Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 10

Chủ đề: Tư vấn mua máy Mirrorless secondhand tầm 10-15tr

Tư vấn mua máy Mirrorless secondhand tầm 10-15tr

Chào mọi người, mình có 1 thời gian chụp bằng dslr nhưng nay thích nhỏ gọn để mang đi cho dễ nên muốn chuyển sang bên Mirrorless này, mình không rành bên này lắm, sau 1 hồi tìm hiểu thì mình có list ra được 1 vài con ưng ý sau, mọi người ai đã dùng qua rồi cho mình 1 số nhận xét với nhé. Mình hay chụp phong cảnh, đường phố, và đôi lúc đi chơi với bạn bè thì cũng chụp cho họ 1 vài tấm (sau này có người yêu thì chắc sẽ chụp người yêu nhiều hơn :D)

1 vài body máy mình mới tìm hiểu trong tầm giá (giá secondhand ở kitamura shop):
    • Olympus OMD-EM-10 Mark II
    • Olympus OM-D E-M5
    • Panasonic GX7 Mark II
    • Sony A6000
    • Sony Nex7
    • Fuji X-E2
    • Fuji X-T10

À, hôm qua mình có ra Bic Camera xem 1 vài mẫu trong danh sách trên (ngoại trừ OM-D E-M5, Nex7, Fuji X-E2, X-T10 ở đó không có máy), không hiểu sao mình thấy ngoài A6000 ra thì mấy máy còn lại phần xử lý ảnh sau khi chụp xong để show ra màn hình lcd khá là chậm (phải tốn 1-3s nó mới xử lý xong và show lên lcd), lúc bấm nút xem ảnh thì nó cũng hơi bị delay. Không biết là do máy ngoài đó do nhiều người test quá nên nó bị vậy hay tự bản thân máy nó đã bị vậy rồi ạ?

Mong mọi người giúp đỡ

Em củng quan tâm..lót dép ngồi hóng ý kiến các bác!
    Tiền không thể mua được Hạnh Phúc. Phải cần thêm Vàng, Chứng khoán & Bất động sản!

Mọi người giúp với

Với tầm tiền đó Bạn nên mua Olympus OM-D M1 hoặc MII là quá chuẩn luôn
    "VNphoto nối vòng tay lớn"

My Gallery
    - My facebook

Quote Được gửi bởi maycatang View Post
    Với tầm tiền đó Bạn nên mua Olympus OM-D M1 hoặc MII là quá chuẩn luôn
    Bạn có thể suggest cho mình lens đi cùng body đó đc ko ạ? Ngoài ra so với Fuji X-E2 or X-T10 thì có khác biệt gì nhiều không ạ?

Mình đang dùng omd thấy cũng ổn. Máy omd nổi bật nhất là nhỏ gọn. Lens có thể dùng pencake lumix 20 f1.7 là đủ tất tật nhu cầu cơ bản. Body và lens chỉ bé bằng con pns bình thường, quá đã.

Quote Được gửi bởi Tucom View Post
    Mình đang dùng omd thấy cũng ổn. Máy omd nổi bật nhất là nhỏ gọn. Lens có thể dùng pencake lumix 20 f1.7 là đủ tất tật nhu cầu cơ bản. Body và lens chỉ bé bằng con pns bình thường, quá đã.
    Bạn đang dùng con omd nào thế ạ?

Bác định chơi con ML thì ngoài những con trên có thể check thêm M3 vừa tầm giá bác, có tính năng màn lật selfie cộng thêm bộ kit ngon.
    Tóm lại là dùng con gì cũng đc miễn là bác thấy thích, pick 1 con rồi tường tận tìm hiểu cách sử dụng hết cái nó mang lại, chứ hỏi nhiều là loạn đấy bác.

Tầm <15tr thì XE2 + 18-55 hợp lý nhất rồi!
    "You say goodbye, and I say hello. Hello, hello"

Cảm ơn mọi người, sau 1 thời gian đắn đo suy nghĩ cuối cùng mình đã cưới em E-M10 Mark II rồi :D
    Giờ tìm lens cho em nó