Trang 2 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 21

Chủ đề: Mua panasonic hay olympus

bạn so sánh 2 bộ này thì mình nên chọn bộ nào
    Olympus PEN E-PL7 với ống kính 14-42mm f/3.5-5.6
    Panasonic DMC-GX7 kit 20mm

Quote Được gửi bởi hoangnhuniem View Post
    Nếu nhất quyết m43 thì bạn hãy chọn model khác, những model bạn nói chừng vài tháng bạn sẽ chán và đổi, đồng nghĩa bạn mất 1 số tiền to. M43 còn 1 đống len mà đầu tư rất khó khăn khi cân nhắc giữa chất lượng và giá tiền, mắc nhưng lại không xài thông dụng, xài nhiều nhưng chụp không đẹp... tùy bạn, bạn đừng nghĩ cạn mới có mấy cái body thôi nha. len mới là cái đáng nói đó.
    bạn so sánh 2 bộ này thì mình nên chọn bộ nào
    Olympus PEN E-PL7 với ống kính 14-42mm f/3.5-5.6
    Panasonic DMC-GX7 kit 20mm

Kit 14 42 sao so đc vs pancake 20mm bạn. Nhắm mắt lấy e gx7 đi thôi, mặc dù mình là fan của pen )

Quote Được gửi bởi Tucom View Post
    Kit 14 42 sao so đc vs pancake 20mm bạn. Nhắm mắt lấy e gx7 đi thôi, mặc dù mình là fan của pen )
    gx7 cũng chụp tốt chứ bạn?

Quá được ý chứ bác. Bác đã dùng máy ảnh gì rồi ạ?

Quote Được gửi bởi Tucom View Post
    Quá được ý chứ bác. Bác đã dùng máy ảnh gì rồi ạ?
    mình chưa dùng qua máy nào cả, nhu cầu đang cần 1 bộ gọn nhẹ chụp linh tinh thôi

Dòng m43 này mua body cần phải có evf sẵn, nếu kg chụp trời nắng rất khó chịu. muốn nhỏ mỏng thì mấy cái pana gx đó, em10 (vì bạn nói kinh phí trong tầm 15 cho máy và len). Máy mua cũng tầm 7tr thì kg quá cũ cũng kg mới (mình đang nói model - đồng nghĩa với công nghệ), còn 7-8 chai mua len là khó xử òi, có thể mua trước 1 hướng từ phong cảnh đến street hay từ 35 dài đến tele. Muốn da năng dĩ nhiên không được chất lắm thì có cây pana 14-140 mà power OIS thì ổn. Phong cảnh thì tìm cây OM 9-18 (lựa hàng đừng có bịnh nha) là chụp cảnh rộng đến 35mm rất ok trong tầm giá. đủ tiền thì cứ len zoom nào mà 1 khẩu 2.8 mua xà i đều ok. Xài lâu rồi tùy theo nhu cầu tiện dụng nhẹ gọn sẽ theo len pana, còn cầu kỳ to pro thì len OM. Len khó lựa chọn, sẽ thay hoài nghĩa là hao tiền hoài đó. sau cùng thấy chất lượng cao nhất của nó sẽ...... không bằng tụi dslr nhất là ff thì sẽ chia tay, Đại khái con đường m43 là vậy.

Thấy các bác khuyên khônng nên chơi M43 làm em cũng phân vân quá. Em cũng đang định chuyển sang Olympus , sắp đến có ng nhà về nên định lấy OMD Em5-II + Kit 12-40 + Lumix Leica 25mm. Em chỉ dùng để chụp gia đình và du lịch với bạn bè nên ưu tiên nhỏ gọn và AF (hiện tại đang dùng x100s). Các bác có kinh nghiệm có thể cho em xin ý kiến được và mất với dòng này không ạ.
    PS: em xác định là chụp vui nên không quan tâm lắm chuyện mua bán
    Cảm ơn các bác nhiều

Quote Được gửi bởi nmcan1306 View Post
    Thấy các bác khuyên khônng nên chơi M43 làm em cũng phân vân quá. Em cũng đang định chuyển sang Olympus , sắp đến có ng nhà về nên định lấy OMD Em5-II + Kit 12-40 + Lumix Leica 25mm. Em chỉ dùng để chụp gia đình và du lịch với bạn bè nên ưu tiên nhỏ gọn và AF (hiện tại đang dùng x100s). Các bác có kinh nghiệm có thể cho em xin ý kiến được và mất với dòng này không ạ.
    PS: em xác định là chụp vui nên không quan tâm lắm chuyện mua bán
    Cảm ơn các bác nhiều
    Combo bác nói ảnh ọt rất ok rồi, k có gì phải phàn nàn. Chỉ có điều giá khá chát. Bộ đó trên 30tr chắc

Quote Được gửi bởi zorrotran View Post
    Combo bác nói ảnh ọt rất ok rồi, k có gì phải phàn nàn. Chỉ có điều giá khá chát. Bộ đó trên 30tr chắc
    Vâng, giá hiện tại là 35tr

Trang 2 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 Cuối cùngCuối cùng