Trang 3 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 33

Chủ đề: Canon 85 1.2 II hay Sigma 85 1.4 các bác nhỉ ?

nói chung đồng chí ILO vẫn sặc mùi rao quảng cáo quá đồng chí ạ ;)) trong bài mình chả dìm gì đám ART của bạn và quan trọng ý mình từ post đầu cũng nói lens sigma không ổn định và cho tới hiện tại nó vẫn không ổn định. Tại sao Zeiss cũng là hàng lens For, lens từ 3rd party mà hãng không phải bắt người dùng phải bỏ thêm tiền sau khi mua lens để mua dock, đi cân lại mới dùng đc ) Còn nói như bác con nào qua cân chỉnh mà chả dùng đc ;)) đây là cái việc lens for thì bạn mất thêm tiền 1 lần và có khi vài lần để cân, còn lens chính hãng thì chả cần mà bản thân có thể tự làm mà không mất một đồng tiền nào.Thực tế mình biết nhiều người lens 35A,50A focus ko chính xác đi cân 3-4 lần ngoài shiro ( mua chính hãng luôn ) mà dùng 1 thời gian cũng không vừa lòng phải bán đi mua lens của Canon và Nik, chả lẽ bác tự tin bản thân mình với cái dock có thể làm tốt hơn cả 1 cái hãng, nếu thế bạn nên liên lạc với Shiro vì họ rất cần những nhân viên như bạn

thôi xin phép ko tranh luận với bạn từ giờ về sau vì thực ra mình chả đụng đến miếng cơm manh áo của bạn mà đi đâu thấy sigma bạn cũng vào nâng bi sigma và coi đám lens canon chỉ là phụ kiện đắt tiền ) ông nào mà nhắc tới lens sigma và những vấn đề của nó là bạn đem cái dock vào để quảng cáo ngay ;))
    Được sửa bởi ryuflatron lúc 07:15 PM ngày 01-06-2017
    “A photograph is shaped more by the person behind the camera than by what’s in front of it”

Quote Được gửi bởi duyvinhnguyen View Post
    Vì vấn đề mình mua về mình cân thì chỉ cân 1 lần, sau đó dùng nữa đâu bác, lại bỏ xó .... với lại 1 lần cân nghe đâu tầm 3-4 tiếng gì đó ...
    Lần đầu tiên em cân cái con Sigma 35mm của em thì mất cở khoảng hơn 2 tiếng gì đó. Vì là lần đầu tiên cái gì cũnh lóng ngóng nên lâu bác ạ. Khi biết và quen tay em cân con Sigma 18-35mm của em nhanh lắm ạh. Giá gốc của cái Sigma dock là 50$. Ngoài việc giúp cân focus thì bác còn có thể dùng cái dock để update firmware. Tuy rằng ko dùng thường xuyên nhưng khi cần là có. Chơi cái gì thì cũng lắm công phu đúng ko bác. Khi bác mua cái dock và tự cân focus cho lens sigma quen. Thì bác sẽ cảm thấy việc front/back hay sai focus của sigma lens là chuyện nhỏ, không ghê gớm như thiên hạ đồn. Mất chút thời giang nhưng sẽ có những chiếc lens cho chất lựong ảnh tốt giá mềm. Còn vấn đề màu thì mổi người mổi ý. Nhưng đa số khi hình chụp về ai cũng blend màu từa lưa chứ có giử màu gốc đâu ạh.
    Em ko quãng bá hay tân bốc Sigma, mà chỉ muốn chia sẽ suy nghỉ và cảm nhận của riêng em. Nếu bác làm dịch vụ và kinh tế ko phải là vấn đề thì cứ chính hảng mà tiến bác nhé.
    Canon28.300L;FujiXT3+16.55F2.8

Quote Được gửi bởi ryuflatron View Post
    nói chung đồng chí ILO vẫn sặc mùi rao quảng cáo quá đồng chí ạ ;)) trong bài mình chả dìm gì đám ART của bạn và quan trọng ý mình từ post đầu cũng nói lens sigma không ổn định và cho tới hiện tại nó vẫn không ổn định. Tại sao Zeiss cũng là hàng lens For, lens từ 3rd party mà hãng không phải bắt người dùng phải bỏ thêm tiền sau khi mua lens để mua dock, đi cân lại mới dùng đc ) Còn nói như bác con nào qua cân chỉnh mà chả dùng đc ;)) đây là cái việc lens for thì bạn mất thêm tiền 1 lần và có khi vài lần để cân, còn lens chính hãng thì chả cần mà bản thân có thể tự làm mà không mất một đồng tiền nào.Thực tế mình biết nhiều người lens 35A,50A focus ko chính xác đi cân 3-4 lần ngoài shiro ( mua chính hãng luôn ) mà dùng 1 thời gian cũng không vừa lòng phải bán đi mua lens của Canon và Nik, chả lẽ bác tự tin bản thân mình với cái dock có thể làm tốt hơn cả 1 cái hãng, nếu thế bạn nên liên lạc với Shiro vì họ rất cần những nhân viên như bạn

thôi xin phép ko tranh luận với bạn từ giờ về sau vì thực ra mình chả đụng đến miếng cơm manh áo của bạn mà đi đâu thấy sigma bạn cũng vào nâng bi sigma và coi đám lens canon chỉ là phụ kiện đắt tiền ) ông nào mà nhắc tới lens sigma và những vấn đề của nó là bạn đem cái dock vào để quảng cáo ngay ;))
    Chỉ 1 từ thôi "Tuyệt" ! Chủ quang hay khác quang gì cũng được. 😋😋😋
    Canon28.300L;FujiXT3+16.55F2.8

Quote Được gửi bởi ryuflatron View Post

lại bác cũng là nghe nói nữa. Lens Zeiss toàn MF thì chỉnh focus vào đâu, còn Zeiss cho Sony thì thì Sony đặt làm rồi thì cần gì mà phải cân chỉnh. Dòng MRL thì focus theo phase thẳng trên sensor nên tương đối chính xác. Nói luôn để bác khỏi bắt bẻ sao Zeiss làm cho Fuji luôn. Còn lens Sigma Art lên Shirro chỉnh ko hết vì họ làm chưa có tâm hay kỹ thuật kém blah blah blah. Bản thân em cũng mua Sigma 50 Art rồi lên Shirro cân 4 tiếng đây này mà có kết quả gì đâu. Sau này mới làm cái này để giúp anh em. Còn dock có bán đầy rẫy, em không có bán.
    Túm cái váy lại là bác không có kinh nghiệm thì nên nghe chứ đừng nên ngụy biện. Thêm nữa em không có đồng chí gì với bác nên bác đừng nói em là đồng chí.
    6D+24-70II+50A+70-200II+300f2.8L
    Cân lens Sigma Art cho Canon dạo

Quote Được gửi bởi ILO AC&T View Post
    lại bác cũng là nghe nói nữa. Lens Zeiss toàn MF thì chỉnh focus vào đâu, còn Zeiss cho Sony thì thì Sony đặt làm rồi thì cần gì mà phải cân chỉnh. Dòng MRL thì focus theo phase thẳng trên sensor nên tương đối chính xác. Nói luôn để bác khỏi bắt bẻ sao Zeiss làm cho Fuji luôn. Còn lens Sigma Art lên Shirro chỉnh ko hết vì họ làm chưa có tâm hay kỹ thuật kém blah blah blah. Bản thân em cũng mua Sigma 50 Art rồi lên Shirro cân 4 tiếng đây này mà có kết quả gì đâu. Sau này mới làm cái này để giúp anh em. Còn dock có bán đầy rẫy, em không có bán.
    Túm cái váy lại là bác không có kinh nghiệm thì nên nghe chứ đừng nên ngụy biện. Thêm nữa em không có đồng chí gì với bác nên bác đừng nói em là đồng chí.
    bác hd cho em chút về cách cân focus bằng usb dock được không ạ. e đag dùng 85 art mà h ko ở VN nên chắc tự mua dock về cân, mà chưa biết cách làm tn. e tìm thử bài hướng dẫn mà ko thấy có.tks bác!
    50D + SIGMA AF 18-50mm F2.8 ===>> 5D MIII+............

Quote Được gửi bởi nqhung.0801 View Post
    bác hd cho em chút về cách cân focus bằng usb dock được không ạ. e đag dùng 85 art mà h ko ở VN nên chắc tự mua dock về cân, mà chưa biết cách làm tn. e tìm thử bài hướng dẫn mà ko thấy có.tks bác!
    em 85 Art hình như cân ở 4 khoảng cách là 93cm, 1,5m, 2,8m và 6m. Tai em không có lens 85 nào ở đây hết. Nếu có bạn nào cân em 85 em sẽ viết bài chỉ cho. easy lắm
    6D+24-70II+50A+70-200II+300f2.8L
    Cân lens Sigma Art cho Canon dạo

có chỗ nào bán cái usb đock đó không các bác nhỉ ?

Quote Được gửi bởi ILO AC&T View Post
    em 85 Art hình như cân ở 4 khoảng cách là 93cm, 1,5m, 2,8m và 6m. Tai em không có lens 85 nào ở đây hết. Nếu có bạn nào cân em 85 em sẽ viết bài chỉ cho. easy lắm
    dạ vâng tks bác trước ạ. e hóng bài hd của bác!
    50D + SIGMA AF 18-50mm F2.8 ===>> 5D MIII+............

Nếu 2 con này thì mình sẽ mua 85L cho độ ổn định, màu sắc.

Mình có cả hai, hôm nào đi chụp thò tay vào giỏ bốc được cái nào ra thì chụp cái đó. Chả khác gì nhau hết.

Có chăng cảm giác khác nếu chỉ có một, tâm lý thôi. Nói ra sự thật mất lòng chứ phần lớn chúng ta chụp chưa ra hết được khả năng của lens, nếu chỉ khăng khăng nhìn vào những cái nhỏ vặt mà bỏ qua sự sáng tạo của nghệ thuật chụp hình thì cứ mua những gì mắc nhất có thể để tự sướng là hình ta đẹp nhất nhờ lens xịn.

Nói đi nói lại mới nhớ, hình như cho bạn nào mượn cái lens 85L II mà quên mất, bạn nào nhột thì đem trả cho mình nha, chứ để lâu quá mình quên thì coi như tặng luôn đó. Ha ha ha ha...... you know who you are......
    Gear còn đang thiếu vài món.

Trang 3 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 Cuối cùngCuối cùng