Trang 2 / 6 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 53

Chủ đề: Dùng thử Canon EOS M6: Bí Ẩn – Mạnh Mẽ

Quote Được gửi bởi william_av View Post
    Còn về lens Kit thì đa phần tất cả lens Kit của Canon hay của các hãng khác đều chỉ đủ đáp ứng nhu cầu người dùng mới, nhưng vẫn đảm bảo hình ảnh trong trẻo và đáp ứng tính tiện dụng. Với người dùng lâu năm sẽ quen với chụp lens khủng nên khi cầm lens Kit cảm thấy khó chịu không thấy đẹp, đây cũng là chuyện bình thường.
    Cảm ơn bạn góp ý.
    Mình dùng qua các loại Kit rồi, Một số dòng Kit như Fuji, Pentax, M43 chụp ra ảnh vẫn khá ưng (dù chơi lâu năm), lâu lâu khó chịu vì cái khẩu độ bé của Kit thôi. Còn Kit Canon từ DSLR đến MRL, đời I đến đời II với mình nó như 1 cái lens cho có để gắn vào body khi bán, như 1 cái lens cho người mới tập chụp ảnh.
    "You say goodbye, and I say hello. Hello, hello"

Ủa, mình đang nói vụ lens KIT giờ chuyển qua lens FIX là sao bác, em đi xa quá...

Nói chứ người chuyên nghiệp nó khác, mình không chuyên nên cũng giống bác chuyển qua dùng M10 cho nhanh hi hi.

Quote Được gửi bởi KoolKool View Post
    dân chuyên nghiệp len nào họ cũng chơi, và cực thích fix nhé!

Quote Được gửi bởi william_av View Post
    Ủa, mình đang nói vụ lens KIT giờ chuyển qua lens FIX là sao bác, em đi xa quá...

Nói chứ người chuyên nghiệp nó khác, mình không chuyên nên cũng giống bác chuyển qua dùng M10 cho nhanh hi hi.
    kit theo nghĩa rộng thực ra là chỉ mấy ống kính cấp thấp rẻ tiền chứ không phải chỉ là ống zoom kèm theo máy bác ak

các hãng máy ảnh giờ bán máy ảnh có kèm theo fix rồi

Đúng rồi, các hãng bán đều kèm ống fix, với nhu cầu phổ thông.
    Nhưng khi có niềm đam mê, và có thêm nhu cầu thì ta có thể mua thêm các ống phù hợp.

Quote Được gửi bởi dangluantttm View Post
    bác được cầm con này chưa, cảm giác cầm nắm, tốc độ khởi động, lấy nét ổn chứ.

Mà hình như chưa thấy chỗ nào bán em này nhỉ, để trải nghiệm thử.
    Mình chỉ test sơ sơ trong buổi ra mắt à. Thấy cũng mê đó, đang đợi giảm giá để sắm một em sử dụng.

Vì lens kit là lens đa dụng, mà cái gì không tập trung vào 1 nhiền vụ thì chụp sẽ không chuyên thôi

Quote Được gửi bởi leduy4u View Post
    Mình chỉ test sơ sơ trong buổi ra mắt à. Thấy cũng mê đó, đang đợi giảm giá để sắm một em sử dụng.
    Mình hay đi du lịch nên thích nhỏ gọn, nghía qua thấy em này có vẻ phù hợp. Mà cũng đang lăn tăn em nó vs Fuji X-T1.
    Được sửa bởi dangluantttm lúc 09:14 PM ngày 25-04-2017

Mình hay đi du lịch nên thích nhỏ gọn, nghía qua thấy em này có vẻ phù hợp. Mà cũng đang lăn tăn em nó vs Fuji X-T1.
    Mình cũng xài con XT1 được một tháng rồi, cũng thích lắm. Mà đang lăn tăng con Canon mới này.

Quote Được gửi bởi leduy4u View Post
    Mình cũng xài con XT1 được một tháng rồi, cũng thích lắm. Mà đang lăn tăng con Canon mới này.
    Mình mới chỉ được cầm trên tay 2 con này thôi (M6 mới trên tay vài ngày trước :D).
    Nếu bác thích du lịch, chụp phong cảnh, đường phố... thì em nào cũng được. Còn nếu là mình với tầm tiền đó chắc xúc M6, cái báng cầm đem lại cảm giác cầm nắm tốt, gọn gàng và nhẹ hơn em X-T1, với lại có mấy cái kết nối Wifi, Bluetooth, NFC tiện lợi hơn.

Em này có chịu được mưa nhỏ với trời sương không bác? Tại em hay đi chụp ở miền núi nên thường xuyên gặp kiểu thời tiết như vậy

Trang 2 / 6 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... Cuối cùngCuối cùng