Trang 16 / 17 Đầu tiênĐầu tiên ... 614151617 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 151 đến 160 / 163

Chủ đề: Mùa Đông tại Yosemite - Thác Đuôi Ngựa

Gần tới chỗ màu đẹp đỏ nhất thì mây kéo đến che hết. Ngược lại với ngày hôm trước.

Giống như hôm qua coi phim đoạn cuối, bữa này coi đoạn đầu.

Tối đó khám phá ra rượu Sake "hun khói"......

Thế là xong cho thác đuôi ngựa 2017. Hy vọng năm tới đẹp hơn.

Tuyệt quá! Cảnh thanh bình và thật xanh mát
    Lưu giữ khoảnh khắc thời gian!

Cảnh đẹp quá! Ở đấy là thuộc nước nào vậy bác?
    Lưu giữ khoảnh khắc thời gian!

Quote Được gửi bởi ktstranchung View Post
    Cảnh đẹp quá! Ở đấy là thuộc nước nào vậy bác?
    Mỹ, bang California.

Bác vào Yosemite chụp loạt hình này là khoảng tháng nào trong năm? Và bác camping trong đó mấy đêm? Mùa đông lạnh chịu sao thấu?
    Em chỉ cách Yosemite khoảng 2 tiếng từ đường 41, nhưng rất ít khi đi. Khoảng 15 năm trước em có đi, vào ngã Merced rồi về qua ngã Wawona. Ngã Wawona đường quanh co khó chạy, cả gia đình ngồi trong xe ngắc ngư vì chóng mặt. Thấy bác chắc rành đường đi nước bước trong Yosemite, muốn theo bác chụp ảnh, nếu có cơ hội.

Quote Được gửi bởi ASAV View Post
    Bác vào Yosemite chụp loạt hình này là khoảng tháng nào trong năm? Và bác camping trong đó mấy đêm? Mùa đông lạnh chịu sao thấu?
    Em chỉ cách Yosemite khoảng 2 tiếng từ đường 41, nhưng rất ít khi đi. Khoảng 15 năm trước em có đi, vào ngã Merced rồi về qua ngã Wawona. Ngã Wawona đường quanh co khó chạy, cả gia đình ngồi trong xe ngắc ngư vì chóng mặt. Thấy bác chắc rành đường đi nước bước trong Yosemite, muốn theo bác chụp ảnh, nếu có cơ hội.
    Thác đuôi ngựa thì chừng cuối tháng 2. Có người nói đầu tháng 3 còn thấy được.

Lần vừa rồi là 4 ngày (3 đêm).

Tớ dùng túi ngủ loại 0 F (-17C). Thật ra không cần vì đây là cắm trại "xe" nên đem mền theo cũng được. Khả năng chịu lạnh mỗi người một khác. Tớ quen rồi. Muà đông trong nhà tớ nhiều khi còn chừng 54F (12C). Quan trọng là có nón len che đầu lúc ngủ. Quần áo ấm là dĩ nhiên rồi.

Tớ tính đầu tháng 1 lên Badger Pass cắm 2 đêm. Còn thác đuôi ngựa thì chừng 2-3 đêm tuần thứ 3 hay 4 của tháng 2. Bác muốn tháp tùng thì PM cho tớ chừng vài tuần trước đó. Muốn cắm trại thì bác cần đồ cắm trại, còn không thì tối đi ra chỗ tớ cắm trại để tán dóc và uống rượu.

Lần tới này tớ tính ban đêm mò ra Tunnel View chụp xuống thung lũng nếu có sương mù kéo đến.

Bác không chịu lạnh được thì mướn khách sạn tại đó, hoặc sáng đi tối về. Tớ thì ngủ tại Camp 4 chỉ có 6USD cho một đêm. Vì ngay trạm xe bus nên đỡ tốn công lái xe đi lòng vòng thung lũng.

Thêm cái nữa là thác đuôi ngựa nhờ mạng xã hôi nên nhiều người biết tới. Nếu bác muốn lấy khách sạn thì lo mà đặt chỗ trước đi. Trong thung lũng thì mắc, ra tới ngoài thì rẻ hơn (như El Portal). Tớ sẽ đi đường 140 vô thung lũng (ngang qua El Portal).

Trong thung lũng cũng có lều vải bạt cho mướn. Có 2 giường và một lò sưởi dùng củi. Nghe nói ngủ được 4 người (2 người nằm dưới sàn gỗ). Loại này thì rẻ hơn khách sạn.

Nghe nhạc Tuấn Vũ và xem hình của bác rất đã.

Ảnh chụp ở cv này được dùng làm hình nền trên macbook pro, quá đẹp!

Trang 16 / 17 Đầu tiênĐầu tiên ... 614151617 Cuối cùngCuối cùng