Hiển thị kết quả từ 1 đến 6 / 6

Chủ đề: Góp ý dùm body củ - lens mới sigma art 18-35

Góp ý dùm body củ - lens mới sigma art 18-35

Nhờ anh em cho mình xin chút ý kiến : Em sủ dụng canon 7d và muốn nâng cấp lens sau khi dùng kit. Mình ko có nhu cầu lên FF nên có tìm hiểu 2 lens sigma 17-50 và 18-35 art. Em thì nghiên về con lens art để sủ dụng lâu lâu chút khỏi lăng tăng này nọ.
    Em băng khoăng ở chổ nghe 1 vài thông tin lens sigma art có thể có chút vấn đề hoac ko tương thích lam với chíp digic 4, bác nào có xài combo này hoặc kiến thúc rộng giúp em thông suốt dùm ah. Thanks cả nhà

Mình đã xài nguyên bộ combo y chang như của bác. 7D + 18-35mm xài rất rất rất ngon nhé. Ngon đến độ chẳng muốn dùng cái lens 70-200ii luôn vì độ tiện dụng của nó. Tương thích rất tốt nhé. Còn muốn đảm bảo thì mang sang bác Anh Ngô cân 250k cho yên tâm. Mỗi tội lens zoom nên cân lâu bạo khoảng 4 tiếng. Tội nghiệp bác ấy làm mà mướt cả mồ hôi.. Có cái chỗ nào contrast yếu thì hơi khó bắt nét. Còn contrast rõ thì bắt nhanh như điện. Giờ lên FF rồi ko dùng được nữa nhưng vẫn tiếc ơi là tiếc... khó kiếm dc bộ nào vừa ngon vừa rẻ vừa nhìn đẹp được như nó. Có tiền chắc cũng sắm lại.

Rất cám on bac bôbimbap. Lens bác xt àh, nếu chinh hãng thì nó cân dùm khỏi tốn và nó cân trọn đời lens luôn

Lens mình mua cũng chính hãng, nhưng lười gửi tới gửi lui nên sẵn chuyến về vietnam thì mang về đưa bác ấy chỉnh luôn. Mà bác ấy làm kỹ hơn hãng do zoom từng tiêu cự lên lấy sample zoom 200% tìm điểm nét hay ko rồi chỉnh tay

Bác Anh Ngô ở dau để e biết tham khảo luốn, nếu ko tiện thì bác inbox dùm e. Qua nay e tính rước 18-35 rồi ma đang hết hàng.nếu đúng như bác bibobap nói lens này xài tốt trên 7d thi e dùng "ngâm cú " thời gian rồi tiến lên sắm 50 art, vì e mê con 50 art lắm

Mình thích lens này lắm mỗi tội chỉ dùng trên máy crop. Nếu mà nó có lens này mà dùng dc FF mình mua ngay ko suy nghĩ. Vòng zoom ko thò thụt nhìn rất chuyên nghiệp. Mình có mua là mua lại 7Dii đi kèm lens này. Bác Anh Ngô dùng nick này trên forum nè

htt p://www.vnphoto.net/forums/member.php?u=42964