Trang 16 / 18 Đầu tiênĐầu tiên ... 61415161718 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 151 đến 160 / 180

Chủ đề: Japan Nhìn Qua Leica Q

Quote Được gửi bởi nlhkmc View Post
    Lần đầu tiên em vào forum và chẳng hiểu sao lại lạc vào topic của anh :D

Em thực sự rất thích những bức hình mà anh chụp, đặc biệt là những tấm mà anh chụp kèm với Hoa Anh Đào. Em mong được 1 lần có dịp được đến Nhật vào mùa Anh Đào để có thể xem cảnh sắc nơi đây

Những thắng cảnh ở Kyoto rất đẹp, em vừa có xem qua bộ phim được quay tại nơi đây và giờ được xem thêm những bức hình từ anh nữa :v Nhìn những cánh cổng Toriikhiến em cảm thấy thích thú nữa

Cảm ơn anh đã chụp lại những khoảnh khắc đẹp để mọi người cùng có thể chiêm ngưỡng Chúc anh và gia đình luôn mạnh khỏe và có thêm nhiều những bức hình đẹp nữa nhé
    Em đã cất guốc nhưng có bác vào xem và để lại tình cảm nên em lại lấy guốc ra. Cám ơn bác nhiều với những lời chúc tốt đẹp. Em còn đi chu du nhiều nên bác đón xem ảnh, đẹp thì không bảo đảm nhưng ít ra cũng là toàn ở xứ người.

L1040948E by Dat's Photos, on Flickr

Quote Được gửi bởi tribpc View Post
    cám ơn tác giả. Bộ ảnh về Nhật Bản tuyệt lắm
    Cảm ơn bác đã xem ảnh và khuyến khích.

Ngoài ra, thứ cần thiết khác là biết mình muốn đi đâu, xem gì. Cái này thì tùy theo sở thích mỗi người. Em đề nghị là xem trước sách vở (như ba cuốn sau, không nhất thiết cùng nhà xuất bản.)

Nhiều cảnh đẹp quá. Bác chụp vậy em đỡ phải đi nữa, hehe

Em đã xem thêm ảnh anh chụp ở đây:

http://www.vnphoto.net/forums/showth...214113&page=12

Chắc mua thêm cái Q dùng khi đi chơi với gia đình.
    Ô Mai Gát

Quote Được gửi bởi blurrist View Post
    ... Chắc mua thêm cái Q dùng khi đi chơi với gia đình.
    Nếu em mua thì nên mua mới toanh để được 2 năm bảo hành từ Leica. Mua cũ sau thời hạn bảo hành rồi máy đổ bệnh thì chỉ có Leica sửa được. Mà đem đến Leica giống như đem xe Đức đến sửa ở đại lý, chỉ có $$$$

Leica Q có một lỗi mà ít người bàn đến. Đó là lỗi "System Error" hoặc "System Error (Focus)" khi bật máy lên. Lỗi này thỉnh thoảng hiện ra và phải tắt máy, nhiều khi đến 5, 6 lần máy mới hoạt động bình thường. Anh nghĩ là bộ phận AF trong ống kính Summilux có vấn đề. Có cái gì cản ống kính không AF được, và khi được thì chụp rõ như thường. Máy anh đang ở hãng Leica vì vấn đề này. Gửi một tháng sau khi đi chơi về mà bây giờ vẫn chờ vì họ bảo chưa có parts thay thế. Như vậy đúng là có vấn đề, nếu không họ đã trả về vì tìm không ra bệnh.

Leica chưa có thông báo chính thức về lỗi này nhưng trong một số forums như DPreview và the Red Dot có vài người nói đến. Nhưng không một ai gửi máy đi Leica làm cho ra chuyện.

Quote Được gửi bởi Văn Khoa View Post
    Nếu em mua thì nên mua mới toanh để được 2 năm bảo hành từ Leica. Mua cũ sau thời hạn bảo hành rồi máy đổ bệnh thì chỉ có Leica sửa được. Mà đem đến Leica giống như đem xe Đức đến sửa ở đại lý, chỉ có $$$$

Leica Q có một lỗi mà ít người bàn đến. Đó là lỗi "System Error" hoặc "System Error (Focus)" khi bật máy lên. Lỗi này thỉnh thoảng hiện ra và phải tắt máy, nhiều khi đến 5, 6 lần máy mới hoạt động bình thường. Anh nghĩ là bộ phận AF trong ống kính Summilux có vấn đề. Có cái gì cản ống kính không AF được, và khi được thì chụp rõ như thường. Máy anh đang ở hãng Leica vì vấn đề này. Gửi một tháng sau khi đi chơi về mà bây giờ vẫn chờ vì họ bảo chưa có parts thay thế. Như vậy đúng là có vấn đề, nếu không họ đã trả về vì tìm không ra bệnh.

Leica chưa có thông báo chính thức về lỗi này nhưng trong một số forums như DPreview và the Red Dot có vài người nói đến. Nhưng không một ai gửi máy đi Leica làm cho ra chuyện.
    Dạ cảm ơn anh!
    Mua cũ like new thì rẻ được gần 1000 đồng.
    Để em cân nhắc thêm.
    Ô Mai Gát

Talking

Cám ơn bác ASAV đã trở lại và thích ảnh mới.

Haha! Bác xem, cứ như thế này thì làm sao tránh khỏi xao xuyến cơ chứ! Xếp hai bàn tay cũng phải đúng phong cách chứ không phải bỡn! (ảnh chụp bằng D500 và 70-200)

DSC_8815 by Dat's Photos, on Flickr

DSC_8813 by Dat's Photos, on Flickr

DSC_8826 by Dat's Photos, on Flickr
    Hẳn là bác VK xao xuyến lắm mới run tay khi chụp mấy ảnh này. Thèm được xao xuyến như bác

Quote Được gửi bởi CuongNguyen243 View Post
    Hẳn là bác VK xao xuyến lắm mới run tay khi chụp mấy ảnh này. Thèm được xao xuyến như bác
    Cô này trông thật quyến rũ! Tim em thổn thức làm ảnh hơi mờ.

Em nhận thấy vào mùa hoa anh đào, phụ nữ Nhật rất thân thiện về vấn đề cho chụp ảnh, dĩ nhiên phải xin phép trước. Họ còn làm dáng cho chụp, nhất là mấy cô đã mất công mặc yukata vào dịp này.

Cô này trông thật quyến rũ! Tim em thổn thức làm ảnh hơi mờ.

Em nhận thấy vào mùa hoa anh đào, phụ nữ Nhật rất thân thiện về vấn đề cho chụp ảnh, dĩ nhiên phải xin phép trước. Họ còn làm dáng cho chụp, nhất là mấy cô đã mất công mặc yukata vào dịp này.
    Thật sự cảm ơn bác chủ đã share chuyến đi thú vị của bác. Em đi qua từng trang mà cứ sợ hết. Xem ảnh của bác đã thích, đọc comments cho ảnh còn thích hơn. Kiến văn của bác thật rộng rãi; văn phong của bác trẻ trung sôi động quá, em đọc mà cứ ngỡ bác còn trẻ lắm :D.

Xin chúc bác và gia đình nhiều sức khỏe, tài lộc, để bác còn share những chuyến đi hay ho của bác cho cộng đồng được thưởng thức. Xin cảm ơn bác!!!

Trang 16 / 18 Đầu tiênĐầu tiên ... 61415161718 Cuối cùngCuối cùng