Trang 11 / 11 Đầu tiênĐầu tiên ... 91011
Hiển thị kết quả từ 101 đến 109 / 109

Chủ đề: Bước Lần Theo Lối Cũ, Tôi Về

Quá đã nhe bác vanle! Em có biết Bay of Fundy nhưng chưa bao giờ đặt chân đến. Coi như hôm nay có cơ hội đến đó qua ảnh của bác. Cám ơn bác nhiều.

Em phái nhất câu của bác “mặt trời không bao giờ lặn trong quán phở VN” Đúng quá đi chớ, nhưng quán phở ở nhà là ngon nhất! Vì sao? Vì không có MSG, thứ mà em bị dị ứng. Hehe.

Đăng tiếp ảnh cho bà con coi nhe bác. TFS.

Bài của bác Vankhoa thật là hấp dẫn và hình cũng rất đẹp. Cám ơn bác đã chia sẽ. Lần sau có dịp đi Canada em sẽ cố gắng đến những nới này.
    Nikon ... Nikkor ... Nikkor ...

Cám ơn bác VanKhoa !

Sau đây là vài hình chụp trên đường ở New Brunswick

Đây là nơi song gập biển, chổ hẹp nhât, bên phải là biển, bên trái là sông. Đứng đây ta có thể thây được dòng chảy giửa sông và biển.

Đên nơi vào 1 buổi chiều, bổng dưng sương mù đến dầy đặc

Chiều ghé vào một khác sạn ở, nhưng lấy Hotel trong sân golf cho khác một tí, dao quanh sân golf cho tâm hồn thanh thãng

Cuộc vui nào cũng phải tàn, vui xuân nhưng không quên .....đi cày ! Rất tiếc là không có thời giờ để đi đến tận cùng của NewFoundland-Labrador. Thôi đành hẹn chuyến khác vậy. ( Hic..hic...nói vậy chứ hỏng biết chừng nào từ bỏ cái Pay cheque được đây ?)

Để kết thúc chuyến đi em xin nối lại vòng tay với bác VănKhoa với vài hình ở Quebec coi như bắt tay với bác (virtually) ở 1 Tp thân thương nầy

Được sửa bởi vanle lúc 10:17 PM ngày 27-06-2018

Thò tay vô màn monitor bắt tay bác vanle một cái gọi là tạm chia tay tại Place Royale, cái nôi của những người Canada nói tiếng Pháp. Nhờ bác mà em biết qua vài nơi ở NS và NF.

Cám ơn bác đã bổ túc thêm hình ảnh. Canada đi hoài không hết, bác có ảnh mới thì đăng cho mọi người xem nhe! Au Revoir!

Quote Được gửi bởi VPT View Post
    Bài của bác Vankhoa thật là hấp dẫn và hình cũng rất đẹp. Cám ơn bác đã chia sẽ. Lần sau có dịp đi Canada em sẽ cố gắng đến những nới này.
    Cám ơn bác ghé chơi. Mùa hè du khách Mỹ sang Quebec, Montreal rất nhiều, hy vọng một ngày đẹp trời bác sẽ là một trong những du khách đó.

Quote Được gửi bởi Văn Khoa View Post
    Thò tay vô màn monitor bắt tay bác vanle một cái gọi là tạm chia tay tại Place Royale, cái nôi của những người Canada nói tiếng Pháp. Nhờ bác mà em biết qua vài nơi ở NS và NF.

Cám ơn bác đã bổ túc thêm hình ảnh. Canada đi hoài không hết, bác có ảnh mới thì đăng cho mọi người xem nhe! Au Revoir!
    Bác làm em nhớ đến bản nhạc của L. Cohen. "I’m traveling light. It’s au revoir. My once so bright. My fallen star."
    Nikon ... Nikkor ... Nikkor ...

Cám ơn bác vanle với các hình ảnh miền Đông Canada. Những nơi em vẫn chưa đặt chân đến.
    Em mới ghé Halifax vài ngày dịp Noel năm ngoái thăm người bạn. Phải nói người dân ở đây rất hiền lành. Cuộc sống rất đơn giản, bình thường, laid back style khác hẳn với cuộc sống Toronto. Chút xíu nữa là em dọn xuống đây sống luôn :-)

Lobster thì wow, em không biết loại em ăn là loại nào như bác nói, mà sao ăn ngon quá. Ra phi trường Halifax còn có 1 tiệm bán tôm hùm sống đóng hộp để mang lên máy bay. Thấy cũng lạ nên mua vài con mang về. Về đến nơi tôm vẫn còn sống, luộc lên ăn. Ngon quá xá!
    hm...

Bác VănKhoa - Thưa thật em cũng có dip đi nhiều nơi, phần di lich phần công tác ( business trip), chụp nhiều, nhừng rồi để đó. Bởi thế em rất ái mộ bác đã bỏ công đưa hình lên và viết chi tiết vì em biết đều nầy rất tốn công và giờ đẻ ghi lại nhưng nơi mình đã đi qua. Em rất trân trọng việc bác post bài trên nầy. Em sẽ đón đọc và theo dỏi bài bác viết, nếu có chổ nào cần ăn ké em sẽ vào ké với bác cho vui, chẳng hạn như Chicago em đã có dip qua vài lần rồi nên em cũng đợi bài bác để khơi lại trong em một chút gì để nhớ. Em cũng đồng ý với bác là Chicago mới thật sự là Tp của Architecture và nhờ có con kênh chảy qua làm nó vừa thơ mộng vừa hùng vỉ với nhưng Towers cao trọc trời

Joseph - Nói chung dân Canada hiền lành, ngoại trừ vài Tp lớn như Toronto, lúc sau nầy đua đòi bắn giết liên tục, còn lại mọi nơi dân của những Tp khác rât hiền, hiếu khách, thân thiện.
    Tôm thì vùng Atlantic nổi tiếng chắc có lẽ vùng East Coast Canada có thức ăn trong song & biển cho tôm làm có vị thịt ngon nên rất nổi tiếng. Nếu đi trúng mùa, đến ở những cottage gần biển chơi, gần vùng chài lưới ra mua tôm mới bắt lên, luôt lên ăn liền rất tươi và ngon quên đường về

HAPPY CANADA DAY VÀ INDEPENDENCE DAY NHE CÁC BÁC
    Được sửa bởi vanle lúc 09:51 PM ngày 28-06-2018

Hi bác vanle, bác cứ thấy topic nào hợp và có ảnh thì cứ góp ảnh, lời bình cho vui. Có ảnh chia sẻ với anh em là quý lắm rồi. Em cũng như bác, hồi đó đi họp hội nghị, business trips, tu nghiệp ở nhiều thành phố lớn trên khắp nước Mỹ nhưng lúc đó chưa có digital camera hoặc chưa mê nhiếp ảnh nên ... hổng có hình! Bây giờ thì không có máy hình không đi! Quên gì thì quên chứ không quên mang theo máy hình. Hehe.

Happy July 1st, Canada day!

Trang 11 / 11 Đầu tiênĐầu tiên ... 91011