Trang 3 / 6 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 53

Chủ đề: Dùng thử Canon EOS M6: Bí Ẩn – Mạnh Mẽ

Quote Được gửi bởi haiquangtkvn View Post
    Em này có chịu được mưa nhỏ với trời sương không bác? Tại em hay đi chụp ở miền núi nên thường xuyên gặp kiểu thời tiết như vậy
    con này entry không có weather seal đâu, nên bác phải bao bọc cẩn thận,hoặc gắn 1 cái filter UV xịn khi chụp

hoặc đầu tư máy có weather seal

http://www.switchbacktravel.com/weat...s-cameras-list

Quote Được gửi bởi thanhd2pt View Post
    Mình mới chỉ được cầm trên tay 2 con này thôi (M6 mới trên tay vài ngày trước :D).
    Nếu bác thích du lịch, chụp phong cảnh, đường phố... thì em nào cũng được. Còn nếu là mình với tầm tiền đó chắc xúc M6, cái báng cầm đem lại cảm giác cầm nắm tốt, gọn gàng và nhẹ hơn em X-T1, với lại có mấy cái kết nối Wifi, Bluetooth, NFC tiện lợi hơn.
    cảm ơn bác, con X-T1 ra cũng lâu rồi, M6 mới ra chắc đực hỗ trợ tốt hơn. Em thì cần gọn nhẹ, cầm nắm tốt, vẻ ngoài đẹp xíu là ok rồi.

Bọn PR Canon ăn tiền của hãng so sánh M6 với cả XT1, kinh hãi ra!
    Nhớ lại thời bọn Sony đi đâu cũng rêu rao A6000 lấy nét nhanh nhất.

Chỉ có người từng chơi qua nhiều dòng mới biết bọn PR nó xạo ke thế nào!
    "You say goodbye, and I say hello. Hello, hello"

Quote Được gửi bởi Metal_Fx3 View Post
    Bọn PR Canon ăn tiền của hãng so sánh M6 với cả XT1, kinh hãi ra!
    Nhớ lại thời bọn Sony đi đâu cũng rêu rao A6000 lấy nét nhanh nhất.

Chỉ có người từng chơi qua nhiều dòng mới biết bọn PR nó xạo ke thế nào!
    bác trên hỏi vậy chắc do cùng tầm giá bác ơi. Dân mới chơi như tụi em sao dám so sánh với bác. Có gì bác cho ý kiến so sánh anh em tham khảo.

Quote Được gửi bởi thanhd2pt View Post
    bác trên hỏi vậy chắc do cùng tầm giá bác ơi. Dân mới chơi như tụi em sao dám so sánh với bác. Có gì bác cho ý kiến so sánh anh em tham khảo.
    ý kiến các bác cũng là tham khảo thôi, kiểu tiền của mình, mình ưng con nào thì múc, thấy thích, phù hợp với mình là được :D
    Còn em thì mấy con mới ra gần đây thì đáng cân nhắc để mua hơn mấy dòng cũ, mới thì tất nhiên support tốt hơn rồi.

Quote Được gửi bởi kaisphoto View Post
    ý kiến các bác cũng là tham khảo thôi, kiểu tiền của mình, mình ưng con nào thì múc, thấy thích, phù hợp với mình là được :D
    Còn em thì mấy con mới ra gần đây thì đáng cân nhắc để mua hơn mấy dòng cũ, mới thì tất nhiên support tốt hơn rồi.
    Mình cũng đồng ý kiến với bạn này. Mình thích và yêu quý nhãn nào thì mình chọn thôi. Nói thật, bản thân mình xài trên 10 loại máy Canon.

Mấy anh chị ơi cho em hỏi, vậy cấu hình với giá của máy này tương đồng nhãn hiệu khác vậy?

Quote Được gửi bởi leduy4u View Post
    Mình cũng đồng ý kiến với bạn này. Mình thích và yêu quý nhãn nào thì mình chọn thôi. Nói thật, bản thân mình xài trên 10 loại máy Canon.
    trước em cũng tập chơi dòng 2 số, sau mộ thời gian bị rủ rê qua dòng miroless này rồi mê luôn. Em cũng xài mỗi Canon, bác có thời gian giao lưu trao đổi thêm kinh nghiệm. :D

bác có điều kiện xài được nhiều nhỉ, trước mua con 50D tập tành tới giờ chưa có điều kiện đổi, mà tương lai chắc gom góp mua 1 em mới :D

Quote Được gửi bởi leduy4u View Post
    bác nào thật có điều kiện, chả bù với mình. )) xài con cùi bắp tới giờ chưa có tiền đổi, nhìn mấy con mirorrless ra mà thèm :D

Trang 3 / 6 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... Cuối cùngCuối cùng