Hiển thị kết quả từ 1 đến 4 / 4

Chủ đề: Review Godox Flash dành cho sony ngàm E (nex,a6k, a7) và ngàm A (a58, a68, a77 & a99)

Thumbs up Review Godox Flash dành cho sony ngàm E (nex,a6k, a7) và ngàm A (a58, a68, a77 & a99)

Mình vừa làm xong video quick review về 2 cái flash mới mua và sử dụng + thêm cái remote transmitter khg dây. Tất cả đều là hiệu Godox/Flashpoint.

Các flash này đều có model sử dụng cho các hiệu khác như Canon, Nikon, Olympus, Panasonic & Fujifilm

Được sửa bởi joseph.luong lúc 07:09 PM ngày 20-05-2018 Reason: update info
    hm...

Chào bạn Joseph,

Mình dùng sony A6000 với godox 350, đánh HSS on-camera. Khi bấm chụp thì đèn flash nháy 3 lần mới chụp. Mình không biết đây là hiện tượng gì và cách khắc phục ra sao ạ.

Nhân tiện, chụp với flash thì bạn chụp ở chế độ A hay M, và chế độ đo sáng nào. Vì mình hơi mông lung là khi đo sáng cho bức ảnh thì máy chưa có nguồn sáng từ đèn flash, nên khi chụp có flash sẽ bị dư sáng. Vậy mình đo sáng đúng rồi bớt đi 1,2 stop rồi chụp flash hay có thủ thuật gì khác ạ?

Chào bác tupaduka,
    Chớp nhẹ 3 cái rồi mới đánh là dấu hiệu máy đang bật chế độ "red eye reduction". Chỉ cần vào menu của camera tắt nó thì flash sẽ đánh bình thường.

Còn về sử dụng A hay M cũng tùy. Thường thì em dùng A, nhưng có những lúc muốn expose background, ví dụ chụp đêm với thác nước & đèn phố background thì em dùng M. Chế độ đo sáng multi. Thông thường em chụp TTL thì bớt khoảng 1-1.5 stop, tùy khoảng cách & ánh sáng lúc chụp. Em chỉ dùng có 55mm nên khá quen thuộc cần +/- bao nhiêu khi chụp với flash.
    hm...

Cảm ơn bác nhiều, em chỉnh được rồi. Em đang luyện tay nghề để làm một album góp vui, thấy bác post hình ở Nhật và bác Khoa ở Norway thấy thích quá.