Hiển thị kết quả từ 1 đến 7 / 7

Chủ đề: Hỏi về cách bán gear !

Question Hỏi về cách bán gear !

Sau 1 năm chơi ảnh sơ sơ thì em nhận ra rằng hình như chơi máy ảnh crop không làm thỏa mãn được em. Thứ nhất là vì nó làm giảm độ sharpness của ảnh quá, và thứ 2 là do lúc đầu quá chủ quan nên em trót dại mua 760D với con lens 24-105 L, với khẩu lưng chừng như vậy cũng khá là ức chế vì độ rộng rộng nhất trên crop cũng đã gần 40mm rồi.

Nên bây giờ em đang muốn bán bộ gear này để lên full frame, và em dự định chuyển sang xài Sony a7ii ). Nhưng mấy hôm trước em mới vừa qua Zshop q3 TP HCM hỏi bán thì bên đó trả 16tr cho nguyên bộ :( khá là thất vọng. Nên giờ em đăng post này mong các anh các bác có thể chỉ giúp em và các newbie khác kinh nghiệm để "đào tẩu" mà đỡ lỗ nhất được không ạ ?

Quote Được gửi bởi vhvkhoa View Post
    Sau 1 năm chơi ảnh sơ sơ thì em nhận ra rằng hình như chơi máy ảnh crop không làm thỏa mãn được em. Thứ nhất là vì nó làm giảm độ sharpness của ảnh quá, và thứ 2 là do lúc đầu quá chủ quan nên em trót dại mua 760D với con lens 24-105 L, với khẩu lưng chừng như vậy cũng khá là ức chế vì độ rộng rộng nhất trên crop cũng đã gần 40mm rồi.

Nên bây giờ em đang muốn bán bộ gear này để lên full frame, và em dự định chuyển sang xài Sony a7ii ). Nhưng mấy hôm trước em mới vừa qua Zshop q3 TP HCM hỏi bán thì bên đó trả 16tr cho nguyên bộ :( khá là thất vọng. Nên giờ em đăng post này mong các anh các bác có thể chỉ giúp em và các newbie khác kinh nghiệm để "đào tẩu" mà đỡ lỗ nhất được không ạ ?

Mua (Chơi) đồ công nghệ mà muốn ít lỗ thì chỉ có nước "bắc thang lên hởi ông trời"
    Cách hay nhất là kiếm thằng bạn thân nhất và gã bán cho nó ngang với giá bác mua để khỏi lỗ .
    Coi như bán tình bạn.
    Chúc Bình An
    FaceBook

Quote Được gửi bởi 11002 View Post
    Mua (Chơi) đồ công nghệ mà muốn ít lỗ thì chỉ có nước "bắc thang lên hởi ông trời"
    Cách hay nhất là kiếm thằng bạn thân nhất và gã bán cho nó ngang với giá bác mua để khỏi lỗ .
    Coi như bán tình bạn.
    )) thực ra mình biết là sẽ lỗ nhiều rồi nhưng mình muốn biết các bác có cách nào để giảm khoản lỗ đó đến mức thấp nhất có thể không thôi.

Bạn mang ra ngoài shop cho họ mông má lên thành like new full box rồi bán lại là không lỗ đâu. Bán xong bạn đổi số đt là được. Ra đường chịu khó mang khẩu trang để khỏi bị lỗ đầu hì hì..........

Nói chơi chứ đồ điện tử thì mua về là đã lỗ rồi bạn. Lỗ nhiều hay ít một phần do thị trường, dòng máy và do mình giữ đồ tốt hay không nữa. Muốn ít lỗ thì bán cái body để lên FF của Canon luôn. Chuyển dòng máy như bạn thì sẽ lỗ nhiều đó
    40D và 1 mớ cùi bắp ^_^

cách tính trượt giá với máy ảnh và phụ kiện như thế nào nhỉ các b. con e m làm kế toán, nó bảo, xe máy, điện thoại, hàng cứ ra khỏi hãng bán lại ngay là cũng mất 30% giá trị. nếu để vài năm tính số km, độ mới xe, vv...nói chung là các tiêu chí phụ liên quan thì giá còn xuống nữa. nếu máy ảnh vs phụ kiện mà tính kiểu đó, m thấy ko ổn lắm. nhiều con mấy chụp vài chục ngàn shot bán lại giá vẫn cao, tính so với giá mua lúc đầu, lens dùng vài năm cũng vậy.

Bán lại cho cửa hàng thì phải chịu mất giá nhiều là đúng thôi. Cửa hàng phải kiểm tra hàng mua về, đứng ra bảo hành khi bán lại và phải chịu chi phí vốn trong thời gian chưa bán được.

Bán/trao đổi trực tiếp giữa người dùng thì giá sẽ tốt hơn cho cả 2 bên. Có điều là không có người thứ ba đứng ra bảo đảm, phải tự quyết định.

Anh em chơi lâu hay có câu: Ít tiền thì mua đồ tốt mà dùng là vậy.
    Ô Mai Gát

Apham cũng thường phải bán giá giảm 30-40% so với lúc mua thì hàng mới bay nhanh được bác ạ.

Nếu chị khó tự bán trong chợ thì mức thiệt ít hơn 1 xiú nhưng hàng bán chậm hơn ra shop nhiều.
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.