Hiển thị kết quả từ 1 đến 2 / 2

Chủ đề: Tư vấn mua máy compact tầm 5 triệu để chụp khi du lịch.

Tư vấn mua máy compact tầm 5 triệu để chụp khi du lịch.

E xin chào các anh chị,
    Trước giờ em cũng không hay đi chơi nên cũng ít quan tâm tới chụp ảnh. Gần đây có đi chơi, du lịch nhiều nên thấy cũng cần chụp ảnh để lưu giữ lại làm kỉ niệm. Mà mấy tấm chụp bằng điện thoại mà chất lượng không đẹp. Nên em muốn nhờ anh em tư vấn xem với tầm 5 triệu hoặc hơn tí thì có mua được máy chụp ảnh compact nào mà chất lượng tốt trong tầm tiền này không. Hàng sử dụng rồi hoặc mới cũng được. Anh chị em ai biết hoặc rành về vấn đề này giúp em một tay. Em cảm ơn.

Quote Được gửi bởi vinhnt.dev View Post
    E xin chào các anh chị,
    Trước giờ em cũng không hay đi chơi nên cũng ít quan tâm tới chụp ảnh. Gần đây có đi chơi, du lịch nhiều nên thấy cũng cần chụp ảnh để lưu giữ lại làm kỉ niệm. Mà mấy tấm chụp bằng điện thoại mà chất lượng không đẹp. Nên em muốn nhờ anh em tư vấn xem với tầm 5 triệu hoặc hơn tí thì có mua được máy chụp ảnh compact nào mà chất lượng tốt trong tầm tiền này không. Hàng sử dụng rồi hoặc mới cũng được. Anh chị em ai biết hoặc rành về vấn đề này giúp em một tay. Em cảm ơn.
    5tr thì nên mua máy ảnh 2nd đi bạn, xem máy còn mới mới, đủ phụ kiện zin là được.
    Mình mách bạn vài dòng sau, cứ săn từ từ:
    _ Dòng nhỏ mỏng, bỏ túi được: Sony RX100 I/II, Canon G9X, Fujifilm XQ 1/2, Canon G15/16/S120
    _ Dòng ống kính hơi to nhô ra (chất lượng có thể tốt hơn): Canon G1X, G7X, Fujifilm X20/30,
    "You say goodbye, and I say hello. Hello, hello"