Hiển thị kết quả từ 1 đến 4 / 4

Chủ đề: Nhờ Anh Em Tư Vấn Chọn Mua Máy Quay Phim Làm Youtube.

Nhờ Anh Em Tư Vấn Chọn Mua Máy Quay Phim Làm Youtube.

Kính chào Anh, Chị, Cô, Bác VNPT.

Hiện tại em và mấy người bạn ở quê dự định làm clip giới thiệu những món ăn dân, săn bắn...vv.. dân dã đồng quê, vốn bọn em tầm khoảng 15triệu đổ lại, em kính nhờ mọi người tư vấn dùm em 1 máy quay phim chất lượng ok, âm thanh tốt với ạ. Em đang nhắm đến Sony A6000 + kit 16-50 theo, liệu bộ này đủ dùm chưa ạ, tripod thì em có sẵn, DSLR thì em chưa dám đầu tư vì phụ kiện + lens theo nhiều quá....Trong tầm giá dưới 15 còn máy nào chuyên dụng với nhu cầu của em không ạ? Em xin chân thành cảm ơn và kính chúc các bác thật nhiều sức khỏe và may mắn.

Up nhờ các bác tư vấn ạ.

Không Bác nào tư vấn nhỉ :(

Chào bạn,
    Bạn vào box này, ít người xem nên khg có ai góp ý cũng là chuyện thường 😀
    Bạn nên post trong box sony, canon, nikon thì sẽ có thêm góp ý, nhưng thường là sẽ đc góp ý chuyên về 3 hiệu đó mà thôi.

Sẵn ở đây nên mình đóng góp như vầy:

1. Clip bạn quay dự định khoảng bao lâu? Có cần microphone để thâu âm người dẫn chương trình hay phát biểu...vv hay khg?
    2. Bạn có sử dụng/ tính sử dụng phần mềm để cắt ghép video hay khg?
    3. Quay chơi hay quay để thâu $?

- A6000 cũng là lựa chọn tốt để bắt đầu, nhưng lưu ý là các dòng máy chụp hình nói chung chỉ cho phép quay mỗi clip tối đa 29'. Thường thì khg ai quay lâu như vậy nên cũng khg sao.
    - A6000 khg có lỗ cắm mic để thâu âm, nên nếu sử dụng microphone (dẫn chương trình, trò chuyện, vv) , thì phải mua thêm bộ phận thâu âm riêng, hoặc dùng microphone cắm vào phone để thâu âm, sau đó lồng âm vào video.

Còn nếu bạn có iPhone 6, hay phone nào khá khá, mà quay chơi, thì cứ lấy phone quay thử xem. Video youtube mới nhất của mình ("đánh giá flash godox") là dùng Sony Xzs quay. Bạn xem thử đi.

Bạn cũng có thể mua máy quay để quay phim, thay vì mirrorless hay dslr. Nhưng máy quay thì khg có các ống kính để nâng cấp cho sau này.
    ☺️

À quên, phải mua thêm 2-3 cục pin để dùng cho máy.
    Được sửa bởi joseph.luong lúc 04:18 AM ngày 10-06-2017