Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 10

Chủ đề: Admin giúp dùm quy định chữ ký

Question Admin giúp dùm quy định chữ ký

Vừa rồi, mới thấy phần chữ ký của mình bị thay bởi lời nhắn của admin là khg quảng cáo, nếu tái phạm bị ban nick.
    Mình cũng đọc lại quy định của forum về phần chữ ký như sau:

Điều 7 - CHỮ KÝ

Chữ ký cần phải ngắn gọn, không chèn hình ảnh, và không chiếm nhiều diện tích. Thành viên không được phép dùng chữ ký để quảng cáo hoặc đả kích cá nhân.

- Hình thức xử lý: Cảnh cáo, xóa chữ ký mà không cần thông báo. Tình tiết vi phạm nặng hay cố ý sẽ bị treo nick 1 tuần

Mong admin giúp giải thích thêm thắc mắc của mình là:

1. Chữ ký của mình bao gôm link vào kênh youtube của mình và link vào blog của mình. Cả hai đâu có mục đích kinh doanh mà chỉ là trang cá nhân cho vui cũng là quảng cáo hay sao?
    2. Vậy các member khác có chữ ký bằng link facebook, hay flickr, hay các trang mạng xã hội khác thì khác như thế nào với youtube và blog cá nhân? Vì thấy nhiều member có chữ ký như vậy cũng một thời gian dài mà khg thấy gì, nên khg hiểu...

Mong admin giải thích để mình hiểu hơn.

Cám ơn.
    Được sửa bởi joseph.luong lúc 09:25 AM ngày 24-06-2017
    hm...

Quote Được gửi bởi joseph.luong View Post
    Vừa rồi, mới thấy phần chữ ký của mình bị thay bởi lời nhắn của admin là khg quảng cáo, nếu tái phạm bị ban nick.
    Mình cũng đọc lại quy định của forum về phần chữ ký như sau:

Điều 7 - CHỮ KÝ

Chữ ký cần phải ngắn gọn, không chèn hình ảnh, và không chiếm nhiều diện tích. Thành viên không được phép dùng chữ ký để quảng cáo hoặc đả kích cá nhân.

- Hình thức xử lý: Cảnh cáo, xóa chữ ký mà không cần thông báo. Tình tiết vi phạm nặng hay cố ý sẽ bị treo nick 1 tuần

Mong admin giúp giải thích thêm thắc mắc của mình là:

1. Chữ ký của mình bao gôm link vào kênh youtube của mình và link vào blog của mình. Cả hai đâu có mục đích kinh doanh mà chỉ là trang cá nhân cho vui cũng là quảng cáo hay sao?
    2. Vậy các member khác có chữ ký bằng link facebook, hay flickr, hay các trang mạng xã hội khác thì khác như thế nào với youtube và blog cá nhân? Vì thấy nhiều member có chữ ký như vậy cũng một thời gian dài mà khg thấy gì, nên khg hiểu...

Mong admin giải thích để mình hiểu hơn.

Cám ơn.
    Chào bạn,

Chữ ký của bạn trích link đến flickr để khoe ảnh hay facebook cá nhân thì vô tư nhé.
    Chữ ký của bạn tríck link đến facebook kinh doanh, dịch vụ dù là của cá nhân được xác định là quảng cáo.
    Tương tự cho blog quảng cáo và các trang mạng xã hội khác.
    Các TV có đóng góp hỗ trợ site và được phép của BQT thì được quyền quảng cáo.

Thân mến
    11002
    Chúc Bình An
    FaceBook

Cám ơn admin 11002 giải thích dùm
    Tuy nhiên, mình khg có ý định kinh doanh buôn bán chi cả, và cũng chẳng có cung cấp dịch vụ nên khg hiểu vì sao blog và kênh youtube mình bị admin cho nằm trong mục đó.

Đây là chữ ký của mình:

Kênh Youtube
    Trang Blog

Phiền admin xem lại, và nếu đúng như ban đầu thì có thể cho biết rõ vì sao kênh youtube hay trang blog bị dính mark quảng cáo hay dịch vụ đc khg?

Cám ơn admin nhiều :-)
    hm...

Mình không phải là admin nên đừng cho rằng mình là các anh đó, mình chỉ nói theo suy nghĩ cá nhân.

Đã xem link bạn gửi, theo mình cảm giác anh admin block bạn tại vì bạn làm khác các bạn khác khi chèn link và do bạn mới vào bài rất ít nên rất khó khăn cho admin duyệt link cho bạn trên, vì nếu cho bạn thì phải cho bạn khác và thật giả (quảng cáo rất khó biết). Bạn mới vào, có thể đi đường vòng được mà.

Bạn hãy để bài viết, video hay hình của bạn vào trong facebook của bạn rồi link nguyên cái FB của bạn vào đây sẽ OK thôi, với những cái link mà bài bạn nói là viết chơi kia đó. Rồi thời gian bạn ở đây lâu rồi bạn nói admin sẽ cho bạn link như bạn muốn thôi khi mọi người hiểu bạn hơn.
    Hình đại diện là mình chụp mái tóc Serena Williams năm 2019

Cám ơn bạn Nikonian2006 cho ý kiến :-)
    FB mình khg sử dụng, nên vì vậy khg có link FB account.

Là tv (mới) trong diễn đàn thì đương nhiên vẫn tôn trọng quyết định của admin. Nhưng nếu admin có giải thích thêm thì cũng tốt để khỏi phải gây hiểu lầm trong tương lai thôi. Biết đâu mình làm lại chữ ký, nghĩ là khg quảng cáo, nhưng admin lại cho quảng cáo mà ban nick thì hơi khó khăn....
    hm...

Mình cũng như bạn mình không thích FB nên mình không dùng. Mình cũng không dùng Flickr chỉ toàn dùng thư viện ảnh của forum nên mình không rõ bạn có thể upload video lên Flickr được không. Mình nghĩ là OK nếu vậy thì bạn upload video lên đó rồi để link Flickr của bạn vào đây mình nghĩ là OK thôi. Theo cảm giác của mình là bạn không quảng cáo trừ phi có posts nào của bạn mà mình đã chưa biết mà anh admin thấy và nghĩ rằng bạn quảng cáo. Theo mình nghĩ rất có thể là do bạn toàn khen Sony cho nên rất dễ hiểu lầm bạn lách để quảng cáo.

Khi trong một môi trường mà admin họ đã gặp nhiều người trước đó lách quá thì tự nhiên (cho dù là bạn) thì bạn cũng sẽ nghi ngờ nhất là bạn mới vào. Bạn chơi thời gian nữa đi rồi mọi người sẽ hiểu bạn và OK thôi link nào cũng vào chữ ký OK cả miễn là thật sự không quảng cáo. Mình tin rằng ở mặt này nếu bạn đứng ở phía admin bạn sẽ thông cảm, chỉ là chưa hiểu nhau chứ forum bây giờ đã dễ hơn trước rất nhiều vì áp lực của mạng xã hội đó bạn không khó đâu. Chỉ là cho bạn làm thì một nhóm đi làm quảng cáo lấy tiền sẽ bắt chước bạn.
    Hình đại diện là mình chụp mái tóc Serena Williams năm 2019

Cám ơn bạn Nikonian2006 chia sẻ :-)
    Post của mình tạm thời chưa thấy admin nói gì cả, hy vọng khg quy phạm nội quy. Hiện giờ thì chỉ có chữ ký thôi.
    Nói chung để tránh hiểu lầm thì có lẽ mình sẽ khg để link trong chữ ký.
    Mình vẫn tiếp tục tham gia, theo dõi như bình thường và mong tương lai không lặp lại trường hợp như vậy.

Cám ơn bạn Nikonian2006 chia sẻ :-)
    Post của mình tạm thời chưa thấy admin nói gì cả, hy vọng khg quy phạm nội quy. Hiện giờ thì chỉ có chữ ký thôi.
    Nói chung để tránh hiểu lầm thì có lẽ mình sẽ khg để link trong chữ ký.
    Mình vẫn tiếp tục tham gia, theo dõi như bình thường và mong tương lai không lặp lại trường hợp như vậy.
    Chào bạn,
    Xin lỗi vì trả lời trể, tôi bận đi nghĩ hè cùng gia đĩnh liên tục.

Như đã nói ở trên, là điễn đàn nhiếp ảnh, nên link dẫn đến Facebook hay Flickr để khoe ảnh thì vô tư bạn ạ.
    Tuy nhiên:
    - Link youtube của bạn dẫn đến video, hiện tại chỉ có video trãi nghiệm thiết bị.
    Bạn có thể mở topic về trãi nghiệp thiết bị và đăng video vào topic đó luôn, sao phải để trong chữ ký để kéo TV về kênh youtube của bạn..
    - Link blog của bạn cũng tương tự.

Các TV khác thường chỉ khoe ảnh (mà không quảng cáo) bằng 1 link, còn bạn để cả 2 link "có vẻ" như bạn muốn dùng trang web vnphoto.net để lôi kéo TV về link cá nhân của bạn.
    11002 thấy không có gì nghiêm trọng nên chỉ nhắc nhở bạn đừng dùng chữ ký để quảng cáo blog và youtube cá nhân mà thôi.

Nếu bạn trick link để khoe ảnh như đúng tiêu chí diễn đàn ảnh thì vô tư, bạn ạ.

Thân mến
    11002
    Chúc Bình An
    FaceBook

Cám ơn admin :-)
    youtube video mình cũng đưa trên forum, nhưng chỉ có điều forum kg thể link kiểu share từ YouTube, nên YouTube khg thể track các thông tin như view, share..vv....thêm nữa khg có link để subscribe channel YouTube, nên mình mới muốn để link vậy thôi.
    Mục đích thì chỉ mong được views và subscribe để khích lệ cho mình làm thêm các video mới thôi :-)

Là TV mới nên đôi lúc có những chuyện chưa thông hiểu hết cũng là chuyện thường. Mình cám ơn admin đã bỏ thời gian trả lời.
    Tạm thời mình sẽ khg để link vào chữ ký. Mai mốt thì mai mốt tính sau :-D
    Cám ơn admin.
    Thân mến.

Cám ơn admin :-)
    youtube video mình cũng đưa trên forum, nhưng chỉ có điều forum kg thể link kiểu share từ YouTube, nên YouTube khg thể track các thông tin như view, share..vv....thêm nữa khg có link để subscribe channel YouTube, nên mình mới muốn để link vậy thôi.
    Mục đích thì chỉ mong được views và subscribe để khích lệ cho mình làm thêm các video mới thôi :-)

Là TV mới nên đôi lúc có những chuyện chưa thông hiểu hết cũng là chuyện thường. Mình cám ơn admin đã bỏ thời gian trả lời.
    Tạm thời mình sẽ khg để link vào chữ ký. Mai mốt thì mai mốt tính sau :-D
    Cám ơn admin.
    Thân mến.
    Thoải mái đi bạn,

Có lẽ giờ mạng xã hội nhiều quá nên bạn và nhiều người tham gia mạng thích được biết mình có bao nhiêu view, like ...
    Nên khi tham gia forum vẫn giữ phong cách như ờ mạng xã hội.
    -----
    Diễn đàn giống như thư viện, ở đó không khí khác hẳn ngoài "chợ", yên tĩnh - nhưng thông tin được lưu giữ theo từng topic, box nên việc tra cứu sẽ nhanh chóng và dể dàng.
    Bạn tránh các trường hợp mở nhiều topic cho 1 chủ đề, làm như vậy sẽ rối loạn thông tin, gây khó cho TV khi cần tra tìm các thông tin của TV khác.
    Trong khi đó mạng xã hội thì không cần quản lý chặc chẽ, bạn cứ thoái mái spam, thông tin cứ trôi nhanh và việc tìm lại rất khó khăn.
    -----

Quay về vấn đề chữ ký, ai cũng có bản ngã, cái tôi.
    Nhưng chỉ 1 link khoe ảnh thì hợp lý, còn trích 2 hay nhiều link để nói về mình thì nếu không gọi là quảng cáo (cho dù là quảng cáo cá nhân) thì cũng khó có từ nào chính xác hơn.
    Giống như bạn vào một nhà hàng hay quán cafe, rồi bạn căng banners cá nhân của bạn lên, e rằng người quản lý phải nhắc nhở bạn thôi.
    Diễn đàn khá thoải mái nên vẫn để TV trích 1 link khoe ảnh, nhưng nhiều hơn nữa thì cũng khó, bạn ơi.

Vài dòng để bạn hiểu.

Thân mến.
    11002
    Chúc Bình An
    FaceBook