Hiển thị kết quả từ 1 đến 6 / 6

Chủ đề: Up ảnh lên bị ngược

Up ảnh lên bị ngược

Em dùng điện thoại Samsung khi chụp hình do thuận tay trái nên thường xoay ngang điện thoại về bên trái để chụp. Sau đó up hình lên flickr thì hình nào bị ngược sẽ auto xoay xuôi không vấn đề gì. Nhưng khi em lấy link từ flickr để post lên VNphoto thì bị lộn ngược hết cả. Có một sự hoang mang không hề nhẹ, help me!

[IMG]20170330_145647 by Tran Huu Viet, on Flickr[/IMG]
    Được sửa bởi sịp lúc 10:50 AM ngày 20-04-2017

Bác nào giúp em với...

Không rõ vụ này bác ơi, em thì cứ chỉnh cho đúng trước khi up lên Flickr rồi link vào forums thì bình thường.
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Hình gốc được lưu trên Flickr không xoay, chỉ được "xoay" (thực chất chỉ là hiển thị) trên màn hình nếu bạn set auto rotate trên flickr. Giống như một số chương trình xem ảnh trên máy tính, phone hoặc xem trên máy ảnh sẽ tự động "xoay" đúng chiều, nhưng thực chất hình được lưu vẫn bị ngược. Chính vì vậy tất cả những chương trình xem hình trên PC mình đều tắt auto rotate đi cho đỡ nhầm.

Lưu ý của Flickr: "Please note that the original version of your photo will be stored without being rotated, but all the other sizes of your photo will be rotated automatically." - trừ hình gốc ra, các khổ hình còn lại được tự động xoay.

Nếu bạn lấy hình với kích thước khác với bản gốc (original version) thì hình sẽ xoay, ví dụ tấm hình của bạn mình lấy link theo size large 1024x768 thì sẽ lên như thế này:

20170330_145647 by Tran Huu Viet, on Flickr

Thường up lên 4rum bạn lấy khoảng 1024x768 là ổn rồi, lấy lớn hơn đôi khi không được phép hoặc hiển thị không đúng.
    The camera is an instrument that teaches people how to see without a camera
    [DOROTHEA LANGE]

Dòi oi em yêu bác quá đi

Xời, Yêu 2 bác luôn :P