Trang 3 / 10 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 94

Chủ đề: 6D mark ii

Quote Được gửi bởi petertruong83 View Post
    Đáng để nâng cấp đấy

composition muốn dễ thì cần phải có điểm focus nhiều... thêm cái màn hình quay tới lui nữa... về khỏi cắt crop
    Còn 7 ngày nữa đếm ngược ...
    Ra còn này đang suy nghĩ là nó có ảnh hưong đến doanh thu của 5D4 ko đây nhưng chắc sẽ ảnh huơng đến 5D3
    ---------
    Trước mình quyết mua 5D3 vì em thấy 5D skin tone đẹp nên không kiên nhẫn đợi 6Dii ra
    Bác Peter làm 1 con đi, rồi lập topic Góc ảnh 6D ii luôn 😊

Để coi doanh thu sau... em thiên về đầu tư lens là chính nên 6Diii ra em sẽ mua 6dii với giá 1000 😂😂

Quote Được gửi bởi ryuflatron View Post
    mình cũng xài 5D3 nhưng chỉ tơ tưởng 5DIV thôi ) chỉ hy vọng 6DII sẽ đi 1 bước quan trọng để kéo người dùng quay về Canon nhiều hơn
    em thì cảm thấy 5DIV ko hơn quá nhiều so với 5D3 nên vẫn cảm thấy chơi 5D3 là đủ, có lên là lên hẳnn 1DXii luôn cho máu

Đáng để nâng cấp đấy

composition muốn dễ thì cần phải có điểm focus nhiều... thêm cái màn hình quay tới lui nữa... về khỏi cắt crop
    Còn 7 ngày nữa đếm ngược ...
    Ra còn này đang suy nghĩ là nó có ảnh hưong đến doanh thu của 5D4 ko đây nhưng chắc sẽ ảnh huơng đến 5D3
    ---------
    Trước mình quyết mua 5D3 vì em thấy 5D skin tone đẹp nên không kiên nhẫn đợi 6Dii ra
    chưa có thông số cụ thể về con này nên ko bik có một số nhược điểm của 6D ngoài số điểm lấy nét ra có đc cải thiện ko như : tốc độ tối đa 1/4000s, x-sync speed 1/180s (cái này chắc ít bác để ý :D), ngày xưa vì 3 vấn đề này nên em quyết định 1 bước lên 5D3 luôn :3
    còn một vấn đề mà em nghe một số ngừoi nói về việc màn hình của 6D sản xuất sau đời seri 3 thì bị ám vàng, hôm rồi em ngồi so thử 3 con 5D3 các đời với nhau mới nhận ra là màn hình LCD của canon làm sau này màu đúng là ngả vàng hơn so với trc, trc thì nó ám màu hồng tím nhiều nên nhìn quen mắt sẽ thấy cái sau nó vàng khè :3

Hóng chờ bài test DR của 6D2 xem có tốt như DR của 5D4? Chứ DR của 5D3 và 6D yếu phần shadow quá, bị Sony quánh tả tơi nên Canon đã nâng cấp DR của 5D4 không kém nhiều so với Sony, nên hy vọng 6D2 có DR ngon như 5D4.

Quote Được gửi bởi gandera2003 View Post
    em thì cảm thấy 5DIV ko hơn quá nhiều so với 5D3 nên vẫn cảm thấy chơi 5D3 là đủ, có lên là lên hẳnn 1DXii luôn cho máu

chưa có thông số cụ thể về con này nên ko bik có một số nhược điểm của 6D ngoài số điểm lấy nét ra có đc cải thiện ko như : tốc độ tối đa 1/4000s, x-sync speed 1/180s (cái này chắc ít bác để ý :D), ngày xưa vì 3 vấn đề này nên em quyết định 1 bước lên 5D3 luôn :3
    còn một vấn đề mà em nghe một số ngừoi nói về việc màn hình của 6D sản xuất sau đời seri 3 thì bị ám vàng, hôm rồi em ngồi so thử 3 con 5D3 các đời với nhau mới nhận ra là màn hình LCD của canon làm sau này màu đúng là ngả vàng hơn so với trc, trc thì nó ám màu hồng tím nhiều nên nhìn quen mắt sẽ thấy cái sau nó vàng khè :3
    Đối với mình việc nâng cấp cảm biến 30mpx đã là 1 cái hơn cực cực lớn mà mình cần rồi, chưa kể DR 13.6 tuy không nhằm nhò gì nhưng bù lại color depth đã là 24.8 bit hơn hẳn 6D và 5D3 rồi. Giờ 5DIV nó cũng tích hợp luôn cảm biến lấy nét trên cảm biến chụp nên tốc độ lấy nét chính xác hơn. Mình chụp chân dung là chính nên DR 13.6 là quá đủ, 30mpx vừa tầm , nặng hơn thì lại tốn tiền nâng cấp máy, vì hiện tại cũng đang dùng laptop là chính chứ chưa có điều kiện build desktop workshop. Chỉ là người tiêu dùng kỳ vọng 5DIV nổi trội hơn nhiều so với Sony Nikon nên mới nhiều người dễ thất vọng thôi như cái hồi 5DIII ra mắt cũng nhiều người đọc thông số xong cũng bảo không hơn gì mấy nhưng cuối cùng cũng rủ nhau đi mua hết đó ) nói chung nếu sắp tới không bận lòng Nikon D820 sắp ra mắt thì sẽ xem xét tiếp tục invest Canon 5DIV
    “A photograph is shaped more by the person behind the camera than by what’s in front of it”

kaka chính xác :3 sài back up thì được nhưng chụp ngoài trời thì phải sài dòng 5 :D...
    Vụ focus thì hy vọng con này trị được 85L =D
    Mấy bác nào quen sài len khẩu lớn thế nào cũng lăn tăn vụ này (F1.2 chụp ngoài trời toàn 1/8k =)) )
    Vậy mình đợi vài năm tới để mấy bợn tính lên 5D4/5 từ 6Dii bán rẽ lại =))

một số ngừoi nói về việc màn hình của 6D sản xuất sau đời seri 3 thì bị ám vàng, hôm rồi em ngồi so thử 3 con 5D3 các đời với nhau mới nhận ra là màn hình LCD của canon làm sau này màu đúng là ngả vàng hơn so với trc, trc thì nó ám màu hồng tím nhiều nên nhìn quen mắt sẽ thấy cái sau nó vàng khè :3
    Vâng nhìn rất sặc sỡ nhưng thảy vào máy tính thì trớt quớt ...
    Được sửa bởi petertruong83 lúc 06:56 PM ngày 22-06-2017

Lạ nhỉ, mình chưa bao giờ bị. Hình chụp xong bỏ lên pc trớt quớt bao giờ.có khác chút xíu không đáng kể !!!!

Quote Được gửi bởi yashicanon View Post
    Lạ nhỉ, mình chưa bao giờ bị. Hình chụp xong bỏ lên pc trớt quớt bao giờ.có khác chút xíu không đáng kể !!!!
    trước mình cũng dùng 6D series đầu 4 luôn nhưng lại không bị ám vàng màn hình, mà thực ra màu chỉ nhìn hơi bết bết nhưng do máy ) setting 1 lúc chỉnh trắng hồng da luôn. nên chắc là cũng tùy đợt sản xuất nó khác nhau
    “A photograph is shaped more by the person behind the camera than by what’s in front of it”

để bữa nào em mang 3 con 5D3 ra so rồi chụp hình lại cho các bác xem, con con mua năm 2013, 1 con mua 2015 và 1 con mua 2017, em xài con 2015 nên nhìn con 2013 thấy nó hồng hồng, còn nhìn con 2017 thì lại thấy nó hơi vàng (so ở phần menu chứ ko phải hình chụp) =)) 2 con đời kế tiếp nhau thì thấy lệch ít, còn để con 2013 với 2017 lại với nhau thì 1 trời 1 vực =)))
    cái màn hình máy ảnh nó cũng giống như màn hình điện thoại, nhỏ xíu mà độ phân giải cao, nên nhìn hình lúc nào cũng nịnh mắt, cứ đổ vô màn hình máy tính mới thấy khác

Quote Được gửi bởi ryuflatron View Post
    Đối với mình việc nâng cấp cảm biến 30mpx đã là 1 cái hơn cực cực lớn mà mình cần rồi, chưa kể DR 13.6 tuy không nhằm nhò gì nhưng bù lại color depth đã là 24.8 bit hơn hẳn 6D và 5D3 rồi. Giờ 5DIV nó cũng tích hợp luôn cảm biến lấy nét trên cảm biến chụp nên tốc độ lấy nét chính xác hơn. Mình chụp chân dung là chính nên DR 13.6 là quá đủ, 30mpx vừa tầm , nặng hơn thì lại tốn tiền nâng cấp máy, vì hiện tại cũng đang dùng laptop là chính chứ chưa có điều kiện build desktop workshop. Chỉ là người tiêu dùng kỳ vọng 5DIV nổi trội hơn nhiều so với Sony Nikon nên mới nhiều người dễ thất vọng thôi như cái hồi 5DIII ra mắt cũng nhiều người đọc thông số xong cũng bảo không hơn gì mấy nhưng cuối cùng cũng rủ nhau đi mua hết đó ) nói chung nếu sắp tới không bận lòng Nikon D820 sắp ra mắt thì sẽ xem xét tiếp tục invest Canon 5DIV
    tăng số lượng điểm ảnh trên cùng 1 kích thước sensor sẽ làm cho pixel size nhỏ lại, và như thế thì độ noise sẽ tăng lên ) như bác thấy đó tại sao 1Dx ii nó chỉ đưa lên tới 20.2mpx thôi mà ko làm cao hơn, cũng là vì vấn đề này, hoặc như so sánh giữa 5Ds với 5Dsr với medium fomat đó là thấy, nên với em việc nâng cấp cảm biến lên 30mpx ko có ý nghĩa lắm, chỉ có DR và color depth là đáng giá thôi, thêm nữa là công nghệ lấy nét mới, nhưng thực sự mà nói thì 5D3 cũng đang làm quá tốt rồi, nếu nhu cầu cao hơn tí thì qua 5D4 càng tuyệt vời, còn khi nào tới mức độ pro thì lên hẳn dòng 1DX chơi cho sướng ) nhìu khi nhìn hình ảnh của sony or nikon đúng là có hơi thất vọng về canon chút nhưng bù lại nó lại đc vài cái khác cần hơn cho ảnh chân dung như màu da, độ trong mềm, và thao tác đơn giản hơn, nikon mới ra thì cứ phải chờ nửa năm cho tới 1 năm để nó hoàn thiện và khắc phục lỗi rồi hãy mua, lúc đó giá chắc cũng mềm hơn nhiều

kaka chính xác :3 sài back up thì được nhưng chụp ngoài trời thì phải sài dòng 5 :D...
    Vụ focus thì hy vọng con này trị được 85L =D
    Mấy bác nào quen sài len khẩu lớn thế nào cũng lăn tăn vụ này (F1.2 chụp ngoài trời toàn 1/8k =)) )
    Vậy mình đợi vài năm tới để mấy bợn tính lên 5D4/5 từ 6Dii bán rẽ lại =))

Vâng nhìn rất sặc sỡ nhưng thảy vào máy tính thì trớt quớt ...
    hồi trc em cũng chờ ra 6Dii để ngta bán rẻ lại 6D mua về quay phim, nhưng sau này phát hiện ra dòng olympus chống rung 5 trục mà có peaking nữa nên cảm thấy ok hơn, nếu mà 6Dii nó khắc phục đc những nhược điểm của 6D thì cũng đáng để chờ đợi mua 1 con về back up bác nhếy

Trang 3 / 10 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... Cuối cùngCuối cùng