Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 15 / 15

Chủ đề: Classic Portrait - Chân dung (phong cách) cổ điển là gì?

Quote Được gửi bởi nhucsip View Post
    Lúc mới xem ảnh của bạn trong bài ở topic này mình cũng thấy nó thô mộc quá nhưng đọc blog của bạn và xem kỹ các ảnh khác của bạn, mình phải xem lại mình. Chắc chắn có nhiều người có cùng cảm giác ấy với mình. Nên vì vậy mình đọc kỹ blog của bạn hơn.
    Trong khi xã hội đa phần chạy theo những phong cách bóng bẩy, ấn tượng (dưới nhiều hình thức) thì bạn lại chọn phong cách chân thực đến chân phương (phải nói là chân phương, ví như ảnh chân dung bà ngoại bạn). Mình hiểu không phải tự nhiên mà Forbes Việt Nam chọn bạn chụp chân dung.
    Chúc bạn tiếp tục thành công.
    Bác làm em cảm động quá, chân thành cảm ơn bác. "Chân phương" đúng là điều mà em theo đuổi trong nghệ thuật nhiếp ảnh của mình. Xin cảm ơn bác lần nữa vì đã dành thời gian xem ảnh của em!
    Tôi là một kẻ đam mê kể chuyện.
    Xin mời bạn ghé thăm website của tôi: www.DannyBach.com

Hình này có dc xem là "classic potrait" ko anh
    ZU5A6924 by Minh Quân Võ, trên Flickr

Quote Được gửi bởi bondvo2802 View Post
    Hình này có dc xem là "classic potrait" ko anh
    ZU5A6924 by Minh Quân Võ, trên Flickr

Hai năm nữa nhìn lại tấm này mà Quân vẫn còn thấy nâng nâng thì nó đã trở thành "classic" rồi. Ý kiến của Hải thật không quan trọng :D

Khoảng khắc tốt!

Rất lâu rồi mình ko sinh hoạt trên diễn đàn, nhưng cũng lâu lắm rồi mới thấy một bài viết như của bạn . Rất cám ơn bạn đã chia sẻ về nghệ thuật chụp chân dung chân phương như vậy . Thực sự bạn chụp rất tốt, theo mình là rất đẹp.

Thực ra trong cuộc sống, cái sự cần thiết của loại ảnh này nhu cầu là rất lớn, có điều do sự phát triển mạnh của xã hội và thông tin nhiều luồng từ truyền thông đang nổi trội nên người ta hay để ý những cái màu mè hơn thường xuất hiện và đập vào mắt, đôi khi thành trào lưu (dù tuổi thọ thường không lâu). Nhưng nếu để ý, cái sự cần thiết của những tấm ảnh chân phương như vậy dù có hay không được nhiều người để ý và đánh giá cao luôn luôn hiện hữu. Việc sở hữu một khả năng chụp chân dung classic khá tốt theo mình nghĩ là điều rất cần thiết của bất cứ người cầm máy nào, cao hay không chưa nói, nhưng theo mình là phải đủ để phục vụ, giúp khách hàng của mình vui vẻ khi nhìn vào đó (đối với người chơi, khách hàng chính là bạn bè, người thân nhờ họ chụp cho).

Quote Được gửi bởi Sâu béo View Post
    Rất lâu rồi mình ko sinh hoạt trên diễn đàn, nhưng cũng lâu lắm rồi mới thấy một bài viết như của bạn . Rất cám ơn bạn đã chia sẻ về nghệ thuật chụp chân dung chân phương như vậy . Thực sự bạn chụp rất tốt, theo mình là rất đẹp.

Thực ra trong cuộc sống, cái sự cần thiết của loại ảnh này nhu cầu là rất lớn, có điều do sự phát triển mạnh của xã hội và thông tin nhiều luồng từ truyền thông đang nổi trội nên người ta hay để ý những cái màu mè hơn thường xuất hiện và đập vào mắt, đôi khi thành trào lưu (dù tuổi thọ thường không lâu). Nhưng nếu để ý, cái sự cần thiết của những tấm ảnh chân phương như vậy dù có hay không được nhiều người để ý và đánh giá cao luôn luôn hiện hữu. Việc sở hữu một khả năng chụp chân dung classic khá tốt theo mình nghĩ là điều rất cần thiết của bất cứ người cầm máy nào, cao hay không chưa nói, nhưng theo mình là phải đủ để phục vụ, giúp khách hàng của mình vui vẻ khi nhìn vào đó (đối với người chơi, khách hàng chính là bạn bè, người thân nhờ họ chụp cho).
    Hảo ý! Hay lắm bác ạ!

Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12