Hiển thị kết quả từ 1 đến 7 / 7

Chủ đề: biết rồi , khổ lắm nói mãi !!!!

biết rồi , khổ lắm nói mãi !!!!

tại sao đc này dám nói vậy , mà sao ko thấy ai vỗ tay nhỉ , đúng thế cơ mà !!!!
    https://www.youtube.com/watch?v=TXDVC1e-SA0
    canon F1 A1 30D 50 1.8 55 1.2 SSC 18-55 +1 MỚ LINH TINH
    Càng thêm thiết bị ,hình càng xấu !!!

Người tỉnh táo, có tâm thì vẫn còn, nhưng có điều họ ko có quyền, hoặc quyền ko đủ lớn. Nên dần dần thì buông bỏ thôi.

Cách đây vài năm em có gặp 1 bác giáo sư Triết, dạy trong trường đảng ở SG (em biết ổng vì vợ em quen với nhà ổng). Em biết ổng đảng gốc nên ko dám nói chuyện chính trị, dù em rất thích. Vì nghĩ nói với ổng thì 3 phút: 1 là ổng chửi mình, 2 là mình vô lễ với ổng.
    May thay thời sự tv nói về vụ gì tham nhũng khá to, nên ổng cũng đề cập, đại khái là ổng bảo bọn đảng viên này ko còn như xưa, biến chất. Tóm lại là ổng ko hiểu (hay cố tình) cái cơ chế vẫn hành của đảng thì ai cũng phải biến chất cả thôi.

Cái vấn đề cốt lõi em nghĩ là vì lợi ích. Khi chúng ta đươc lợi, mà ko bị nguy hiểm thì em cam đoan 99,9% con người sẽ bám vào.
    Trong tảng băng quyền lợi đó, chỉ 1% bị xét xử, cho nên nếu em mà vào guồng thì em ko cam đoan là sẽ ăn sạch đâu. Sức cám dỗ quá lớn. Chỉ cần 1 chức quan huyện cấp trưởng phòng mà xây vài nhà lầu, con du học. Ai chê?

Cho nên những việc vốn phơi bày ra đó, nhưng chả ai thèm quan tâm nếu ko có lợi. Lâu dần thì nó thành thói quen. Họ biết hết, biết rõ ràng, nhưng kệ, ko có lợi.
    Nhiều bác sẽ nói thế những nước khác sao họ ko tham như vậy? Em nghĩ họ tham lắm, nhưng mà cơ chế nhiều cấp giám sát làm cho lòng tham bị teo lại. Muốn tham nhưng tham ko được. Đọc báo thấy ngay, nhiều ông tướng ăn hối lộ vài chục nghìn mà mất chức, đi tù. Em đọc mà thấy tức, ăn hối hộ ko bằng dân VN đi ăn sáng, chã bỏ bèn gì.

Cho nên bản chất vấn đề là cách quản lý XH, chứ ko phải do con người. Cũng những con người VN đó, qua Mỹ thì khác hẳn. Vậy thì cái clip trên, ko ai vỗ tay cũng dễ hiểu vì 2 lý do: ko đúng chủ trương đảng, và ko có lợi cho ta. Mà có vỗ tay xong ko làm gì cũng vậy.

ít ra thì quốc hội VN cũng còn có được 1 đại biểu như vầy

Hic trước khi phát biểu ông ý nói là già rồi, sau đây sẽ không còn làm nghị gật như trước nữa !!!! Hic

Quote Được gửi bởi yashicanon View Post
    Hic trước khi phát biểu ông ý nói là già rồi, sau đây sẽ không còn làm nghị gật như trước nữa !!!! Hic
    - vì vậy ổng mới phát biểu xem như là lần cuối cùng đó bạn !!!!

Quote Được gửi bởi ngọc_hương View Post
    - vì vậy ổng mới phát biểu xem như là lần cuối cùng đó bạn !!!!
    Giống như là trối trăn cuối đời, thân già há sợ chi ai, chém giết gì tùy.

Nhìn kiểu như vậy chúng ta có thể thấy họa mất nước nằm ở những quan thần tiệc rượu quanh ta trong triều đình, không phải ở những quân lính gầm gừ bên kia biên giới...

http://dantri.com.vn/kinh-doanh/chin...4075001036.htm

Cũng ko có gì ngạc nhiên, như em viết trên kia. Khi mà ko ai thèm quan tâm nếu ko có lợi, khi mà sự giám sát ko có ý nghĩ gì thì kinh tế sẽ ngày xuống thấp, vì ko ai chịu làm tốt nhiệm vụ của mình, chỉ làm vì lợi ích. Nếu ko có lợi thì ko làm.

VN đã bán những thứ có thể bán, như dầu, than...Nay giá nguyên liệu giảm thì sẽ phải vay nợ để chi tiêu và trả nợ. Các bác cứ hình dung mỗi năm phải vay khoảng 10-12 tỷ usd để trả nợ, rồi số nợ gốc, lãi...nó đẻ ra thì có thể trụ nổi bao nhiêu năm? Lịch sử thế giới chưa có quốc gia nào ngày càng vay nhiều nợ hơn mà lại phát triển tốt được, chưa hề có. Nhất là đi vay nợ để trả nợ.

Các nước như Thái là họ ko thèm đi vay nửa, cả chục năm trước rồi. Cái nước mà chúng ta xem tv, bắn nhau vì ma túy như phim là Philippine thì họ cũng rất hạn chế vay, nợ trên GDP của họ đi từ 60% xuống dưới 30%.
    Còn VN ta càng phát triển thì lại nợ càng to ra. Toàn đi ngược xu thế. Đó là hậu quả của việc ko ai chịu hành động, nhưng nói đúng hơn là cách quản lý dung túng cái xấu. Em cũng thấy khó hiểu vì sao phải làm như vậy?

Tại sao bộ công an lại đề xuất cấm người dân dùng máy quay phim, ghi âm ngụy trang? Cái này em thật lòng ko hiểu? Cấm cái này thì quan tham càng sướng.