Hiển thị kết quả từ 1 đến 4 / 4

Chủ đề: Tư vấn máy cho nữ newbie-X10/X-M1/X-E2...

Question Tư vấn máy cho nữ newbie-X10/X-M1/X-E2...

Hi cả nhà! Như title ạ, em đang có nhu cầu tìm 1 máy used để chụp chơi ạ
    Nhu cầu là chụp hoa lá cành, người thân, đi du lịch,..nói chung là nghiệp dư, đủ sống ảo trên fb và in ra ngắm thôi ạ, nên em không tìm hiểu các dòng dslr làm gì :D
    Hiện em đang phân vân giữa máy X10/X20 với các máy mirrorless như X-M1, X-E2, X-A1/3.
    Toàn máy fuji thôi vì em cực bồ kết kiểu thiết kế cổ cổ, vintage của mấy máy này
    Hiện em đang chấm 1 em X10 used (giá tầm 5 củ đổ lại). Muốn xin thêm ý kiến của các bác để chốt mua ạ
    Tiện đây bác nào có máy muốn thanh lý lại thì inbox em ạ :D
    Thanks cả nhà nhiều.

X10 là loại compact dùng cảm biến nhỏ chát lượng không cao lắm. Tuy nhiên với 5tr thì ko thể mua các dòng có lens rời đc... combo rẻ nhất là XA1 + kit 16-50 cũng khoảng hơn 6tr rồi

cho em hỏi XM1 với XA1 có khác nhau nhiều lắm ko ạ (về chất lg ảnh)?
    Em thấy chênh tầm 1,5-2tr, nếu XM1 tốt hơn hẳn thì cố gắng đầu tư còn nếu khác biệt ko nhiều lắm hoặc ng dân chuyên nghiệp mới quan trọng thì mua XA1 cũng đc rồi ạ

Quote Được gửi bởi haihapham View Post
    cho em hỏi XM1 với XA1 có khác nhau nhiều lắm ko ạ (về chất lg ảnh)?
    Em thấy chênh tầm 1,5-2tr, nếu XM1 tốt hơn hẳn thì cố gắng đầu tư còn nếu khác biệt ko nhiều lắm hoặc ng dân chuyên nghiệp mới quan trọng thì mua XA1 cũng đc rồi ạ
    Như nhau bác ạ, XA1 thì dùng cảm biến Beyer còn XM1 thì dùng cảm biến Xtrans độc quyền của Fuji...thực ra chụp bình thường rât khó nhận ra sự khác biệt nên em vẫn vote XA1 hơn, tiền còn lại để mua lens bác ạ