếp chụp động vật chim cò cảnh thiên nhiên dùng, canon phần nhiều nhiếp thời trang, đồ ăn hay dùng ?? Chả liên quan gì trong khi bác thích Canon, bác đã là semi-pro hoặc master mà không phân biệt máy này chụp cái gì tốt nhất, mua có đáng hay không. Còn 1 amateur nhiều khi mang điện thoại ra chụp còn thấy đẹp hơn chụp bằng máy chuyên dụng, thì DR có tác dụng gì? giờ như mấy ae ifan dư tiền cũng mua đồ táo mẻ chứ sung có xịn hỏi chắc có mua sung?? Đã chơi ảnh đừng so sánh thông số gì hết có tiền thấy hợp thì mua thôi, máy ảnh xịn chưa chắc cho ảnh tốt, ảnh tốt chưa chắc là do máy xịn chụp. Bác cứ đưa ảnh lên đây chứng minh bác đúng bác sai như nào về cái máy, topic khoe ảnh từ 6d2 mà toàn cmt như review thiết bị.
    6D2 24-70L C-PL
    Like cho bác này. vô box Canon toàn bị lấy DR ra dọa nhau. Mẹ bà, 1 con 6DII 34tr rẻ nhất trong xu thế, 1 con toàn 4x tr trở lên mà so cái gì ko biết. Em mua máy chơi từ đó tới giờ có để ý DR làm gì cho mệt đầu. Chụp thấy hư thì chụp lại thôi. Quan trọng là túi tiền với độ sướng có đi ngang với nhau không. Còn chụp ngu quá, kỹ thuật ko có thì chụp cỡ nào cũng auto del.
    6D+24-70II+50A+70-200II+300f2.8L
    Cân lens Sigma Art cho Canon dạo

Em định làm studio chụp ảnh cho bé, đang có con 70D, định lên 6D2 không biết hợp lý không các bác? 6D2 có đi chụp album cưới được không các bác? Giờ mua 6D2 khoảng bao nhiêu các bác?

ảnh các bác đẹp quá. Em đang rao bán 5D2 để mua trả góp con này ))

Trang 24 / 45 Đầu tiênĐầu tiên ... 14222324252634 ... Cuối cùngCuối cùng