Trang 18 / 45 Đầu tiênĐầu tiên ... 8161718192028 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 171 đến 180 / 441

Chủ đề: Gốc ảnh 6D Mark ii

Quote Được gửi bởi nikonianhd View Post
    Ko nhầm thì mình nói oled đứng sau và ips hồi nào? Kiến thức bạn nhiều lắm bạn cho mình biết tại sao màn amoled của samsung lại có ánh xanh mà ko thể hiện đc màu trắng như màn ips? Bạn trả lời đc đúng thì mình ghi nhận. Còn ko trả lời đc thì cũng chỉ là con mọt thôi. Lạ 1 điều là bạn toàn thánh chém chứ chẳng có cái sản phẩm gì mang tiếng chơi ảnh từ thời 10d. Mình quan tâm đến sản phẩm chứ chỉ nói k thì đừng giải thích với mình làm gì. Trong cái diễn đàn mình thấy bạn chỉ biết nói mà ko biết làm. Bạn trả lời câu hỏi trên đi nhé. Xong chủ đề này mình dừng tranh luận vs bạn. Mình thích những ng chụp đẹp để mình học còn bạn thì ko tác dụng gì, thích vấn đề gì mình tìm gg có hết. Bạn đưa những thứ mình ko quan tâm nó tốn tài nguyên mà mình có đọc đâu. Kể cả cái link flick bạn đưa mình cũng chỉ tham khảo 1 số trong đó, có nhiều ảnh cháy, chuyển vùng kém. Bạn gải thích về mấy cái tấm hình mình đưa lúc đầu. Mình là ng chụp ko chỉ có mấy cái ảnh đó mà cả kho, toàn ng thân của mình nên những lý giải của bạn là bạn ko hiểu thực tế. Bạn nói đúng mình sẵn sàng tiếp thu còn ko đúng thì mình bỏ vào sọt rác.
    Mình chả nói bạn nói IPS hơn OLED hồi nào cả, mình viết rõ bạn nói OLED > IPS > VA, bạn nhìn và đọc lại đi nhé.

Buồn cười thật, từ DR máy ảnh bàn sang tận Amoled ám xanh của samsung Chả ai biết tất cả mọi thứ cả, như thế mới cần trao đổi và học hỏi. Mình chả dùng cái gì liên quan tới amoled nhưng google 5 giây nó ra cái này:

Disadvantages
    Red and green OLED films have longer lifespans compared to blue OLED films. This variation results in color shifts as a particular pixel fades faster than the other pixels.[8]

AMOLED displays are prone to screen burn-in, which leaves a permanent imprint of overused colors represented by overused images.[8]

Đại khái người ta nói OLED film màu đỏ và xanh lá cây nó có tuổi thọ / độ bền cao hơn OLED film màu xanh nước biển. Sự khác biệt này gây nên sự ám màu nào đó theo thời gian do 1 màu bị bạc nhanh hơn. Theo logic này mình đoán Samsung ước tính màu xanh nước biển sẽ bị bạc màu nhanh nhất nên ban đầu họ chỉnh cho màn hình của họ ám xanh hơn một ít để theo thời gian màu nó từ từ trung tính hơn. Việc bị lệch màu như vậy sẽ khiến việc pha một số màu khó hơn, trong trường hợp này là màu trắng (các màu được tạo ra do tỉ lệ pha màu RGB). Đấy là logic mình nghĩ từ những gì đọc được, mình cũng chả dấu là ko biết mà bạn hỏi thì mới thử tìm đọc thôi.

Giải thích như vậy bạn thấy có đúng hay ko? Ko đúng mời bạn chỉ lại để mình biết thêm kiến thức!

Về phần ảnh, mình ít post ảnh lên vnphoto là việc của mình, đơn giản là ko ra tiền thì mình ko post nhiều, vậy thôi. Mình post ảnh chụp bằng 6D2 trong topic ảnh 6D2 và bàn luận thêm lý thuyết kỹ thuật có gì là sai? Đâu ảnh hưởng tới những ai ko quan tâm?

Mình có post ảnh DR cao hay thấp lên đây chắc gì bạn đã nhìn được ra. Cái ảnh chụp cây hoa đỏ mình up cuối cùng trong topic này cũng có thể coi là DR cao đấy, cao so với cái cảm biến của máy 6D2, và mình phải chụp nhiều hơn 1 tấm để ra cái ảnh đó.

Mình chả hiểu thế nào gọi là sản phẩm nhưng cái link flickr trong chữ ký của mình cũng còn ít ảnh đấy chứ.
    "Pro" equals "someone pays him to take photos". "Pro" doesn't necessarily equal "talented" or "knowledgeable".
    http://www.flickr.com/photos/pumbaa/

Dạ, Mình chỉ viewfinder thôi bác, vì cấm cái lén 24-35A khá nặng, đứng lên bé cầm live view sợ rớt máy hiiiiii

Live view xoay dc...

~~~~~~~~~~~~

Quote Được gửi bởi petertruong83 View Post
    Live view xoay dc...

~~~~~~~~~~~~
    Xoay được nhưng pác cầm một tay, một tay chọn điểm nét như vậy rất nguy hiểm nếu lỡ tay rơi

Quote Được gửi bởi Pumbaa View Post
    Mình chả nói bạn nói IPS hơn OLED hồi nào cả, mình viết rõ bạn nói OLED > IPS > VA, bạn nhìn và đọc lại đi nhé.

Buồn cười thật, từ DR máy ảnh bàn sang tận Amoled ám xanh của samsung Chả ai biết tất cả mọi thứ cả, như thế mới cần trao đổi và học hỏi. Mình chả dùng cái gì liên quan tới amoled nhưng google 5 giây nó ra cái này:

Disadvantages
    Red and green OLED films have longer lifespans compared to blue OLED films. This variation results in color shifts as a particular pixel fades faster than the other pixels.[8]

AMOLED displays are prone to screen burn-in, which leaves a permanent imprint of overused colors represented by overused images.[8]

Đại khái người ta nói OLED film màu đỏ và xanh lá cây nó có tuổi thọ / độ bền cao hơn OLED film màu xanh nước biển. Sự khác biệt này gây nên sự ám màu nào đó theo thời gian do 1 màu bị bạc nhanh hơn. Theo logic này mình đoán Samsung ước tính màu xanh nước biển sẽ bị bạc màu nhanh nhất nên ban đầu họ chỉnh cho màn hình của họ ám xanh hơn một ít để theo thời gian màu nó từ từ trung tính hơn. Việc bị lệch màu như vậy sẽ khiến việc pha một số màu khó hơn, trong trường hợp này là màu trắng (các màu được tạo ra do tỉ lệ pha màu RGB). Đấy là logic mình nghĩ từ những gì đọc được, mình cũng chả dấu là ko biết mà bạn hỏi thì mới thử tìm đọc thôi.

Giải thích như vậy bạn thấy có đúng hay ko? Ko đúng mời bạn chỉ lại để mình biết thêm kiến thức!

Về phần ảnh, mình ít post ảnh lên vnphoto là việc của mình, đơn giản là ko ra tiền thì mình ko post nhiều, vậy thôi. Mình post ảnh chụp bằng 6D2 trong topic ảnh 6D2 và bàn luận thêm lý thuyết kỹ thuật có gì là sai? Đâu ảnh hưởng tới những ai ko quan tâm?

Mình có post ảnh DR cao hay thấp lên đây chắc gì bạn đã nhìn được ra. Cái ảnh chụp cây hoa đỏ mình up cuối cùng trong topic này cũng có thể coi là DR cao đấy, cao so với cái cảm biến của máy 6D2, và mình phải chụp nhiều hơn 1 tấm để ra cái ảnh đó.

Mình chả hiểu thế nào gọi là sản phẩm nhưng cái link flickr trong chữ ký của mình cũng còn ít ảnh đấy chứ.
    Việc nói màn hình amoled của SS nó liên quan đến việc hiểu biết về các tấm nền mà như bạn phán thì cái gì bạn cũng biết. amoled là công nghệ đã làm nên sự thành công của SS. trên thực tế rất nhiều các công nghệ tấm nền khác nhau mà phải trải qua mới biết. Những thứ bạn nói về amoled hoàn toàn là bạn ko có sự trải nghiệm thực tế mà chỉ mò mẫm GG. Màn amoled ko phải nó ko ám xanh nước biển như bạn nói. Và tìm gg cũng ko có đâu. nhà sx họ sẽ ko tiết lộ cho thế giới biết bí mật mà chỉ quảng cáo những cái hay cái tốt, những thông số khủng còn đôi khi những công nghệ đột phá lại là những thứ rất đơn giản. Bạn nên trải nghiệm nhiều hơn, chém gió ít thôi. nhìn vào sản phẩm của bạn ng ta khắc lắng nghe bạn.
    Bạn nói up ảnh lên đây ko có tiền bạn ko thích up, thật là vớ vẩn, ko muốn nói gì nữa.

Quote Được gửi bởi nikonianhd View Post
    Việc nói màn hình amoled của SS nó liên quan đến việc hiểu biết về các tấm nền mà như bạn phán thì cái gì bạn cũng biết. amoled là công nghệ đã làm nên sự thành công của SS. trên thực tế rất nhiều các công nghệ tấm nền khác nhau mà phải trải qua mới biết. Những thứ bạn nói về amoled hoàn toàn là bạn ko có sự trải nghiệm thực tế mà chỉ mò mẫm GG. Màn amoled ko phải nó ko ám xanh nước biển như bạn nói. Và tìm gg cũng ko có đâu. nhà sx họ sẽ ko tiết lộ cho thế giới biết bí mật mà chỉ quảng cáo những cái hay cái tốt, những thông số khủng còn đôi khi những công nghệ đột phá lại là những thứ rất đơn giản. Bạn nên trải nghiệm nhiều hơn, chém gió ít thôi. nhìn vào sản phẩm của bạn ng ta khắc lắng nghe bạn.
    Bạn nói up ảnh lên đây ko có tiền bạn ko thích up, thật là vớ vẩn, ko muốn nói gì nữa.
    Bạn nói chuyện rất cùn và thiển cận. Chắc chắn ko ai biết hết mọi thứ, thế mới phải đọc và tìm hiểu và cần reference. Nói như bác nếu chưa đi máy bay thì ko biết là nó bay trên trời chứ ko phải chạy trên đường à? Ko đi máy bay cũng ko biết máy bay chuồn chuồn nó khác máy bay phản lực?

Panel tấm nền nó cũng phân ra làm chủng loại và có những đặc tính chung, hiểu nó khác biệt với các loại khác như thế nào là được.

Màn amoled của samsung tìm gg ra thấy rất nhiều người nói nó bị green tint (ám xanh) và cũng rất nhiều nơi họ phân tích, bạn thích thì tìm hiểu thêm. Cần gì phải đợi samsung nói cho biết. Bạn có biết từ Reverse engineering ko? Nó là cách mà Sigma chả cần Canon chỉ cho thuật toán máy Canon focus thế nào mà vẫn focus ầm ầm với máy Canon đấy.

Còn nói chuyện kỹ thuật nên tập chung vào kỹ thuật, đừng nên xỉa xói vào ảnh người khác nghe nó hèn lắm. Người ta ko thích up thì ko up thế thôi, ảnh người ta vẫn được người trên đủ các lục địa mua là được:

Còn cái ảnh này cũng là ảnh của tuần hay tháng gì đấy bên Xóm nhiếp ảnh nhiều năm trước rồi:

"Pro" equals "someone pays him to take photos". "Pro" doesn't necessarily equal "talented" or "knowledgeable".

Ui, khoe ảnh đi các bác ơi. Cái khái niệm đẹp - xấu, ngon - dở nó chỉ là tương đối.

Ví như hình bạn petertruong nói skintone D7100 đẹp vì bác ấy thích nên đẹp. Còn em thấy nó dị dị thế nào ấy nên đẹp -xấu chỉ là tương đối, bản thân mình thích là được.

Em ở lại với Canon vì ít chụp, lens supper rẻ, màu canon ra trung tính, không sặc sỡ, không giả tạo, nét vừa đủ, hậu kì da supper nhanh, hết.
    6D+24-70II+50A+70-200II+300f2.8L
    Cân lens Sigma Art cho Canon dạo

Mình cũng có bao giờ thấy mấy cái hình ám màu đỏ + màu cam của ILO đẹp đâu mà ổng cũng đi khoe khắp diễn đàn :-)... nhung chắc bác ấy thấy đẹp thì chiệu vậy...

Composition tấm trên good... nhiều đường thẳng hướng vào object :-) và nó trắng đen... chụp = 5D...kết luận cuối cùng thành quả tốt hay ko tuỳ thuộc vào ng chụp nhiều hơn máy. Chấm hết

Hai bác lại chém nhau rồi làm gì.

Cái ảnh sepia với 5D của mình máy nào cũng chụp được vì chả còn gì nguyên bản. Nhưng nếu có máy tốt hơn thì ảnh có thể sẽ đẹp hơn. Cái máy ko tự chụp được ra ảnh nhưng nếu cùng một người cầm máy đó, với máy ưu việt hơn thì ảnh nhiều khả năng sẽ đẹp hơn (ít nhất về mặt kỹ thuật). Ví dụ trong ảnh trên thì DR cao hơn thì cái đèn đường sẽ bớt lóa, vùng tối của đám đông phia sau hay cái váy của dancer sẽ có nhiều chi tiết hơn v.v... Nói chung là ko thể coi thường DR nhưng DR cũng ko phải là tất cả.

Thật ra mình cũng chả ưa nổi cái skin tones của Nikon và nhất là cái micro contrast của nó nhưng công bằng mà nói nếu biết chụp và xử lý màu khéo thì DR của mấy máy Nikon và sony mới phát huy khá nhiều tác dụng.

Ví dụ hình của một bác chụp với D750 có skin tone khá ổn và DR "đẹp" dù cũng ko phải cảnh HDR gì hết.

Vo group chơi ảnh mà mấy bác toàn chém chuyện kỹ thuật đúng nhức đầu thiệt :D

Trang 18 / 45 Đầu tiênĐầu tiên ... 8161718192028 ... Cuối cùngCuối cùng