Trang 4 / 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234
Hiển thị kết quả từ 31 đến 33 / 33

Chủ đề: Canon 85 1.2 II hay Sigma 85 1.4 các bác nhỉ ?

Quote Được gửi bởi kevinle4230 View Post
    Mình có cả hai, hôm nào đi chụp thò tay vào giỏ bốc được cái nào ra thì chụp cái đó. Chả khác gì nhau hết.

Có chăng cảm giác khác nếu chỉ có một, tâm lý thôi. Nói ra sự thật mất lòng chứ phần lớn chúng ta chụp chưa ra hết được khả năng của lens, nếu chỉ khăng khăng nhìn vào những cái nhỏ vặt mà bỏ qua sự sáng tạo của nghệ thuật chụp hình thì cứ mua những gì mắc nhất có thể để tự sướng là hình ta đẹp nhất nhờ lens xịn.

Nói đi nói lại mới nhớ, hình như cho bạn nào mượn cái lens 85L II mà quên mất, bạn nào nhột thì đem trả cho mình nha, chứ để lâu quá mình quên thì coi như tặng luôn đó. Ha ha ha ha...... you know who you are......
    Bác nói quá đúng chúng ta hãy phấn đấu để trở thành nhiếp ảnh gia chứ đừng làm máy ảnh gia :v

Quote Được gửi bởi kevinle4230 View Post
    Mình có cả hai, hôm nào đi chụp thò tay vào giỏ bốc được cái nào ra thì chụp cái đó. Chả khác gì nhau hết.

Có chăng cảm giác khác nếu chỉ có một, tâm lý thôi. Nói ra sự thật mất lòng chứ phần lớn chúng ta chụp chưa ra hết được khả năng của lens, nếu chỉ khăng khăng nhìn vào những cái nhỏ vặt mà bỏ qua sự sáng tạo của nghệ thuật chụp hình thì cứ mua những gì mắc nhất có thể để tự sướng là hình ta đẹp nhất nhờ lens xịn.

Nói đi nói lại mới nhớ, hình như cho bạn nào mượn cái lens 85L II mà quên mất, bạn nào nhột thì đem trả cho mình nha, chứ để lâu quá mình quên thì coi như tặng luôn đó. Ha ha ha ha...... you know who you are......
    Absolutetly right. Để ý thiết bị quá mà nội dung chụp xấu cũng vứt. Bởi thế nên giờ em có zoom đủ tiêu cự thì cứ thế mà múc. Lăn tăn thiết bị làm gì khi hình cuối mới là cái đem khoe. )
    6D+24-70II+50A+70-200II+300f2.8L
    Cân lens Sigma Art cho Canon dạo

Vừa làm vừa chơi mới sướng 😇😇... bỏ vốn mua cái vừa tầm budget... kiếm được 1 mớ sắm thứ mình thích nhất... thỏa mã 2 nhu cầu việc làm lẫn thú vui GAS👍👍🤙🤙🤘🤘

Trang 4 / 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234