Trang 15 / 16 Đầu tiênĐầu tiên ... 513141516 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 141 đến 150 / 160

Chủ đề: US Open of Surfing-2017-Huntington Beach

Sage Erickson và Tatiana Weston-Webb ra khơi tranh giải vô địch.

Em không biết tại sao đến khi chung kết thì mấy surfers mới mặc áo có tên và số.

Weston-Webb đang trượt sóng

Khán giả ùa ra khi Sage Erickson thắng giải vô địch

Pro Women giải nhất: $60,000. (60 ngàn dollars)
    Pro Women giải nhì: $30,000.

Pro Men giải nhất: $40,000. (40 ngàn)
    Pro Men giải nhì: $20,000.

Xin Ké chup o Vỉrginia Beach , Diểm chup ko đươc lí tưởng như Ở Huntington Beach vì phải chup ngươc sáng Nước ko trong xanh như bên Cali

Nguòi này get Championship NE American
    Iam aChapm by Hung Ta, on Flickr
    Người đi một nửa hồn tôi mất .
    Một nửa hồn kia đứng chửi thề .

ngày Sunday bác ASAV quen nên hình chất lượng hơn nhiều, cám ơn công tìm hiểu thông tin của bác, em vá bác VanKhoa tới chụp rồi về không biết ngay cả tên chứ noi gì điều lệ hihihihhi đúng bác pro thiệt, lần sau em chú ý việc này

Nguoikhongcomay : hình bác luôn chất lượng, thank bác

Chắc ống kính của bác NKCM giống ok của bác ASAV. Tấm ảnh rất sống động như surfer đang bay sát mặt nước.

Bác ASAV chắc bận lắm sau 2 tuần nghỉ hè. Không thấy bác treo nhiều ảnh chung kết. Em và Sơn thì hết ảnh sau ngày thứ bẩy rồi.

Cám ơn tất cả các anh đã chia sẻ ảnh cũng như lời dẫn giúp em hiểu thêm về môn surfing này.
    Mong đợi các series kế tiếp, nhất là air shows...my favorite :-)
    Tháng 9 này Toronto cũng có airshow. Em đi xem hoài, rất mê xem các jets biểu diễn nhưng vẫn chưa chụp đc thể loại action này vì tạm thời súng ống trang bị cho travel chứ chưa có ultra tele.
    @ASAV: 9k tấm mà phải xem/chọn ra bấy nhiêu để post thì phải bái phục anh. Khg biết anh làm sao sort ra đc hết. Anh thử tìm hiểu lightroom xem vì em nghĩ nó sẽ giúp nhiều cho workflow của anh.
    Happy shooting everyone :-)

Bác Văn Khoa: Ngày Chúa Nhật hôm sau thì em chỉ có bấy nhiêu ảnh, vì số còn lại không "đạt chất lượng" nên em bỏ hết.

Bác joseph.luong: Em biết Adobe Camera Raw (ACR) nhiều năm trước khi em biết xài máy DSLR, nên khi bắt đầu xài DSLR em tự nhiên dùng đến ACR. Em không biết Lightroom mãi đến sau khi đọc trên các fora về nhiếp ảnh. Theo em hiểu ACR là tiền thân của Lightroom, và chúng khá tương tự. Vì đã biết ACR nên em không muốn bỏ thì giờ tìm hiểu Lightroom.

Hy vọng bác ASAV xuống chụp airshow. Nó còn đông người hơn như thế nữa bác ạ, có lẽ gấp đôi. Hình như năm nay không có đội Breitling, một đội bay thần sầu!

Quote Được gửi bởi ASAV View Post
    Bác Văn Khoa: Ngày Chúa Nhật hôm sau thì em chỉ có bấy nhiêu ảnh, vì số còn lại không "đạt chất lượng" nên em bỏ hết.

Bác joseph.luong: Em biết Adobe Camera Raw (ACR) nhiều năm trước khi em biết xài máy DSLR, nên khi bắt đầu xài DSLR em tự nhiên dùng đến ACR. Em không biết Lightroom mãi đến sau khi đọc trên các fora về nhiếp ảnh. Theo em hiểu ACR là tiền thân của Lightroom, và chúng khá tương tự. Vì đã biết ACR nên em không muốn bỏ thì giờ tìm hiểu Lightroom.
    Anh ASAV đã dùng ACR rồi thì khi touch up trong lightroom cũng sẽ khg có gì khó khăn. Nhưng phần em muốn đề cập đến là phần quản lý hình ảnh trong Lightroom mà nhiều khi mình khg để ý đến.
    Em đang xài Lightroom (LR) và dùng program đó quản lý/manage kho hình của mình rất dễ dàng và em thấy cũng rất powerful.
    Anh có thể tag keywords vào hình, rate hình theo nhiều cách (star / colour tag). vd hình của Sage Erickson anh có thể tag tên anh ta vào các hình. Sau này khi muốn tìm hình đó chỉ cần vào LR đánh Sage Erickson sẽ tìm ra ngay. Và nếu đi chụp chim cò thì em nghĩ còn giúp ích nhiều hơn nữa.
    Đồng thời anh có thể làm batch editing. Chỉnh một tấm sau đó edit các hình cùng ánh sáng tương tự chỉ trong 1 click.
    Khi bắt đầu sẽ mất thời gian hơn nhưng em nghĩ khi quen rồi sẽ giúp anh tiết kiệm thời gian khi duyệt & quản lý ảnh sau mỗi lần đi chụp.
    Ý kiến em thôi :-)
    hm...

Cám ơn bác joseph.luong có thiện chí chia sẽ kinh nghiệm. Adobe Bridge cũng có những functions như keyword/tag, rating, label, sorting, filter, etc, nhiều hơn cho nhu cầu của em là một enthusiast. Hầu hết công việc PP của em là trong ACR, chỉ khoảng 5% em xài Photoshop. Tất cả các ảnh surfing không có tấm nào qua PS.

Em nghe nói để xài LR thì người ta cần "load" hình vào library của LR, một việc khá mất thì giờ. Adobe Bridge có thể works on any files anywhere in your computer.

Một phần nữa là em đã có sẵn Adobe Bridge/ACR/PS rồi. Em không thích kiểu "subscription fee" hàng tháng mà Adobe mới bắt đầu mấy năm nay.

Tiện thể nói về softwares, em muốn hỏi các bác dùng cách nào hay software nào để back up hình ảnh của các bác? Em rất muốn biết kinh nghiệm của các bác trong khía cạnh này.

Quote Được gửi bởi ASAV View Post
    ...Tiện thể nói về softwares, em muốn hỏi các bác dùng cách nào hay software nào để back up hình ảnh của các bác? Em rất muốn biết kinh nghiệm của các bác trong khía cạnh này.
    Em chỉ giữ những ảnh đẹp, ảnh gia đình và cũng vứt bỏ nhiều. Em làm nhiều folders cho năm chụp, tháng chụp, và trong mỗi tháng là những folders có mang tên events trong tháng đó. Sau khi hình ảnh của event đó được tuyển chọn kỹ càng thì em save tất cả trong một external hard drive và update EHD hàng tháng nếu có event mới.

Trang 15 / 16 Đầu tiênĐầu tiên ... 513141516 Cuối cùngCuối cùng