Trang 13 / 19 Đầu tiênĐầu tiên ... 31112131415 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 121 đến 130 / 188

Chủ đề: D850 - Kẻ tiếp bước D810

Quote Được gửi bởi GothicHung View Post
    Sao ko sang nước giàu mà sống ở đây đăng đàn kêu than làm gì??? Ở VN quá dễ kiếm tiền, thực trạng là dân có giàu dù nước ko mạnh, chính sách thuế, môi trường dân trí hạn chế quá là dễ dàng cho việc kiếm tiền, còn ai ko kiếm đc là kém cỏi thì yên phận chạy Uber, grabbike...mơ mộng gì đến chiếc máy ảnh ngàn đô kia? Ở đâu có tiền thì đó là quê hương và có tài là có tiền, hiến tài thì hái tiền... tất cả những người thành công trong cuộc sống và nhiếp ảnh họ chỉ kể về khó khăn, thất bại khi họ đã vượt qua thành công...còn lũ chỉ giỏi than thở số phận, nước nhà, xã hội...mãi mãi chỉ ở tầm gầm 😂
    Bạn chửi hay lắm! Like
    Photography is my fun!

Hôm trước mới lân la gợi ý gấu nhà D850 bị dẹp thẳng tay luôn. Hôm rồi có kèo D810 4000 shutter count giá 34 tr, đang đắn đo thì bị đọc tin nhắn rồi cũng bị dẹp luôn . Haiz chắc em còn gắn bó với D610 dài dài quá, vào đây hóng cho vui thôi.
    D610 | 24-120 f/4g | 85 f/1.8g

vẫn không thấy Khánh Long hay Vĩnh Hùng bán nhỉ, xem thử thế nào, đang định đào tẩu qua nikkon ...

Quote Được gửi bởi Mr.TNT View Post
    vẫn không thấy Khánh Long hay Vĩnh Hùng bán nhỉ, xem thử thế nào, đang định đào tẩu qua nikkon ...
    Em này khó mua lắm bác, Nikon kêu là hết hàng từ trước khi nó bắt đầu ship mà

Chắc đợi 2018 bác ạ

Quote Được gửi bởi hellospace View Post
    Bác nhầm nhọt rồi, trên Youtube từ gần tháng nay đã có nhiều clip người nước ngoài Unbox và Review D850 rồi mà

Công nhận, con D850 giá chưa đến 3300$, thôi cứ làm tròn 3300$ ~ 75 triệu VNĐ. Vậy mà về VN giá đôn lên gần 80 tr???
    Nói thực với những nước giàu có như Mĩ (GDP đầu người 57000 $), Thụy Sĩ (GDP đầu người 82000$), Đan Mạch (GDP đầu người 90.000 $), Nauy (GDP đầu người hơn 60.000 $), Monaco (GDP đầu người 182.000 $) thì 1 cái máy ảnh 3300$ chả là cái đinh gì so với mức lương của họ. Còn với những nước nghèo đói như VN thì 3300$ bỏ ra cho 1 cái mảy ảnh thực sự là cả 1 vấn đề rất lớn.
    Nhiều lúc thấy sống ở nước nghèo đói thấy thiệt thòi vô cùng. Đam mê công nghệ nhưng nhìn cái giá mà xót xa quá.
    Xem trên Youtube thấy các dân công nghệ Âu, Mĩ review nhẹ nhàng 1 chiếc PC 30.000 $, Unbox 1 cái ống kính thôi đã 11.000 $ rồi, sao mà tủi quá. !!!
    chắc ông chưa đi nứoc ngoài bao giờ phải không. Ở nước ngoài nhẹ nhàng bọn du học sinh cày lần 3-4 job sml mới đủ tiền nhà, tiền sinh hoạt phí, mà còn là làm chui nữa, tất nhiên là làm đủ trò từ trông trẻ tới bưng bê, viết lách, hay phạm pháp như là viết luận hộ bọn du học sinh khác, nhưng tiền kiếm ra cũng đủ ăn đủ sống bên đó, có họa chăng thừa mua đôi giày, cái áo chứ làm gì có tiền mà mua máy móc, tất nhiên thiếu gia nhà giàu thì không tính, tôi gặp vài đứa bạn nước ngoài đến VN nó kêu dân VN sướng vì mọi thứ quá rẻ, nước siêu rẻ, bên nước ngoài 1 chai nước đóng chai đã là 2-3 bảng, trong khi coca chỉ có 1 bảng, ở VN 2-3 bảng chắc mua được tầm 4 thùng nước 20L. Và máy ảnh thì VN ở trong nhóm các nước có giá máy ảnh rẻ nhất đấy, sang Anh thuế đồ điện tử 20% đi rồi khóc. Xin lỗi các bạn vì mình nói hơi bậy nhưng vẫn còn 1 số thành phần passport trống trơn cứ ảo tưởng cứt Tây thơm hơi gạo Việt Nam lắm
    “A photograph is shaped more by the person behind the camera than by what’s in front of it”

Đã có anh em nào trên tay em nó chưa ạ ?

Quote Được gửi bởi ryuflatron View Post
    chắc ông chưa đi nứoc ngoài bao giờ phải không. Ở nước ngoài nhẹ nhàng bọn du học sinh cày lần 3-4 job sml mới đủ tiền nhà, tiền sinh hoạt phí, mà còn là làm chui nữa, tất nhiên là làm đủ trò từ trông trẻ tới bưng bê, viết lách, hay phạm pháp như là viết luận hộ bọn du học sinh khác, nhưng tiền kiếm ra cũng đủ ăn đủ sống bên đó, có họa chăng thừa mua đôi giày, cái áo chứ làm gì có tiền mà mua máy móc, tất nhiên thiếu gia nhà giàu thì không tính, tôi gặp vài đứa bạn nước ngoài đến VN nó kêu dân VN sướng vì mọi thứ quá rẻ, nước siêu rẻ, bên nước ngoài 1 chai nước đóng chai đã là 2-3 bảng, trong khi coca chỉ có 1 bảng, ở VN 2-3 bảng chắc mua được tầm 4 thùng nước 20L. Và máy ảnh thì VN ở trong nhóm các nước có giá máy ảnh rẻ nhất đấy, sang Anh thuế đồ điện tử 20% đi rồi khóc. Xin lỗi các bạn vì mình nói hơi bậy nhưng vẫn còn 1 số thành phần passport trống trơn cứ ảo tưởng cứt Tây thơm hơi gạo Việt Nam lắm
    mình công nhận với bạn, đồ điện tử ở VN rẻ hơn ở nước ngoài nhiều, nhưng bạn ơi, mấy bạn đi du học sinh toàn con nhà đại gia ko đấy, các bạn ấy ko nghèo đâu, bữa giờ thấy máy này toàn nhiếp anh gia nổi tiếng mua về đánh giá thôi chứ người chơi bình dân cũng ít mua được lắm, he he he

Muốn mua mà bị back order. Không có hàng để bán.
    Gear còn đang thiếu vài món.

Quote Được gửi bởi Mr.TNT View Post
    mình công nhận với bạn, đồ điện tử ở VN rẻ hơn ở nước ngoài nhiều, nhưng bạn ơi, mấy bạn đi du học sinh toàn con nhà đại gia ko đấy, các bạn ấy ko nghèo đâu, bữa giờ thấy máy này toàn nhiếp anh gia nổi tiếng mua về đánh giá thôi chứ người chơi bình dân cũng ít mua được lắm, he he he
    nhầm nhé, có nhièu bạn đi theo diên học bổng toàn phần, nhưng học bổng chỉ cover học phí và rất ít sinh hoạt phí, mà đố ông nào đi du học học bổng toàn phần mà nhà không phải gửi tiền hàng tháng hoặc đi làm để sống đấy ;) Không thiếu nhà nghèo đi du học nhất là ở Jap + Úc đâu. Đợt mình đi Anh cũng gặp 1-2 bạn đi theo diện học bổng cơ mà nhà cũng không khá giả mấy, sang đấy còn chả dám đi chơi đâu mà suốt ngày đi làm rồi còn tích tiền lâu lâu nhờ bọn ở Hà Trung gửi về sửa nhà cho bố mẹ đấy. Đi du học đại gia phần nhiều nhưng không thiếu cảnh khó khăn đâu :3 BTW, topic về nhiếp ảnh không nên đào sâu chuyện này :3
    Thực ra mình thấy Nikon bảo khan hàng, nên chắc hiện tại đang limited cho mấy ông nổi tiếng, nhìn chung thấy ông Nikon ra mắt con nào cũng thấy ship chậm hơn các hãng khác
    “A photograph is shaped more by the person behind the camera than by what’s in front of it”

Quote Được gửi bởi ryuflatron View Post
    nhầm nhé, có nhièu bạn đi theo diên học bổng toàn phần, nhưng học bổng chỉ cover học phí và rất ít sinh hoạt phí, mà đố ông nào đi du học học bổng toàn phần mà nhà không phải gửi tiền hàng tháng hoặc đi làm để sống đấy ;) Không thiếu nhà nghèo đi du học nhất là ở Jap + Úc đâu. Đợt mình đi Anh cũng gặp 1-2 bạn đi theo diện học bổng cơ mà nhà cũng không khá giả mấy, sang đấy còn chả dám đi chơi đâu mà suốt ngày đi làm rồi còn tích tiền lâu lâu nhờ bọn ở Hà Trung gửi về sửa nhà cho bố mẹ đấy. Đi du học đại gia phần nhiều nhưng không thiếu cảnh khó khăn đâu :3 BTW, topic về nhiếp ảnh không nên đào sâu chuyện này :3
    Thực ra mình thấy Nikon bảo khan hàng, nên chắc hiện tại đang limited cho mấy ông nổi tiếng, nhìn chung thấy ông Nikon ra mắt con nào cũng thấy ship chậm hơn các hãng khác
    ờ ờ chắc vậy... mấy bữa trước ra mua nó cũng hết hang, thôi đành chờ thanh lý xong đám canon rồi mua em này về thẩm du, ko biết mua lens gì luôn mong bà con tư vấn híc híc...

Trang 13 / 19 Đầu tiênĐầu tiên ... 31112131415 ... Cuối cùngCuối cùng