Hiển thị kết quả từ 1 đến 3 / 3

Chủ đề: Tham khảo xe đạp tốt giá rẻ

Tham khảo xe đạp tốt giá rẻ

Mấy anh trong nhóm đạp-chụp hay ai đang chơi xe đạp thì cho em hỏi xíu:
    Số là em tính mua 1 cái xe đạp dạng mini hoặc gần giống vậy, cho đứa em trai năm nay 14-15 tuổi đi học, xưa giờ em có xài qua martin nhưng không ưng lắm, nay có tham khảo vài dòng xe nhập thì thấy nhiều quá, giá cả vô chừng, vậy mấy anh cho em hỏi thăm tầm giá 2tr5 có con nào ổn không, và mấy shop ở sài gòn thì gồm có những shop nào uy tín, em có xem thử thì thấy xe Jett daily giá hợp lý nhưng không biết còn lựa chọn nào không và mua ở đâu hợp lý

Bác xem Asama thử đi. Hãng này cũng khá ổn đó. Cách đây tầm 12 năm bố già có mua cho em 1 con. Đợt đó cũng có Martin các kiểu mà cụ chơi luôn con này. Hãng này có nhà máy tại VN luôn, ngày xưa bên ba em xây cái này thì phải.

Đến giờ bộ khung sườn vẫn rất ngon, năm ngoái em đem đi tân trang lại là chạy vèo vèo. Sườn nhôm nên khá nhẹ, sơn tĩnh điện nên không sợ bong tróc. Con xe em ngoài mấy vết xước ra thì bộ áo vẫn rất đệp.

Hồi đó mua xe là 2tr2, mua ở 107. Em vừa lên web coi thì thấy bây giờ giá nó hơi cao, mã là "Asama AMT 48 F". Nhưng bác mua cũ sẽ tìm được giá đẹp. Xe đạp chủ yếu là bộ khung thôi, khung còn ngon là còn chơi được. Học sinh trong sài gòn thì đi xe hybrid là đẹp, đừng lấy leo núi khá chậm. Con trai thì đi sườn ngang cho nó nam tính chứ mini nhìn nó hơi nữ tính, được cái chở gái phía sau ngon.

Bác nên sắm thêm nón bảo hiểm và 1 cái túi nhỏ đựng ruột xe để có gì còn tự vá. Có thể mua 1 cái bơm tay hoặc mấy bình CO2 mini kèm theo, dạo này cũng ít chỗ vá xe rồi. Jett em thấy trên voz có nhiều người chạy nên chắc ổn, mà bác apham trước có phong trào độp xe chộp ảnh đấy, bác vào nghía mua y chóc là ngon lành ngay.

Bác mua xe mới thì 2,5 triệu ko tìm được xe ưng ý đâu.

Nếu mua xe 2nd thì tầm giá này có thể kiếm được xe ngon. Còn mua ở đâu thì lang thang FB có nhiều hội nhóm bán lắm.
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.