Trang 1 / 3 123 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 28

Chủ đề: [Góc tư vấn] Nhờ các bác tư vấn mua Body Nikon

Question [Góc tư vấn] Nhờ các bác tư vấn mua Body Nikon

Chào các bác!
    Tình hình là em đang muốn chen chân vào nghệ nhiếp ảnh. Hiện tại em đang có khoảng 25tr, đang định đầu tư mua body và len. Em đang quan tâm còn D7100 + len 85mm 1.8G ~ 25tr. Nhưng em muốn hỏi các bác là thời điểm hiện tại mua cặp này ổn không. Nhu cầu của em là chân dung.
    Ở đầy em có 1 số câu hỏi mong các bác tư vấn:
    1. Có nên mua luôn body fullframe: Lựa chọn của em là D610. với số tiền đó thì em sẽ mua trước body, mua len tạm giá rẻ về tập chụp, rồi đợi khoảng 2 tháng là mua đc len 85mm 1.8G. (Sau bổ sung thêm 35mm 1.8G vs 24mm nữa là vừa đủ=)) ).
    2. Em nghĩ cuối năm nay nikon sẽ ra thêm 1 số dòng máy mới cạnh tranh vs canon, có nên đợi thêm vài tháng. vừa góp thêm lúa vừa đợi máy rẻ hơn rồi mua.
    3. Mới vào nghề thì lựa chọn bên trên của em là hợp lý chưa. vì kt ban đầu em cũng hơi ít. em cũng mới đi làm, nên muốn là sắm cái body ngon luôn sau khỏi nâng cấp, chứ kiểu gì em cũng lên ff.
    Các bác cho em ít lời khuyên.
    Cảm ơn các bác.

Ngày trước mình cũng hay so sánh máy móc khi mới chơi, nhưng nếu là bây giờ mình sẽ mua máy cũ tập chụp lên tay, để biết thật sự mình cần gì, vả lại mua cũ sau này lên ff bán cung k lỗ mấy. Đó là ý mình.. Hóng các bác cao nhân vào tư vấn để học hỏi luôn
    Được làm điều mình thích là niềm vui, được người khác ủng hộ là hạnh phúc.

Bạn đã biết chụp chưa?
    Nếu chưa, mua máy rẻ mò cho sướng đi, sau khi cứng tay rồi thì mua một máy ff xài.
    Nếu đã chụp giỏi rồi thì mình nghĩ bạn nên chờ vài tháng rồi hãy mua máy, nghe đồn Nikon sắp ra D820, các dòng dưới có thể giảm giá chút xíu.

thanks bác. em cũng đang phân vân lắm.

Quote Được gửi bởi isashida View Post
    Ngày trước mình cũng hay so sánh máy móc khi mới chơi, nhưng nếu là bây giờ mình sẽ mua máy cũ tập chụp lên tay, để biết thật sự mình cần gì, vả lại mua cũ sau này lên ff bán cung k lỗ mấy. Đó là ý mình.. Hóng các bác cao nhân vào tư vấn để học hỏi luôn
    thanks bác. em cũng đang phân vân lắm.

Quote Được gửi bởi HNC View Post
    Bạn đã biết chụp chưa?
    Nếu chưa, mua máy rẻ mò cho sướng đi, sau khi cứng tay rồi thì mua một máy ff xài.
    Nếu đã chụp giỏi rồi thì mình nghĩ bạn nên chờ vài tháng rồi hãy mua máy, nghe đồn Nikon sắp ra D820, các dòng dưới có thể giảm giá chút xíu.
    Mình cũng đã biết chụp. tuy nhiên còn hơi yếu. Thanks bác tư vấn. Em cũng đang mong ra máy mới để các dòng dưới hạ giá. chứ nghiện lắm rồi. =))

..Nhiều tiền thì mua thẳng D750, con ít tiền thì mua D7100 chụp liền..

Nếu máy mới ra thì giá mới mua củng ko rẻ đâu..

Lens thì mua kit 18-105mm (nếu mua crop), 85mmG, 35mmG.

Nhiêu đó đủ chơi rồi..còn ngoài ra chỉ là đú đởn đua đòi thôi..
    Tiền không thể mua được Hạnh Phúc. Phải cần thêm Vàng, Chứng khoán & Bất động sản!

Bác chủ có link facebook ko? Add friend mình bằng cách gõ số phone 0903813546 là ra fb của mình. Chat trên fb thuận tiện hơn, anh em mình cùng trao đổi vấn đề này

Quote Được gửi bởi phanhung View Post
    ..Nhiều tiền thì mua thẳng D750, con ít tiền thì mua D7100 chụp liền..

Nếu máy mới ra thì giá mới mua củng ko rẻ đâu..

Lens thì mua kit 18-105mm (nếu mua crop), 85mmG, 35mmG.

Nhiêu đó đủ chơi rồi..còn ngoài ra chỉ là đú đởn đua đòi thôi..
    Ý em là đợi ra máy mới mong đời cũ sẽ giảm đó bác.

Quote Được gửi bởi mienthinh307 View Post
    Bác chủ có link facebook ko? Add friend mình bằng cách gõ số phone 0903813546 là ra fb của mình. Chat trên fb thuận tiện hơn, anh em mình cùng trao đổi vấn đề này
    em add bác rồi bác nhé.

Trang 1 / 3 123 Cuối cùngCuối cùng