Hiển thị kết quả từ 1 đến 6 / 6

Chủ đề: Xin hỏi về Lens FE 85mm F1.8 của Sony!

Xin hỏi về Lens FE 85mm F1.8 của Sony!

Xin chào các bác.

Bẵng đi một thời gian em cũng không có cơ hội vác máy lên và đi chụp. Em Nex 7 nằm phủ bụi trong tủ chống ẩm thi thoảng lại phải lôi ra vệ sinh. Đợt rồi đi chụp ảnh cho thằng bạn sắp cưới lại thấy vui lạ các bác ạ. Đặc biệt chụp mẫu nữ xóa phông thì em lại càng vui hơn .

Tâm sự dài dòng vậy để các bác hiểu cái hoàn cảnh của e. Thấy Sony ra mắt em Fe 85mm F1.8 hay quá mà giá thành hợp lý. Mua em này gắn qua Nex 7 các bác thấy sao? Ưu và Nhược thế nào? Cao thủ nào đi ngang qua góp ý giúp em với! Em xin đa tạ.

Giải pháp lên thẳng FF với FE thì chắc em chưa đu nổi ạ. Nâng body thì lại chưa có Lens.

Lens này mình có khui hộp chụp review thử, kết quả rất hài lòng với giá tiền. so với batis thì 8/10 theo ý kiến cá nhân.
    Nét oki, bokeh ko được đẹp như batis, ngược sáng tạm hài lòng, af ổn. Với giá new 12tr và used trên 11tr thì đáng để chơi nếu ko có tiền chơi batis ạ
    M3, M6, X100f, FE2, F100, FM2/T, FM3a

Đúng là giá em FE dễ chịu + hợp túi tiền em hơn bác ạ. Batis thì thích thật đấy nhưng cố quá cũng cắm trên Nex 7 thì lỡ cỡ quá. Chắc hôm nào qua Show Room trải nghiệm, hợp lý thì múc thôi ạ. Cảm ơn bác.

lên luôn GM bác ạ.sau khỏi đổi
    leica MP240+ 35F1.4

fe 85 theo các pro youtube so sánh chất lượng khg thua Batis. Rất khó phân biệt. Batis thì có chống rung, nên khi chụp fe 85 thì chắc để ý tốc độ màn trập chút thôi.
    Còn crop thì có góc nhìn khoảng 130mm ff, nên cũng tùy góc chụp chân dung bạn thường chụp. vd, bạn chụp toàn thân nhiều hơn, nên 85 thì cần phải lùi xa chút...vì góc hơi hẹp.
    nhưng chất lượng 85 fe thì khỏi chê.

Mua đi bác. Em mua rồi . KHá hài lòng.
    Cần mua 5D Mark II còn mới.....