Trang 19 / 45 Đầu tiênĐầu tiên ... 9171819202129 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 181 đến 190 / 441

Chủ đề: Gốc ảnh 6D Mark ii

Quote Được gửi bởi KT-SmilePhoto View Post
    Vo group chơi ảnh mà mấy bác toàn chém chuyện kỹ thuật đúng nhức đầu thiệt :D
    Bác lập topic 6dii mới lolz với nội quy chỉ post ảnh, nghiêm cấm “chém tech” lol

Quote Được gửi bởi petertruong83 View Post
    Bác lập topic 6dii mới lolz với nội quy chỉ post ảnh, nghiêm cấm “chém tech” lol
    không nghiêm cấm gì pác ơi, mà vô đề xem ảnh từ em nó mà toàn tranh cãi mấy cái vấn đề về kỷ thuật cũng mệt, may nào cũng là máy, miễn em nó còn giúp mình ra ảnh đẹp thì dùng, không thì chuyển qua dòng khác cho nhanh ạ

2 tía đó chém nhau kinh quá....

Máy ảnh là để chụp ảnh, ảnh đẹp thì ok,
    Thánh chém nghe kinh quá, bla bla
    Nói theo kiểu xưa, nhìn hình nói chuyện!!!! Kỹ thuật với chả công nghệ cũng nên hiểu biết chút chút, nhưng chém ghê quá mà hình như sxxx thì hahaha😷😥👎

Thấy các bác chém nhau ghê quá, mình đang định đổi từ 6D lên 6DII. Bác nào đọc mà cảm thấy chán thì bán rẻ lại mình nhé. Cảm ơn trước!
    Canon EOS 6D II VS EOS R

Quote Được gửi bởi KT-SmilePhoto View Post
    không nghiêm cấm gì pác ơi, mà vô đề xem ảnh từ em nó mà toàn tranh cãi mấy cái vấn đề về kỷ thuật cũng mệt, may nào cũng là máy, miễn em nó còn giúp mình ra ảnh đẹp thì dùng, không thì chuyển qua dòng khác cho nhanh ạ
    Hm mấy thứ “khác” cần đầu tư... giá trị có khi còn đắc hơn cái cam cầm trên tay 😅😅 ở đây tán cho lắm...

Giờ thread này có mình bác là có mẫu... 😅😅 ráng siêng up hình 1 chút 😆😆...

Quote Được gửi bởi petertruong83 View Post
    Hm mấy thứ “khác” cần đầu tư... giá trị có khi còn đắc hơn cái cam cầm trên tay 😅😅 ở đây tán cho lắm...

Giờ thread này có mình bác là có mẫu... 😅😅 ráng siêng up hình 1 chút 😆😆...
    Thôi F1 nhà em chúc mấy bác mạnh khỏe ngủ sớm có ảnh đẹp ạ

sigma 24-35
    IMG_5719 by Duong ba Thong, trên Flickr

Quote Được gửi bởi Pumbaa View Post
    Hai bác lại chém nhau rồi làm gì.

Cái ảnh sepia với 5D của mình máy nào cũng chụp được vì chả còn gì nguyên bản. Nhưng nếu có máy tốt hơn thì ảnh có thể sẽ đẹp hơn. Cái máy ko tự chụp được ra ảnh nhưng nếu cùng một người cầm máy đó, với máy ưu việt hơn thì ảnh nhiều khả năng sẽ đẹp hơn (ít nhất về mặt kỹ thuật). Ví dụ trong ảnh trên thì DR cao hơn thì cái đèn đường sẽ bớt lóa, vùng tối của đám đông phia sau hay cái váy của dancer sẽ có nhiều chi tiết hơn v.v... Nói chung là ko thể coi thường DR nhưng DR cũng ko phải là tất cả.

Thật ra mình cũng chả ưa nổi cái skin tones của Nikon và nhất là cái micro contrast của nó nhưng công bằng mà nói nếu biết chụp và xử lý màu khéo thì DR của mấy máy Nikon và sony mới phát huy khá nhiều tác dụng.

Ví dụ hình của một bác chụp với D750 có skin tone khá ổn và DR "đẹp" dù cũng ko phải cảnh HDR gì hết.

Chính bác cũng khẳng định là ko thic cái màu da của Nikon. Phần nhiều những người chơi Canon là ở vấn đề này đấy. Con muốn đẹp thì phải biết và khéo... nhưng vs Ca thì ko phải nghĩ nhiều đến vấn đề đó nhất là chụp 1 đống hình ky niệm cho mình va cho mọi người ko có thời gian ngồi kéo nọ kéo chai. Sony thì cũng thế thôi. Bạn ở phương tây quan niệm về cái màu da phụ nữ nó ko quan trọng nhưng ở VN phụ nữ ra đường trời ko nắng còn bịt kín còn 2 cái mắt như phụ nữ Trung Đông ấy. Spa sạch mụn, sáng da, tắm trắng tẩy nám đủ các loại công nghệ làm đẹp da. Vậy mà chụp bức ảnh nên da vàng khè đen nhẻm thì họ ko quan tâm, có khi họ thíc cái hình chụp tự sướng từ đthoại hơn đấy, vì nó có phần mềm làm đẹp da. 100 đứa con gái thì 99 đứa k sd phần mềm camera theo máy. Bác thử ở VN mà đi chụp gái xem, nhất lại là thg xuyên chụp các chị e có tuổi ko đc đẹp cho lắm để có bộ ảnh cho ng ta ưng ý bạn chẳng quan tâm đến cai DR đâu.
    Cái việc bạn lấy vd là cái máy bay nó phải bay trên trời thì cái đó ai cũng biết ko cần phải tranh luận, đừng nên lấy vd vớ vẩn như thế. Nhưng cái màn hình thì ko phải ai cũng biết những điểm khác nhau của nó. cũng là trình chiếu hình ảnh thôi nhưng tại sao bạn phải chon VA? Dừng ở đây nhé. Việc bạn bảo ko up lên đây ko có tiền bạn ko up thì ko ai nghe đc đâu. bye.

Quote Được gửi bởi nikonianhd View Post
    Việc nói màn hình amoled của SS nó liên quan đến việc hiểu biết về các tấm nền mà như bạn phán thì cái gì bạn cũng biết. amoled là công nghệ đã làm nên sự thành công của SS. trên thực tế rất nhiều các công nghệ tấm nền khác nhau mà phải trải qua mới biết. Những thứ bạn nói về amoled hoàn toàn là bạn ko có sự trải nghiệm thực tế mà chỉ mò mẫm GG. Màn amoled ko phải nó ko ám xanh nước biển như bạn nói. Và tìm gg cũng ko có đâu. nhà sx họ sẽ ko tiết lộ cho thế giới biết bí mật mà chỉ quảng cáo những cái hay cái tốt, những thông số khủng còn đôi khi những công nghệ đột phá lại là những thứ rất đơn giản. Bạn nên trải nghiệm nhiều hơn, chém gió ít thôi. nhìn vào sản phẩm của bạn ng ta khắc lắng nghe bạn.
    Bạn nói up ảnh lên đây ko có tiền bạn ko thích up, thật là vớ vẩn, ko muốn nói gì nữa.
    Quote Được gửi bởi nikonianhd View Post
    Chính bác cũng khẳng định là ko thic cái màu da của Nikon. Phần nhiều những người chơi Canon là ở vấn đề này đấy. Con muốn đẹp thì phải biết và khéo... nhưng vs Ca thì ko phải nghĩ nhiều đến vấn đề đó nhất là chụp 1 đống hình ky niệm cho mình va cho mọi người ko có thời gian ngồi kéo nọ kéo chai. Sony thì cũng thế thôi. Bạn ở phương tây quan niệm về cái màu da phụ nữ nó ko quan trọng nhưng ở VN phụ nữ ra đường trời ko nắng còn bịt kín còn 2 cái mắt như phụ nữ Trung Đông ấy. Spa sạch mụn, sáng da, tắm trắng tẩy nám đủ các loại công nghệ làm đẹp da. Vậy mà chụp bức ảnh nên da vàng khè đen nhẻm thì họ ko quan tâm, có khi họ thíc cái hình chụp tự sướng từ đthoại hơn đấy, vì nó có phần mềm làm đẹp da. 100 đứa con gái thì 99 đứa k sd phần mềm camera theo máy. Bác thử ở VN mà đi chụp gái xem, nhất lại là thg xuyên chụp các chị e có tuổi ko đc đẹp cho lắm để có bộ ảnh cho ng ta ưng ý bạn chẳng quan tâm đến cai DR đâu.
    Cái việc bạn lấy vd là cái máy bay nó phải bay trên trời thì cái đó ai cũng biết ko cần phải tranh luận, đừng nên lấy vd vớ vẩn như thế. Nhưng cái màn hình thì ko phải ai cũng biết những điểm khác nhau của nó. cũng là trình chiếu hình ảnh thôi nhưng tại sao bạn phải chon VA? Dừng ở đây nhé. Việc bạn bảo ko up lên đây ko có tiền bạn ko up thì ko ai nghe đc đâu. bye.
    Up ảnh lên đây ko ra tiền với mình sự thật nó là thế còn mình vẫn up hình chụp bằng 6D2 trong topic 6D2 này là được. Chẳng lẽ cứ mỗi lần nói chuyện kỹ thuật, có ai hỏi "hình bác đâu mà nói lắm thế?", thế là lại phải tìm hết các ảnh đã up rải rác trên forum này ra để trình bày à? Ai mà rỗi hơi thế.

Còn kiến thức là kiến thức, nhiều người biết hay ít người biết ko ảnh hưởng tới bản chất của nó. Cách lý luận là "phải trải qua mới biết" của bác cứ thế mà áp dụng. -> Ai chưa đi tây chưa trèo lên tháp effeil hay tượng thần tự do thì ko được phép nói Pháp có tháp effeil và Mỹ có tượng Nữ thần tự do. vv.v....

Không tiễn bác nhé. Đèn nhà ai nhà nấy rạng!
    "Pro" equals "someone pays him to take photos". "Pro" doesn't necessarily equal "talented" or "knowledgeable".
    http://www.flickr.com/photos/pumbaa/

Quote Được gửi bởi Pumbaa View Post
    Up ảnh lên đây ko ra tiền với mình sự thật nó là thế còn mình vẫn up hình chụp bằng 6D2 trong topic 6D2 này là được. Chẳng lẽ cứ mỗi lần nói chuyện kỹ thuật, có ai hỏi "hình bác đâu mà nói lắm thế?", thế là lại phải tìm hết các ảnh đã up rải rác trên forum này ra để trình bày à? Ai mà rỗi hơi thế.

Còn kiến thức là kiến thức, nhiều người biết hay ít người biết ko ảnh hưởng tới bản chất của nó. Cách lý luận là "phải trải qua mới biết" của bác cứ thế mà áp dụng. -> Ai chưa đi tây chưa trèo lên tháp effeil hay tượng thần tự do thì ko được phép nói Pháp có tháp effeil và Mỹ có tượng Nữ thần tự do. vv.v....

Không tiễn bác nhé. Đèn nhà ai nhà nấy rạng!
    Lúc trc đã nhắc nhở rồi nhưng giờ lại nói đến cái tháp EF và tượng nữ thần tự do. Đó là những sự vật đã đc phổ biết từ khi nó ra đời cả thế giới hầu hết biết đến nó qua rất nhiều kênh thông tin, nó khác với cái ko phải ai cũng biết mà cần phải trải nghiệm. Như cái đặc điểm cái panel VA của bác thì bác cần phải hét lên nó thế nọ thế chai mọi ng cũng ko quan tâm trừ khi người ta trải nghiệm thấy đc ưu điểm. Bác nói thì như đài nhưng tư duy rỗng lắm. Nói thật là mình và bác 2 trường phái khác nhau nên quan điểm khác nhau. Bác luôn khoe kiến thức còn mình thì thích đi vả vào những người thích khoe mẽ, thích thể hiện.
    Mình stop tại đây. Rất xin lỗi toàn thể anh e trong box về vụ tranh luận không đáng có này, mình sẽ ko bao giờ để xảy ra sự việc tuơng tự.
    Được sửa bởi nikonianhd lúc 07:20 PM ngày 23-05-2018

Trang 19 / 45 Đầu tiênĐầu tiên ... 9171819202129 ... Cuối cùngCuối cùng