Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 13

Chủ đề: Trải nghiệm ổ cứng WD 2TB My Passport Wireless Pro

Trải nghiệm ổ cứng WD 2TB My Passport Wireless Pro

WD ra mắt dòng sản phẩm My Passport Wireless Pro (MyPPWP) dành cho giới chụp hình và quay phim, chỉ với 1 thiết bị nhỏ gọn bằng bàn tay, nặng khoảng 500g là ta có thể thực hiện tất cả các thao tác quen thuộc: Copy files từ thẻ nhớ SD - Lưu trữ vào ổ cứng - Xem lại hình ảnh, videos mà không cần máy tính nữa. Đây là hình ảnh của em nó:

Sau 1 thời gian sử dụng, mình xin liệt kê những tính năng của MyPPWP mà mình rất thích như sau:

1. Chuẩn Wi-Fi 802.11ac: đây là chuẩn Wi-Fi thương mại nhanh nhất hiện nay, tốc độ tối đa theo lý thuyết là 54MB/s. MyPPWP sử dụng song song 2 băng tần: 5GHz 802.11ac (tốc độ nhanh nhất, yêu cầu thiết bị kết nối có chuẩn Wi-Fi ac) và 2.4Ghz 802.11n (tương thích mọi thiết bị). MyPPWP hoạt động như 1 Wi-Fi Hub: cho phép tối đa 8 thiết bị kết nối vừa truy cập dữ liệu vừa kết nối Internet. Mình kết nối trực tiếp MyPPWP với iPhone 7 Plus (có Wif-Fi chuẩn ac), download và upload 1 file video dung lượng 1,37GB, tốc độ thực tế đo được là khoảng 10MB/s.

2. Tích hợp đầu đọc thẻ SD tương đương USB 3.0: copy 1 thẻ SD Extreme Pro, dung lượng 21,29GB mất 6p4s, tương đương tốc độ là: 60MB/s, tốc độ khá ấn tượng, rút ngắn thời gian chờ đợi copy files. Thao tác copy hoàn toàn tự động, khoảng 2 giây sau khi nhét thẻ vào, MyPPWP bắt đầu copy, thời gian copy tương ứng với 4 đèn LED, khi 4 đèn ngưng chớp tức là đã copy xong.

3. Đọc được các loại thẻ nhớ khác: Ngoài việc truy cập từ thẻ SD, ta có thể gắn đầu đọc thẻ USB hoặc ổ cứng rời thông qua cổng USB 2.0 để truy xuất tất cả các loại thẻ nhớ.

4. Là 1 trung tâm giải trí: nhờ hỗ trợ ứng dụng Plex, giờ đây MyPPWP trở thành 1 trung tâm giải trí có thể mang theo đến bất kỳ đâu. Ta chỉ việc copy phim, nhạc, hình ảnh vào MyPPWP, và ứng dụng Plex sẽ tạo ra 1 giao diện giải trí tuyệt vời. MyPPWP cho phép xem đồng thời 8 video chuẩn HD cùng lúc với nhiều thiết bị và có thể cast lên màn hình TV.

5. Cổng USB 3.0 kết nối với máy tính: cho tốc độ truy xuất nhanh nhất, tốc độ thực tế khoảng 105MB/s.

6. Pin tích hợp: vừa để cung cấp điện cho ổ cứng hoạt động vừa là pin dự phòng cho điện thoại, tablet với dung lượng 6400 mAh.

7. Cuối cùng là giao diện điều khiển: Giao diện điều khiển MyPPWP rất đơn giản và đầy đủ tính năng:

Kết luận:
    - Với công việc: Đối với 1 nhiếp ảnh gia hoặc nhà làm phim, việc phải di chuyển liên tục là 1 điều tất yếu, nên rất cần những thiết bị gọn nhẹ nhưng vẫn đảm bảo việc lưu trữ dữ liệu an toàn, MyPPWP có thể thay thế hoàn toàn cho balô laptop+sạc+HDD+card reader cồng kềnh.
    - Với nhu cầu giải trí: luôn mang theo bên mình kho phim ảnh, nhạc cá nhân để xem hoặc chia sẻ với bạn bè.

Thông số kỹ thuật của WD My Passport Wireless Pro:
    • Cổng kết nối: Wi-Fi AC, USB 3.0, USB 2.0, SD card slot
      Hệ điều hành hỗ trợ: Windows/Mac
      Bộ nhớ trong: 512 MB
      Dung lượng ổ cứng: 4TB, 3TB, 2TB, 1TB
      Vi xử lý: Realtek RTD1195PN
      Dung lượng pin: 6400 mAh
      Trọng lượng: 500g
      Kích thước: 12,7 x 12,7 x 2,3 cm

Quả là lợi hại.

Cám ơn bác DOTHANHNHAN đã viết bài chia sẻ cùng mọi người.

quá ngon cho một thiết bị di động, thẻ SD cứ cắm zô là nó tự copy hả bác, trên app mình có kiểm soát đc ko?? pin dùng đc bao lâu vậy bác

Quote Được gửi bởi vbdt View Post
    Quả là lợi hại.

Cám ơn bác DOTHANHNHAN đã viết bài chia sẻ cùng mọi người.
    Cám ơn bác đã quan tâm, em luôn muốn chia sẽ những trải nghiệm thiết bị thực tế nhất đến mọi người.

Quote Được gửi bởi gandera2003 View Post
    quá ngon cho một thiết bị di động, thẻ SD cứ cắm zô là nó tự copy hả bác, trên app mình có kiểm soát đc ko?? pin dùng đc bao lâu vậy bác
    Mặc định khui ra xài thì nó tự động copy nha bác. Mình có thể tắt chế độ tự động trong phần cài đặt.
    Pin nếu không dùng để sạc cho thiết bị khác thì có thể sử dụng liên tục tầm 10 tiếng.

Ko biết giá cả e ấy thế nào nhỉ

Quote Được gửi bởi tanhoan View Post
    Ko biết giá cả e ấy thế nào nhỉ
    Em thấy trên Tiki đang bán 6 triệu cho ổ dòng 2TB bác ạ, còn 3TB thì 7 triệu.

https://tiki.vn/o-cung-di-dong-wd-my...k-p554988.html
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Wow, thiết bị mình đã mơ ước từ lâu. Cám ơn bạn DOTHANHNHAN đã giới thiệu.

Cho mình hỏi ngu tí "MyPPWP hoạt động như 1 Wi-Fi Hub" ? nhưng nó có khả năng phát wifi khi ra "ngoài vùng phủ sóng" không ? Nghĩa là khi đi dã ngoại có thể vào mạng internet không hay là chỉ như Time Capsul của Apple chỉ phát wifi khi ở nhà nối với mạng internet ?

Quote Được gửi bởi Thierry View Post
    Cho mình hỏi ngu tí "MyPPWP hoạt động như 1 Wi-Fi Hub" ? nhưng nó có khả năng phát wifi khi ra "ngoài vùng phủ sóng" không ? Nghĩa là khi đi dã ngoại có thể vào mạng internet không hay là chỉ như Time Capsul của Apple chỉ phát wifi khi ở nhà nối với mạng internet ?
    Nếu không có router đã có kết nối Internet thì MyPPWP chỉ tự phát WiFi để thiết bị có thể truy xuất dữ liệu trong MyPPWP thôi bạn ạ.

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng