Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 12 / 12

Chủ đề: Đánh giá nhanh 2.4Ghz Godox flash cho Sony mirrorless - và các hiệu khác

Quote Được gửi bởi tupaduka View Post
    Chào bạn Joseph,

Mình đang nhắm mua TT350s cho A6000 cho mục đích chụp chân dung ngoài trời (A6000 + Sony 35mm 1.8). Điều mình đắn đo nhất là nhiều diễn đàn review rằng flash này không đủ mạnh để đánh HSS backlight ngoài trời. Mình không quá đòi hỏi với flash nhỏ gọn và rẻ này, nên mình không kỳ vọng là đánh flash ngược thẳng lên mặt trời lúc 2h trưa hay gì, nhưng nếu có thể đánh được HSS lúc trời không quá gắt để chụp bán thân thì tốt quá. Hơn nữa mình sử dụng lens 35mm nên cũng sẽ đứng sát mẫu hơn so với những lens mid và tele. Mình được biết bạn có kinh nghiệm sử dụng flash TT350 này, có đủ mạnh để đánh HSS không ạ (chỉ 1 flash này on-camera)? Mong bạn chia sẻ giúp một vài kinh nghiệm sử dụng thực tế.

Mình cảm ơn.
    Chào tupaduka,
    Mình đang xài tt350s trên a7 và dùng 100% flash này on camera mỗi khi cần đánh flash. Tt685 mạnh hơn, nhưng nặng hơn gấp đôi và to hơn nhiều nên mình chỉ dùng đánh off-camera thôi. Chứ gắn lên a7 hoặc a6000 rất mất cân bằng, và chụp khg thấy thoải mái. Với nhu cầu cá nhân thì mình thấy đủ dùng. Mình chụp với 55mm trên a7, nên cũng tương đương với 35mm của bạn trên a6000.

và bác vbdt đang post bài "giới thiệu đèn flash godox tt350o" trong mục thử nghiệm thiết bị chụp ảnh, bạn vào nghiên cứu thêm.
    Được sửa bởi joseph.luong lúc 06:32 AM ngày 06-02-2018

Thanks bạn nhiều. Mình có coi bài của bác vbdt và thấy là đánh HSS hơi yếu. Không biết sử dụng thực tế HSS thế nào thôi ạ.

Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12